Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề thi AV đầu vào, AC giúp em với ạ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề thi AV đầu vào, AC giúp em với ạ !!

Em đọc thấy trường mình có phân loại tiếng anh.
    Cách phân loại là làm làm kiểm tra giấy à a chị ?
    Em học kém tiếng anh lắm, vào lớp yếu nhất thì có sao kô ạ (

Originally posted by anhquan291 View Post
    Năm rồi cũng như các năm trước làm bài trắc nghiệm giấy, dự kiến năm nay sẽ thi phân loại vào ngày 5/9
    Nếu điểm càng cao thì sẽ được xếp vào lớp AV cao, điểm thấp thì xếp vào lớp AV thấp và phải học nhiều hơn
    Theo như các năm qua thì Tiếng Anh có 4 lớp AV1,2,3,4. Để ra trường có thể không cần TA bên ngoài chỉ cần tối thiểu là hoàn thành 4 lớp anh văn trên, điểm cao thì vào lớp 3,4 học ít là hoàn thành. còn thấp quá vào AV1 thì phải học từ 1 đến 4 luôn, tốn nhiều tiền và thời gian.
    Đó là năm trước, còn năm nay nghe nói có đổi mới. Có gì em đợi thông báo chính thức hen
    "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

Mình cũng giống bạn thui. Quan trọng là sau này cố gắng sẽ thành công!
      Originally posted by anhquan291 View Post

Comment

Cho em hỏi ké topic này xíu ạ. Thi Anh văn là thi phần nào ( nghe , nói , đọc , viết ? ) , từ vựng là về chuyên ngành nào , ngữ pháp ở trình độ nào ạ? ^^!

Comment

haiz, mình nghĩ test tiếng anh để chuyển chương trình tiên tiến yêu cầu TOEFL >= 450 điểm đấy, chắc nhà trường thi để lấy thêm người qua đó học ^^
          >> gucci
          Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:03.

Comment

Đối với các khoá trước thì 1 trong những điều kiện để ra trường là hoàn thành 4 lớp av của trường hoặc nộp bằng av cho trường. Chị nghe cô dạy av nói thì k7 sẽ đổi mới, k7 sẽ học av khác hoàn toàn các khoá trước, hình như là số tín chỉ giảm xuống,tính điểm chung vào điểm phẩy và bắt buộc năm cuối phải nộp bằng av cho trường. Thông tin này không biết có chính xác ko,nhưng chị nghe từ cô dạy av là như vậy đó
            Khi còn nhỏ ta thấy nhiều chuyện là lớn
            Khi lớn ta thấy nhiều chuyện là nhỏ
            Đến khi thành người ta mới phân biệt được chuyện nào là lớn, chuyện nào là nhỏ

Comment

thế là phải đầu tư học av nhanh chóng ah, hj ^^
              >> timberland
              Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:02.

Comment

hihi mình sợ trình độ av của mình, ai ngờ cũng có nhiều người yếu như mình vui quá...!!

Comment

Thi AV năm ngoái ko có phần Nghe, toàn bộ là trắc nghiệm, đề cũng ko tới mức ko biết làm câu nào, cứ làm đúng thực lực đc rồi, điểm càng cao thì học lớp càng cao, bớt tgian học lại, bớt khoản học phí lại (có 4 lớp av), cho nên đừng nghe lời ai kêu là cứ làm đại hoặc làm nửa rồi đi về, lúc đó phải học lớp thấp, học nhiều hơn...

em nghe nói là từ năm nay av sẽ đổi mới chương trình, tính điểm phẩy vào điểm trung bình luôn, cho nên các bạn ráng học tốt nhé

Comment

Hơi hợi...........!!!!!!!!!!!!!11

mới có gần 2 tháng mak mấy cấu trúc, vốn tiếng anh ít ỏi cũng đã bay, phải làm sao đây, thi khối A mak huhu ! :embarrassed: :baffle:

Comment

anh chị nào có đề mẫu gửi lên cho bọn em xem với ạ!

Comment

Originally posted by calemolech View Post
                        Làm gì có đề mẫu em, mục đích của cuộc thi này là phân loại trình độ tiếng anh cho phù hợp lớp thôi.
                        A khuyên riêng em là, cứ làm hết sức mình, cái nào ko biết cũng đánh luôn chứ đừng bỏ trống. Năm của anh nhiều người sợ bỏ lên lớp cao học ko nổi nên bỏ trống. Sau này hối hận hết :funny:

Comment

Cứ làm hết sức mình đi em ah, ko biết cũng ráng mà lụi, nói chung làm sao điểm càng cao càng tốt, để bị xếp zô lớp thấp thì tốn thêm thời gian và đặc biệt là money :shy: tiếng anh là môn đứng top về học phí đó :nose:

Comment

Originally posted by 11520367 View Post
                            Đối với các khoá trước thì 1 trong những điều kiện để ra trường là hoàn thành 4 lớp av của trường hoặc nộp bằng av cho trường. Chị nghe cô dạy av nói thì k7 sẽ đổi mới, k7 sẽ học av khác hoàn toàn các khoá trước, hình như là số tín chỉ giảm xuống,tính điểm chung vào điểm phẩy và bắt buộc năm cuối phải nộp bằng av cho trường. Thông tin này không biết có chính xác ko,nhưng chị nghe từ cô dạy av là như vậy đó
                            Mình cũng có nghe nói... năm sau anh văn sẽ tính vào điểm tích lũy, vì tình hình các lớp av trường mình vắng quá
                            Đề thi chỉ khó hơn đề tốt nghiệp 1 xíu thôi bạn à!

Mà có 1 điểm mình thắc mắc, nếu điểm av đc tính chung vào điểm tích lũy thì có sự khác nhau gì giữa một bạn học cả 4 av và một bạn chỉ học av4 hoặc một bạn học av ở ngoài?
                            University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
                            [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
                            [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
                            :happy:

Comment

Theo kinh nghiệm của mình thì đối với Khoa Kỹ Thuật Máy tính Tiếng anh phải thực sự pro đó.

Do Môn này khá mới nên tài liệu đa phần là tiếng anh, giáo trình các Thầy giảng dạy cũng tiếng anh, Quá trình giảng dạy mấy Thầy cũng dùng nhiều thuật ngữ Tiếng Anh nên tốt nhất là các bạn theo KTMT nên học tiếng anh từ bây giờ đi.

Lên năm 3 vô chuyên ngành mới không bị ngợp...

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X