Announcement

Collapse
No announcement yet.

TẠi sao bạn chọn uit ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TẠi sao bạn chọn uit ??

đây là cái lý do của e. mọi người cứ cho ý kiến nha:happy:

Mình thì đơn giản thôi , mình cảm thấy UIT là sự lựa chọn hòan hảo cho học lực cũng như đam mê của mình ^^

Comment

Nói Nhiều mà làm dc bao nhiêu.:tire:

Comment

Originally posted by windyofwarm View Post
        Nói Nhiều mà làm dc bao nhiêu.:tire:
        có mới nói chứ bạn nước mỹ phát triển được như hiện nay 1 phần cũng là nhờ cuộc cách mạng khoa học kỹ thuật mà??

Comment

mình vào vì thấy cái quảng cáo trong sổ tay ác quá

Comment

Ngày Trước Thích học vẽ lắm, thích lắm !! Đã từng ao ước trở thành 1 kiền trúc sư, đặt ra mục tiêu là ĐH kiến trúc TP HCM!
            Nhưng ... Số Phận trớ trêu thật.. Cuối cái năm lớp 9, cái Năm cuối cấp, Vào 1 chiều mưa bay bay, trong không khí ảm đạm của ngày hè , tiếng ve râm rang sau những tán lá cà phê,Quê mình mùa này thỉnh thoảng lại xuất hiện những cơn mưa rào bất chợt. Mưa làm cho ta cảm thấy mát mẽ nhưng vô hình tạo cho ta cảm giác chán nản. Mình cũng nhưng bao nhiêu học trò khác không tránh khỏi sự thật này và lần đầu tiên mình biết tới internet, Mình đã Cúp học để theo tụi bạn vào quán internet cạnh trường, ngày ấy ngây thơ lắm chỉ biết chơi mỗi boom mà thôi, đến cả nick cũng không biết tạo mà phải nhờ bạn tạo dùm... Rồi hè cũng qua đi, thu khai trường lại đến, mình vội vả như bao lớp học sinh chuẫn bị cho cho một trang mới, 1 ngôi trường mới, bạn bè mới .... cái bỡ ngỡ của cái thời cấp 2 vẫn theo mính bước vào năm đầu cấp 3. Nhà mình cách thị trấn 10km, sáng sớm phải đạp xe leo 2 con dốc mới đến được trường. Chiếu lại phải về thật nhanh để chuẩn bị học thể dục. Thou ấy vui lắm, quen được rất nhiều bạn bè mới, đặt biệt là rất nhiều bạn thị trấn. Có lẽ vì ở trung tâm thi trấn nên các bạn ấy tiếp cận được văn mình của thể kĩ sớm hơn chăng.. Trông bạn nào cũng rành rõi Máy tính khiến mình cảm thấy mình trở nên nhỏ bé quá . Từ Đó , bước ngoặc cuộc đời rẽ sang 1 trang khác, mình lao đầu vào các tiệm nét , ngồi cặm cụi hàng giờ chỉ để ngồi đọc,đọc đọc.... mình đọc tất cả những gì thấy hay từ ... nhưng gì mà mình nghĩ nó có thể đem văn mình đến cho mình.... Mình vội quên ước mơ ngày nào cũa mình để dấn thân vào nó .. Và rồi thời gian có bao giờ dừng lại, 3 năm học trò cũng dần kết thúc.. Chia tay trong nước mặt và vấng vương để lại trong lòng 1 tình yêu đơn phương dại dột nhưng trong sáng! Mình Cùng Vũ, Thành 2 người bạn cùng lớp và bây giờ là cùng trường: Vũ Học CNPM,Thành KHMT làm hồ sơ thi vào UIT. Và thật may mắn thay cả 3 điều đâu vào trướng và trở thành UITER như bậy giờ !
            Nói về Động lưc có lẽ do các nguyên nhân sau:
            +UIT thuoc ĐH QG và điểm lấy tương đối thấp.
            +Đam mê máy tính
            +Động lực bạn bè( Có lẽ từ thằng bạn chết tiệt dám khoe cái blog vs cái tên miền .TK củ chuối chăng) :adore:
            Nói về đam mê bây giờ, Mình vẫn thích học vẽ mặt dù ko còn cơ hôi, Vẫn đam mê CNTT như ngày nào nhưng gánh năng các môn đại cương đang dần cướp đi nghị lực ấy :shy:

Và 1 lần nữa mình khẳng định vs mọi người Học ở ĐH CNTT có thể không làm bạn tự hào Nhưng nó mang lại cho bạn những thứ mà không sinh viên trường nào khác có

I Love UIT:kiss:
            Đặng Ngọc Quyên

Comment

Originally posted by kengo14 View Post
              Mình thì đơn giản thôi , mình cảm thấy UIT là sự lựa chọn hòan hảo cho học lực cũng như đam mê của mình ^^
              lời thật lòng đôi khi dễ nghe hơn. like chữ "học lực" của bạn.

