Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi vài vấn đề về Tuyển sinh năm nay ạ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by manhhung View Post
    em cũng muốn vui chơi lắm nhưng mà điểm thi ko khả quan, x2 toán và cộng vùng nữa dc có 21đ, nên ko lo lắng ko dc
    21 điểm cũng không phải quá lo lắng đâu em à! Mức điểm này anh tin rằng cơ hội đậu khá cao rùi
    "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

Vâng ạ, dù em biết dù có lo lắng thì liệu RỚT không thể thành ĐẬU được, nhưng mà càng nghĩ lại thấy em lại càng tệ, giá mà bữa thi lí bình tĩnh một chút, dù đề có dài bao nhiêu đi nữa, thì kết quả có thể khả quan hơn, không thấp thỏm lo lắng như mấy bữa từ kết thúc khối a đến giờ..Lo lắng coi năm nay có thể bước vào ĐH CNTT hay không...Đó là ước mơ của em và em tin cũng là ước mơ của bao anh chị trong đây...Nhưng sẽ thế nào khi mà RỚT đại học ? Khi mọi thứ đều do em............

Comment

Originally posted by toiyeuandroid View Post
        Vâng ạ, dù em biết dù có lo lắng thì liệu RỚT không thể thành ĐẬU được, nhưng mà càng nghĩ lại thấy em lại càng tệ, giá mà bữa thi lí bình tĩnh một chút, dù đề có dài bao nhiêu đi nữa, thì kết quả có thể khả quan hơn, không thấp thỏm lo lắng như mấy bữa từ kết thúc khối a đến giờ..Lo lắng coi năm nay có thể bước vào ĐH CNTT hay không...Đó là ước mơ của em và em tin cũng là ước mơ của bao anh chị trong đây...Nhưng sẽ thế nào khi mà RỚT đại học ? Khi mọi thứ đều do em............
        Em đừng quá lo lắng. Tâm lý phòng thi, nhất là 1 kì thi quan trọng như thi Đại học thì việc xảy ra sơ xuất là khó tránh khỏi em à. Anh năm ngoái cũng như em bây giờ, cũng làm bài không như mình mong muốn, cứ tưởng mình sẽ không có vé vào UIT mà phải đặt chân vào TDT khi biết kết quả khối D trước còn KQ UIT thì quá lâu, anh cũng nuối tiếc lắm nếu không thể vào UIT vì đây là ước mơ của a mà nhưng không sao đâu em, có nhiều chuyện bất ngờ không thể nào đoán trước được. Giờ em cứ lạc quan và vui vẻ và nghỉ ngơi, dù kết quả ra sao đi nữa thì mình cũng thành công khi đã 1 lần thi vào ngôi trường mình mơ ước - UIT! Rồi thành công sẽ đến với em thôi! Tự tin lên nhé - UITer tương lai! :sogood:
        "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

cố gắng lên các em K7 tương lai, hi vọng sẽ gặp lại các em trong tháng 9 tới :kiss:
          có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

Vâng, em xin cám ơn các anh chị trong UIT đã giúp em ạ, nhưng mà em biết khả năng của em mà, cơ hội để là K7 là rất ,mong manh, cho em hỏi thêm 1 câu nếu em đậu (IF) thì sau khi học đại cương xong, thì em có thể chọn khoa khác không giống trong phiếu ĐKDT dc ko ạ

Comment

2 năm đầu tiên thì học đại cương thui, nhưng mà k7 thì năm nhất sẽ học chung, chưa phân ngành chính thức. :go:
              sau khi học được 1 năm sẽ tổ chức thi xét lại để phân ngành tùy theo sở thích, học lực của các em, vì vậy nếu chon khoa khác cũng phải tùy năng lực nữa :stick:
              có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi và tha thứ.

Comment

các anh chị ơi em nghe nói năm nay trường mjnh lấy tất cả các ngành 1 điểm chuẩn, cái này có đúng hok ạ.
                Và tư vẫn cho em thử: trong đợt thi vừa rồi tổng điểm x2 toán lun nằm trong khoảng 23=<...=<24 em thi vào kỹ thuật phầm mềm như vậy em có cơ hội đậu ko?

