Announcement

Collapse
No announcement yet.

đại học công nghệ thông tin đã có điểm

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Haiz thấy trường nào cũng điểm chuẩn tăng hết mà thấy trường mình tủi quá.Nhưng anh(chị) em cố gắng giúp trường mình mấy năm sau có tiếng tăm hơn.

Comment

• đầu tiên là phải đậu đã :surrender:

Comment

• Originally posted by 11520086 View Post
        Nhìn vậy thì trường mình cứ guốc 21 trở lên (đã nhân hệ số) rồi tuyển NV2. e thích điều đó
        Năm nay xét tuyển NV2 có vẻ khó khăn lắm anh, cứ cho là trường mình nhận giấy báo điểm gốc thôi nhưng có tới 2 giấy => 2 trường phải đợi 1 thí sinh=> ảo nhiều lắm

Comment

• a là a rất chi là mong các bạn trẻ đậu vào, nhưng mà nhìn a cũng hơi buồn vì cái điểm năm nay. a me trường CNTT từ năm a lớp 9 ấy. cả mấy năm trời không hè thay đổi quyết định. vẫn mong trường mình phát triển hơn
          Originally posted by ChiPFirE View Post
          Năm nay xét tuyển NV2 có vẻ khó khăn lắm anh, cứ cho là trường mình nhận giấy báo điểm gốc thôi nhưng có tới 2 giấy => 2 trường phải đợi 1 thí sinh=> ảo nhiều lắm

Comment

• Originally posted by ChiPFirE View Post
            Khó đoán trước được lắm em. Nếu tỉ lệ NV2 ảo của trường mình tăng thì trường khác chắc gì không tăng? Mà theo ý kiến chủ quan của anh thì:
            + Nếu chỉ có 1 NV2, người ta sẽ chọn giải pháp an toàn là nộp NV2 vào trường có điểm chuẩn thấp.
            + Nếu có nhiều NV2 thì người ta sẽ chọn giải pháp an toàn là nộp vào nhiều trường. Khi có kết quả thì sẽ chọn trường có điều kiện tốt hơn (danh tiếng, điểm chuẩn cao) để nhập học.
            Vì vậy việc có nhiều NV2 chưa chắc gì là bất lợi cho các trường cỡ giữa đâu.

Comment

• Originally posted by 11520086 View Post
              a là a rất chi là mong các bạn trẻ đậu vào, nhưng mà nhìn a cũng hơi buồn vì cái điểm năm nay. a me trường CNTT từ năm a lớp 9 ấy. cả mấy năm trời không hè thay đổi quyết định. vẫn mong trường mình phát triển hơn
              em me từ lớp 8 anh ơi, ông anh học trong UIT về, nhồi cho mớ kiến thức về Pascal, lên lớp 11 làm trùm Pascal của trường :sunglasses: (trường em thôi nha, ko dám nói trường khác :sunglasses
              Rồi chán pascal tự mò cả C, C++, C# (chẳng học căn bản, code mấy cái linh tinh nghịch thôi, chẳng biết căn bản nhưng cũng chơi sang cài Visual Studio ngồi viết mấy cái chương trình gà gà như thật)
              Dù chưa học dc cái gì ra hồn nhưng đâm ra thích từ đó. thế là thần tượng UIT. học mấy năm trời cũng chỉ để thi vào UIT.
              khối B bên KHTN thì đậu rồi mà ko thích lắm.

Comment

• Bạn giỏi thật. Lúc mới vào UIT mình đâu biết gì về lập trình này nọ đâu, cài win, cài phần mềm còn không biết.

Sau 4 năm, mình vẫn không biết lập trình là gì, hên là đã biết cài được win và vài phần mềm đơn giản như unikey. :boss:
                Originally posted by ChiPFirE View Post
                em me từ lớp 8 anh ơi, ông anh học trong UIT về, nhồi cho mớ kiến thức về Pascal, lên lớp 11 làm trùm Pascal của trường :sunglasses: (trường em thôi nha, ko dám nói trường khác :sunglasses
                Rồi chán pascal tự mò cả C, C++, C# (chẳng học căn bản, code mấy cái linh tinh nghịch thôi, chẳng biết căn bản nhưng cũng chơi sang cài Visual Studio ngồi viết mấy cái chương trình gà gà như thật)
                Dù chưa học dc cái gì ra hồn nhưng đâm ra thích từ đó. thế là thần tượng UIT. học mấy năm trời cũng chỉ để thi vào UIT.
                Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Có nên lập hội phát cuồng vì UIT không nhỉ :love:
                  Facebook: Kiều Thắng
                  Google Plus: Kiều Thắng
                  Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

• Originally posted by 09520281 View Post
                    em nó đang nâng bi mà các bác ko biết à:look_down:
                    Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

• Originally posted by 09520020 View Post
                      input xì ke thì output cũng xì ke, ảnh hưởng đến số lượng input về sau, và rồi output cũng chả khá hơn được ~> từ tiếng tăm (do k1 k2 tạo dựng) trở thành tối tăm lúc nào ko hay
                      Khóa 3 điểm ko thấp đâu e, điểm chuẩn khóa 3 là 18.5 18.5 19 20 21. a nhớ ko nhầm là vậy

Comment

mình chỉ đọc code thì hiểu rồi độ lại thôi. chưa tới khả năng viết dc. hj.
                        bóp qua bóp lại nó thành của mềnh

Comment

• lúc nộp hồ sơ phân vân k biết chọn BK hay KHTN thì em mới biết và nhảy sangUIT đấy ạ :brick:
                          Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Comment

• Originally posted by 07520272 View Post
                            càng ngày càng thấp. nhớ năm 2007 ko nhân hệ số mà đã lấy 20d rồi. còn giờ thì....:sosad:
                            Theo mình thì vấn đề cũng có thể là ở đề thi , thật lòng mà nói thì đề thi từ 2009 trở về trước dễ hơn rất nhìêu so với đề thi 2010 trở lại đây. Chỉ là suy nghĩ vậy thôi ko có ý gì đâu nha mấy bạn ^^ . Mình từng thi năm 2006 và năm 2012 mà. Có lẽ mình còn lớn hơn các bạn đang học ở UIT hiện nay :P Mà khả năng là mình lại sắp làm đàn em mấy bạn ùi hihi.

Comment

• Ôi, topic này hot quá. Mới đây đã 24 trang rồi. Giờ trong forum ồ ạt các Topic về điểm thi, làm mình nhớ lại những ngày này năm ngoái. Cũng hồi hộp, thấp thõm như các bạn. Cố gắng chờ thêm 1 topic nữa mang tên Danh sách thí sinh trúng tuyển kì thi TS Đại học trường ĐH CNTT nhé các UIT-er tương lai!
                              "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

• ý kiến của a có vẻ dc đó, phát cuồng từ hồi cấp 2 tới giờ nè
                                Originally posted by 09520281 View Post

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X