Comment

Originally posted by 11520320 View Post
                Ngày Trước Thích học vẽ lắm, thích lắm !! Đã từng ao ước trở thành 1 kiền trúc sư, đặt ra mục tiêu là ĐH kiến trúc TP HCM!
                Nhưng ... Số Phận trớ trêu thật.. Cuối cái năm lớp 9, cái Năm cuối cấp, Vào 1 chiều mưa bay bay, trong không khí ảm đạm của ngày hè , tiếng ve râm rang sau những tán lá cà phê,Quê mình mùa này thỉnh thoảng lại xuất hiện những cơn mưa rào bất chợt. Mưa làm cho ta cảm thấy mát mẽ nhưng vô hình tạo cho ta cảm giác chán nản. Mình cũng nhưng bao nhiêu học trò khác không tránh khỏi sự thật này và lần đầu tiên mình biết tới internet, Mình đã Cúp học để theo tụi bạn vào quán internet cạnh trường, ngày ấy ngây thơ lắm chỉ biết chơi mỗi boom mà thôi, đến cả nick cũng không biết tạo mà phải nhờ bạn tạo dùm... Rồi hè cũng qua đi, thu khai trường lại đến, mình vội vả như bao lớp học sinh chuẫn bị cho cho một trang mới, 1 ngôi trường mới, bạn bè mới .... cái bỡ ngỡ của cái thời cấp 2 vẫn theo mính bước vào năm đầu cấp 3. Nhà mình cách thị trấn 10km, sáng sớm phải đạp xe leo 2 con dốc mới đến được trường. Chiếu lại phải về thật nhanh để chuẩn bị học thể dục. Thou ấy vui lắm, quen được rất nhiều bạn bè mới, đặt biệt là rất nhiều bạn thị trấn. Có lẽ vì ở trung tâm thi trấn nên các bạn ấy tiếp cận được văn mình của thể kĩ sớm hơn chăng.. Trông bạn nào cũng rành rõi Máy tính khiến mình cảm thấy mình trở nên nhỏ bé quá . Từ Đó , bước ngoặc cuộc đời rẽ sang 1 trang khác, mình lao đầu vào các tiệm nét , ngồi cặm cụi hàng giờ chỉ để ngồi đọc,đọc đọc.... mình đọc tất cả những gì thấy hay từ ... nhưng gì mà mình nghĩ nó có thể đem văn mình đến cho mình.... Mình vội quên ước mơ ngày nào cũa mình để dấn thân vào nó .. Và rồi thời gian có bao giờ dừng lại, 3 năm học trò cũng dần kết thúc.. Chia tay trong nước mặt và vấng vương để lại trong lòng 1 tình yêu đơn phương dại dột nhưng trong sáng! Mình Cùng Vũ, Thành 2 người bạn cùng lớp và bây giờ là cùng trường: Vũ Học CNPM,Thành KHMT làm hồ sơ thi vào UIT. Và thật may mắn thay cả 3 điều đâu vào trướng và trở thành UITER như bậy giờ !
                Nói về Động lưc có lẽ do các nguyên nhân sau:
                +UIT thuoc ĐH QG và điểm lấy tương đối thấp.
                +Đam mê máy tính
                +Động lực bạn bè( Có lẽ từ thằng bạn chết tiệt dám khoe cái blog vs cái tên miền .TK củ chuối chăng) :adore:
                Nói về đam mê bây giờ, Mình vẫn thích học vẽ mặt dù ko còn cơ hôi, Vẫn đam mê CNTT như ngày nào nhưng gánh năng các môn đại cương đang dần cướp đi nghị lực ấy :shy:

Và 1 lần nữa mình khẳng định vs mọi người Học ở ĐH CNTT có thể không làm bạn tự hào Nhưng nó mang lại cho bạn những thứ mà không sinh viên trường nào khác có

I Love UIT:kiss:
                a này hoàn cảnh sao giống mình thế đến tận cấp 2 cũng chưa chạm tay vào cái máy tính lần nào trừ những lần học tin học ở trường. Ngay cả đến bây giờ cái nick yahoo đang xài cũng là của 1 thằng bạn tạo cho. phải chăng thiếu cái gì trời bắt thích cái đó?

Originally posted by 11520320 View Post
                Học ở ĐH CNTT có thể không làm bạn tự hào Nhưng nó mang lại cho bạn những thứ mà không sinh viên trường nào khác có
                tự hào lắm ấy chứ???

Comment

Originally posted by nhok_cute_94 View Post
                  tự hào lắm ấy chứ???
                  học trước đi bạn à.

Comment

Đam mê + Học lực + Sự tư vấn của anh chị đi trước + Sự cho phép của gia đình = UIT
                    Last edited by manhhung; 30-07-2012, 16:58.
                    lập cái nhóm trên face cho anh em K7 chém đỡ tốn dung lượng hosting của trường :byebye:
                    https://www.facebook.com/groups/333574243397696/

Comment

Đơn giản vì ngoài CNTT ra không biết học cái gì, và ngoài UIT ra không biết chọn chổ nào ^^
                      >> do boi nu
                      Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:09.

Comment

vì nó phù hợp vs tất cả các điều kiện hạn hẹp của mình hjhj :funny: :funny:

Comment

) Các bạn học UIT thì cứ biết trước một điều là "những kẻ lười biếng" cho dù c3 có tài giỏi như thế nào cũng sẽ không có đất diễn ở UIT!!!!
                          Nếu đã học vì đam mê thì đừng quang trọng quá mọi thứ lên cứ "lao đầu về phía trước" (phong cách của dân kỹ thuật, khác với dân kinh tế), còn nếu không đam mê thì ... quay đầu là bờ!!!

Tặng mọi người bài hát...
                          Last edited by 09520401; 30-07-2012, 18:11.
                          University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
                          [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
                          [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
                          :happy:

Comment

Tại vì tấm bằng thì đi lên..còn học phí thì đi xuống....so với những trường khác..
                            Học là một hình thức kinh doanh, không thể đầu tư quá cao nếu sau này thu nhập không thỏa đáng..!

Comment

Năm nay quốc tế nó cũng lấy tới 15 điểm
                              theo đà này sang năm uit lấy thấp hơn cả quốc tế

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X