Announcement

Collapse
No announcement yet.

Diễn đàn ArtClub UIT - Câu lạc bộ Nghệ thuật ĐH CNTT chính thức ra mắt các bạn.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Computer graphics hay Đồ họa máy tính thì vẫn đúng chứ có gì sai đâu :|
    Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
    ...

Comment

Originally posted by 08520195 View Post
      Computer graphics hay Đồ họa máy tính thì vẫn đúng chứ có gì sai đâu :|

Cái quote trên trả lời cho chú Lâm này.

Comment

CLB vẫn có phần chuyên 3D mà bạn có cả phần tương tác giữa máy tính và vật thể 3D
        Vậy thì được gọi là đồ họa máy tính chưa

Comment

Originally posted by TheEye View Post
          CLB vẫn có phần chuyên 3D mà bạn có cả phần tương tác giữa máy tính và vật thể 3D
          Vậy thì được gọi là đồ họa máy tính chưa
          computer graphic là một hướng vô cùng lớn của khoa học máy tính, không phải cứ có 3D là đồ họa máy tính. Không thấy dự thảo chi tiết câu lạc bộ sẽ hoạt động tới những đâu nhưng coi chừng nhầm giữa "3D computer graphic" (một nhánh con của computer graphic) và "3D modeling" (việc thiết kế các vật thể 3D sử dụng phần mềm trợ giúp trên máy tính)

Nói cho ngắn gọn dễ hiểu thì nếu hoạt động của câu lạc bộ chỉ tập trung vào tìm hiểu, khai thác các phần mềm đồ họa (đúng như trong clip giới thiệu) mà không nghiên cứu các thuật toán clipping, rendering, projecting, transforming, v.v... thì nên coi lại cách sử dụng thuật ngữ computer graphic.

Comment

Rất cám ơn bạn đã đóng góp CLB sẽ đưa vấn đề này ra cuộc họp sắp tới.
            Thực ra trước giờ mình không chú ý lắm đến nghĩa của từ "Đồ Họa Máy Tính" vì mình nghĩ các tác phẩm được làm ra từ máy tính cũng gọi là Đồ Họa Máy Tính. Nhờ bạn mà mình đã biết thêm nhiều thông tin để sửa lại cho đúng. Nhưng mà 3D computer graphic thì mình có biết và mình đang học. Còn các nhánh khác thì mình không biết. 3D modeling thì cũng chỉ là 1 phần nhỏ tuy quan trọng nhưng không phức tạp của vẽ 3D, và chắc chắn nó chẳng liên quan gì tới các thuật toán hết vì soft đã làm hết công việc tính toán rồi.

Comment

Originally posted by TheEye View Post
              Rất cám ơn bạn đã đóng góp CLB sẽ đưa vấn đề này ra cuộc họp sắp tới.
              Thực ra trước giờ mình không chú ý lắm đến nghĩa của từ "Đồ Họa Máy Tính" vì mình nghĩ các tác phẩm được làm ra từ máy tính cũng gọi là Đồ Họa Máy Tính. Nhờ bạn mà mình đã biết thêm nhiều thông tin để sửa lại cho đúng. Nhưng mà 3D computer graphic thì mình có biết và mình đang học. Còn các nhánh khác thì mình không biết. 3D modeling thì cũng chỉ là 1 phần nhỏ tuy quan trọng nhưng không phức tạp của vẽ 3D, và chắc chắn nó chẳng liên quan gì tới các thuật toán hết vì soft đã làm hết công việc tính toán rồi.
              Ở đây có bán cá tươi
              Nghe nói dạo này hột vịt lộn 5 ngàn 1 trứng, ko biết cụ thể thế nào hay chỉ là tin đồn thôi.
              À mà mình có bán hosting để làm website, forum, các bạn có nhu cầu thì ủng hộ mình nha - http://host.myth.vn

Comment

Pr zữ quá, ở đâu cũng thấy nha

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                  Vậy mình suggest tiếp tên "DesignClub" , tên tây cho nó sang hỉ.

Với lại quan trong nhất là phần intro phải sửa lại cụm từ "đồ họa máy tính" thành "thiết kế đồ họa" nữa. Cả ở trên forum này lẫn trong trang artuit.net đều dùng sai từ "đồ họa máy tính" - người mới vào có thể chưa biết chứ gặp người trong ngành người ta đánh giá chết.
                  thế "Design" người ta tưởng mình thiết kế áo quần, giày dép thì cũng được đấy nhỉ
                  FPT Telecom

Comment

Cứ để nguyên Artuit, thấy tên đó ổn. Mà dù j cũng là ý tưởng của chính mình.Bạn nhá.
                    Anh An đừng bắt chẹt người khác quá.

Im a british accent lover

Comment

Originally posted by 10520365 View Post
                      thế "Design" người ta tưởng mình thiết kế áo quần, giày dép thì cũng được đấy nhỉ
                      Có tiền là thiết kế tuốt, bệnh gì phải cữ, mấy cái áo khoa áo lớp sinh viên trong trường thiết kế nào giờ cũng toàn xài photoshop đấy thôi =))

Comment

đừng đụng bác An nếu không muốn chết oan =))
                        em thấy đổi tên là clb sắc màu được đấy
                        Be different and always different
                        http://archlinuxvn.org/
                        http://theslinux.org
                        http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 08520016 View Post
                          Cứ để nguyên Artuit, thấy tên đó ổn. Mà dù j cũng là ý tưởng của chính mình.Bạn nhá.
                          Anh An đừng bắt chẹt người khác quá.
                          Góp ý thôi, tùy các bạn ấy quyết định chứ anh có quyền gì đâu mà bắt chẹt họ được.

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                            Có tiền là thiết kế tuốt, bệnh gì phải cữ, mấy cái áo khoa áo lớp sinh viên trong trường thiết kế nào giờ cũng toàn xài photoshop đấy thôi =))
                            thế thì art mình làm phim lun. chẳng việc gì phải cữ. phần mêm "after effect" còn làm ra siêu phẩm avatar mà.
                            FPT Telecom

Comment

Originally posted by 10520365 View Post
                              thế thì art mình làm phim lun. chẳng việc gì phải cữ. phần mêm "after effect" còn làm ra siêu phẩm avatar mà.
                              Chứ mấy cái clip hoạt động đoàn hội, mùa hè xanh, v.v... cũng sinh viên trường làm chứ đâu =))

Comment

CLB Đồ họa đa truyền thông UIT.
                                CLB Mỹ thuật đa phương tiện UIT.
                                CLB Multimedia UIT.
                                Một số góp ý không biết được ko?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X