Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề về KTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các vấn đề về KTX

Cho em hỏi! Ở KTX thì mình chỉ được ở năm đầu tiên thôi phải không ạ???
    Last edited by BiThuDoan; 14-08-2011, 15:05.

nếu là thuộc tỉnh xây dựng kí túc xá thì được ở mãi
    Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

nếu có tỉnh xây dựng thì dc ở suốt thời gian học, còn nếu ko có thì xin vào thôi. ưu tiên sv có tỉnh xây dựng trc , sau đó đến sv ĐHQG, tiếp theo mới tới sv ngoài. nên đc ở cũng dễ thôi.)
      HTML Code:
      http://blog.flamingtext.com/blog/2012/08/22/flamingtext_com_1345651664_1063249574.gif

Comment

Cho em hỏi ! Nếu ở KTX thì mức tiền thuê hàng tháng sẽ là bao nhiêu ! Và sẽ có những chi phí gì phát sinh ! Nếu đc ở thì mình ở chung với các bạn sinh vien trường mình hay ở chung với các bạn trong DH.QG

Comment

nếu mình ở kí túc xá của trường thì mình đóng bao nhiêu tiền 1 tháng ?Và trong 1 phòng là có toàn sv năm 1 hay là có các đàn anh nữa ??

Comment

@nhock_a4: Nếu là sinh viên có tỉnh xây dựng ktx thì 80k/ tháng. Còn lại 100k/ tháng.
            Chi phí phát sinh: Tiền ăn: Chừng 750k-1tr.
            Chưa kể tiền ăn chơi: uống nước, nhậu, hát karaoke...

Comment

ở ktx thì ngày 1/9 đem giấy báo nhập học + cmnd photo là vô nhận phòng được rùi.

Comment

80k 1 tháng. chủ yếu là sinh viên năm 1 hết. Lâu lâu mới có đàn anh thui.

Comment

Originally posted by 10520085 View Post
                  80k 1 tháng. chủ yếu là sinh viên năm 1 hết. Lâu lâu mới có đàn anh thui.
                  vậy Rất hiếm có đàn chị hả anh???

Comment

Originally posted by kuti_27 View Post
                    vậy Rất hiếm có đàn chị hả anh???
                    Không đâu. Sinh viên năm 2,3,4 ở đầy hết. Tại mới vô KTX thường được sắp ở tập trung theo khóa nên ít gặp những người khóa khác thôi.

Comment

Mấy anh cho em hỏi thủ tục ở KTX.Mình cần mang theo các loại giấy tờ nào ??

Comment

@nhock_a4: Nếu là sinh viên có tỉnh xây dựng ktx thì 80k/ tháng. Còn lại 100k/ tháng.
                        Chi phí phát sinh: Tiền ăn: Chừng 750k-1tr.
                        Chưa kể tiền ăn chơi: uống nước, nhậu, hát karaoke...
                        Em hỏi tí nữa ! Mjnh ở chung với trường mình hay cả trường khác thế a

Comment

ở ktx thì ngày 1/9 đem giấy báo nhập học + cmnd photo là vô nhận phòng được rùi.
                          Ủa vậy là mình đc ở ngay sau đó luôn hả a ???

Comment

Ở ktx thì phần lớn là ở chung với trường mình, (thường là cùng với các sv cùng quê nếu có tỉnh xây dựng) , nhưng cũng có vài đứa trường khác vào ở nữa, cái đó hên xui , 1 phòng 8 mạng , điện nước chừng 60k/1 tháng( tiền đó là xài thoải mái luôn rồi đó) + 80k tiền phòng nữa (ko biết năm nay có tăng ko nữa). nhưng cứ xin bố mệ 1tr5 là xài thoải mái rồi.
                            HTML Code:
                            http://blog.flamingtext.com/blog/2012/08/22/flamingtext_com_1345651664_1063249574.gif

Comment

Bổ sung ý của anh Trung là những người ở trong ktx cùng phòng thì thường là cùng trường, đặc biệt mssv gần nhau.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X