Comment

Originally posted by tieudautuz View Post
                  các anh chị ơi em nghe nói năm nay trường mjnh lấy tất cả các ngành 1 điểm chuẩn, cái này có đúng hok ạ.
                  Đúng rồi bạn

Originally posted by tieudautuz View Post
                  Và tư vẫn cho em thử: trong đợt thi vừa rồi tổng điểm x2 toán lun nằm trong khoảng 23=<...=<24 em thi vào kỹ thuật phầm mềm như vậy em có cơ hội đậu ko?
                  Điểm như zậy cũng có thể yên tâm rồi

Comment

Anh nghĩ năm nay trường mình khoảng 21đ thôi em. Nếu em được 20đ thì hơi lo thật đấy. Còn nếu e trên 21đ thì cũng lo.......lo chuẩn bị hành lí vào giảng đường đại học nhé:love:
                    ----------------------Lê Văn Lịch - CNPM 5 - 533 -----------------------
                    Giường số 2, phòng 108, tầng 1, nhà A19, ktx ĐH Quốc gia, Thủ Đức, tp.HCM, Việt Nam, Đông Nam Á, Châu Á, Trái Đất, Thái Dương hệ, Ngân Hà.........., 1 hạt bụi nhỏ.:sosad:

Comment

hihi cảm ơn các anh mấy pữa nay em lo quá vì hôm thi môn lý em bị nhức đầu làm bài không đc nên có 3.5đ

Comment

Originally posted by 11520112 View Post
                        2 năm đầu tiên thì học đại cương thui, nhưng mà k7 thì năm nhất sẽ học chung, chưa phân ngành chính thức. :go:
                        sau khi học được 1 năm sẽ tổ chức thi xét lại để phân ngành tùy theo sở thích:
                        ủa có chuyện này nữa hả ta...?????:sogood:

Comment

Originally posted by 10520533 View Post
                          Anh nghĩ năm nay trường mình khoảng 21đ thôi em. Nếu em được 20đ thì hơi lo thật đấy. Còn nếu e trên 21đ thì cũng lo.......lo chuẩn bị hành lí vào giảng đường đại học nhé:love:
                          like câu này, hi vọng 21 như anh nói
                          em nghe thông tin năm nay thêm 100 chỉ tiêu ngành An ning thông tin nữa, vậy có phải là tăng cơ hội cho bọn em ko nhỉ ?

Comment

Năm nay lấy chung 1 điểm thì chắc là cao chót vót rồi

Điểm trúng tuyển năm 2007 là 20 điểm. Các sinh viên học chung đại cương trong 2 năm đầu, năm thứ 3 bắt đầu phân chuyên ngành.
                            Chưa x2 mà nó đã thế :stick:

Toán mình dưới 5 nữa chứ, nhân 2 thì :stick:

Comment

hihi do trước đó em bị mắc mưa bị cảm mà em hok uống thuốc nên khi zo p` thi .......

Comment

Theo tình hình mà anh biết thì điểm thi năm nay không cao hơn điểm năm rồi ! khả năng giữ điểm như năm trước là rất lớn vì :
                                Lượng thí sinh năm này giảm
                                Điểm thi không cao dù đề có đễ hơn
                                Các trường được lấy tùy ý số lượng hết nguyệt vọng 1(tùy thuộc mỗi trường phân bổ nguyện vọng)
                                Nên những em có tồng điểm 3 môn khoảng 16 sẽ đậu vào trường thôi .Vì trường sẽ lấy điểm chung nếu không đậu khoa vẫn có khả năng đậu trường --> chuyển khoa khác nên các em yên tâm.
                                Điều cốt yếu là các em có đam mê IT còn nghành nào không quan trọng lắm đâu . Chúc các em may mắn . Hẹn ở UIT

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X