Announcement

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ_ KTX_chỗ ở

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ_ KTX_chỗ ở

Bác nào cho em biết trong chỗ khu KTX UIT có còn phòng cho SV năm 1 k?
    Bác nào biết chỗ trọ nào mà gần trường_ đảm bảo chất lượng_ an ninh tốt _giá cả phù hợp=> thì giúp em 1 chỗ với

nếu post lộn chỗ _ xin thứ tội
    :cry::cry:
    Lê Thanh Nhân

UIT không có KTX riêng mà sử dụng KTX Đại Học Quốc Gia , cách trường không xa lắm .Bạn theo dõi thông báo mới về việc tiếp nhận sinh viên mới trên trang chủ của KTX http://ktx.vnuhcm.edu.vn/ ( hiện tại chưa có thông báo tiếp nhận sv năm 1) .Nếu bạn có hộ khẩu thuộc các tỉnh có xây dựng KTX : Vũng Tàu, Bến Tre, Vĩnh Long, An Giang, Bình Thuận, Tây Ninh, Khánh Hòa, Bình Phước, Bình Dương, Đồng Nai, Tiền Giang, Lâm Đồng, Quảng Ngãi sẽ được xếp vào KTX khi nhận giấy báo nhập học (xếp phòng có ghi trong giấy báo) , trường hợp KTX của tỉnh bạn quá tải , hoặc không thuộc tỉnh xây dựng KTX bạn sẽ được xét sau (sinh viên năm 1 rất được ưu tiên , và năm nay KTX đã mở rộng nên xin vào cũng khá dễ ).

Về chỗ trọ thì chờ các bạn khác tư vấn nhé !
    Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Ờ. Nói chung năm nay xin lúc đầu chắc hơi khó (vẫn như mọi năm thôi- đẩy bớt sinh viên qua Khu B - Đối với sinh viên không thuộc diện các tỉnh xây dựng). Sau đó chắc dễ hơn vì năm nay đã đưa vào hoạt động khá nhiều tòa nhà mới + Khu A mở rộng nữa. Vì vậy bạn cứ yên tâm mà vào xin thôi. Bản thân đang ở KTX thấy năm nay đăng kí cho ở lại cũng tương đối dễ dàng. Và thêm điều nữa là sinh viên năm 1 nói chung được ưu tiên hơn.
      Thông tin thêm về diện tỉnh xây dựng vào web: http://ktx.vnuhcm.edu.vn/
      Coi một số quyết định về việc tiếp nhận sinh viên năm học 2012-2013.
      Thân!
      Originally posted by nhan_lnhth View Post
      Bác nào biết chỗ trọ nào mà gần trường_ đảm bảo chất lượng_ an ninh tốt _giá cả phù hợp=> thì giúp em 1 chỗ với

-------------------------------------
      Đời là bể khổ.
      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Nghe Trưởng Nhà A19 mình nói là đầu năm sau có 1 khu A kí Túc xá Xã hội hóa 12 tầng đưa vào sử dụng... đây là cơ hội cho SV tỉnh không đầu tư xây dựng kí túc xá !
        Riêng UIT và nếu bạn Đến từ lâm Đồng thì được ưu tiên đó, Trừ 1 vài Xã giàu hoặc thị trấn...... thì xét vào lúc chiều !! Mà chủ top trực thuộc tỉnh thành nào vậy!!
        Nhớ đầu năm mình cũng lao xao về vụ này cuối cùng cũng vào KTX cho khỏe!!
        Đặng Ngọc Quyên

Comment

Nghe nói năm nay thì tất cả sinh viên trường nào cũng được ở KTX. Còn SV năm 3 của BK và KHTN không cho ở KTX nữa thì phải. Mấy hôm có đọc được văn bản của KTX + thông tin của trưởng nhà. :byebye:

Comment

:sogood:chỗ trọ thi pm ta, đang thiếu người ở ghép. cách trường khoảng 15' đi bộ ( chân dài và đi tắt qua nhân văn thì nhanh hơn:love: )
            :funny::brick::beauty::what:

Comment

ủa bạn này khóa mấy vậy ta, nếu là tân sinh viên thì khi nhập học sẽ được hỗ trỡ và tư vấn cụ thể về chỗ ở
              còn trỗ trọ thì bên mình cần tuyển đó, nếu ở 3 người thì hơn 300k/người/tháng
              Last edited by 09520109; 16-07-2012, 22:51.
              Hãy là chính mình!

Comment

Xem hồ sơ không biết bạn là nam hay nữ.
                Nếu mà là nữ thì chị giới thiệu phòng trọ kế bên phòng chị, ở gần trường mình, an toàn, sạch sẽ, giá rẻ.

Comment

Xem hồ sơ không biết bạn là nam hay nữ.
                  Nếu mà là nữ thì chị giới thiệu phòng trọ kế bên phòng chị, ở gần trường mình, an toàn, sạch sẽ, giá rẻ.
                  Là Boy_ chỉ zum` e, e thick ở 1 mình kìa, e ở khoảng 1,2 tháng j` đó rồi tự đi tìm chổ cho mình!
                  Lê Thanh Nhân

Comment

Là Boy_ chỉ zum` e, e thick ở 1 mình kìa, e ở khoảng 1,2 tháng j` đó rồi tự đi tìm chổ cho mình!
                    Vậy vào xem topic này đi em: http://forum.uit.edu.vn/threads/8283-Can-tim-nu-thue-phong-tro-ke-ben-D?p=66839#post66839
                    Chị thì muốn kiếm nữ vào làm hàng xóm cơ. Hi. Mà quyền ở bà chủ mà. Ở tạm vài tháng thì zô ở, mà nếu em dễ thương thì làm hàng xóm chị luôn cho vui.

Comment

Vậy vào xem topic này đi em: http://forum.uit.edu.vn/threads/8283...6839#post66839
                      Chị thì muốn kiếm nữ vào làm hàng xóm cơ. Hi. Mà quyền ở bà chủ mà. Ở tạm vài tháng thì zô ở, mà nếu em dễ thương thì làm hàng xóm chị luôn cho vui.
                      800k/1thang_ ko mắc nhưng k biết có xa trường k?_ e thick ở 1 mình, k thick ở KTX_ ở vài tháng đầu thui_! khi nào có giấy bào là e lên đường, ko biết còn phòng k?
                      Lê Thanh Nhân

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X