Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn mua laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến Tư vấn mua laptop

Mong mọi người tư vấn giúp một em lap phù hợp. Có một số yêu cầu sau:

.Mục đích: học, giải trí đơn giản: game online như War, HoN,..., xem phim (tùy bạn hiểu ), v.v
    .Tầm giá có thể đến 24tr, bét là 26tr thôi.
    .Cấu hình:

CPU: nên i7, gen 2 hay 3 đều đc, QM thì càng tốt vì mình xài lâu, 4 năm hoặc hơn!
    Màn hình từ 13 đến 15 inch
    Có hay không ổ quang không quan trọng
    Mình thích SDD hơn nhưng HDD cũng không sao, phần này không quá cần thiết vì giá SDD còn khá cao
    Pin nên sử dụng đc từ 5h trở lên

.Máy có thiết kế đẹp tí , chạy không quá nóng, ổn định
    .Nhà sản xuất không quá quan trọng, nhưng mình thích ASUS, DELL, HP, SONY hơn

Mình có ngó qua mấy con như:

.ASUS N46VZ, N56VZ: máy ngon nhưng pin hẻo quá, 6 cell dùng chưa đến 4h
    .DELL XPS 14, XPS 15 (2012): giá trên trời
    .HP ENVY 14 SPECTRE (2012): giá khá cao, mình nghe đâu máy chạy nóng
    .HP ENVY 15 (2012): giá cao, máy khá nóng.
    .SONY VAIO S 13.3 (2012): giá hơi cao, i7 tầm 35tr...!!!

Mấy con ở trên các bạn cho thêm ý kiến xem, có thể thông tin mình có là sai chăng! Nếu có con nào phù hợp hơn thì cho mình xem, nếu tốt hơn các bạn có thể cho mình link đánh giá sản phẩm và nhớ báo giá!

Cho mình hỏi thêm là lúc nào mua lap là đc ? Ngay và luôn hay chờ học xong gdqp ?

Mình còn biết khá ít về lap của SAMSUNG, Samsung Series 7 NP700Z5C-S04US mình thấy rất tốt nhưng tìm mãi không thấy chỗ bán ?! Giá trên website SAMSUNG US tầm 1200$

Dòng HP ENVY ở TP HCM thì có chỗ nào lại xem đc nhiều sản phẩm không ? Đây là dòng cao cấp nên hàng cũng ít hàng thì phải, ai đã từng xài ENVY 14 SPECTRE (2012) hay ENVY 15 (2012) rồi cho mình xin ý kiến về con này

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.

P/s: em vừa thi vào uit, đc k 26đ (đã x2), định hướng học về mạng máy tính :funny:
    Last edited by error414; 03-08-2012, 12:00.

HP EliteBook & HP Workstation: Laptop danh cho doanh nhan, Laptop do hoa.

Vào đây kiếm đi bạn

Comment

Chỉ có mấy con ELite thôi mà :canny:
      Bạn nào tìm giúp mình nơi bán, giá của Samsung Series 7 NP700Z5C-S04US, mình tìm mãi không thấy !!!

Comment

Originally posted by error414 View Post
        Bạn nào tìm giúp mình nơi bán, giá của Samsung Series 7 NP700Z5C-S04US, mình tìm mãi không thấy !!!
        Mấy em í mà "Chỉ có":brick:

Comment

:doubt: 26tr thì cứ ASUS, DELL, LENOVO con nào có giá đó thì quất đại đi... đằng nào thì xài được 3-4 năm nó cũng giở chứng hà :shock:
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

26tr là còn nào giá đó cũng ok
            lập cái nhóm trên face cho anh em K7 chém đỡ tốn dung lượng hosting của trường :byebye:
            https://www.facebook.com/groups/333574243397696/

Comment

Có tiền mà hem biết xài để tớ xài dùm cho. 26 chai chứ có phải 16 chai đâu mà băn khoăn.

Comment

tui đang dự tính mua laptop 13 14 nè. mà đang kì kèo nài nỉ ỉ ôi cha mẹ. 26 chai mua cái nào chả ngon. tư vấn chi nữa

Comment

Originally posted by error414 View Post
                  Ng ta tư vấn đúng rồi đấy, tầm tiền đó mà muốn máy bền thì chỉ có workstation thôi, bạn nói câu này chứng tỏ bạn ko biết gì mà cứ tỏ ra nguy hiểm :brick:
                  Àh mà cấu hình như thế thì đừng mơ việc pin trên 5h nhé, muốn pin trâu thì mua notebook hay ultrabook ấy.
                  Last edited by kaster; 03-08-2012, 14:54.

Comment

Originally posted by kaster View Post
                    Ng ta tư vấn đúng rồi đấy, tầm tiền đó mà muốn máy bền thì chỉ có workstation thôi, bạn nói câu này chứng tỏ bạn ko biết gì mà cứ tỏ ra nguy hiểm :brick:
                    Àh mà cấu hình như thế thì đừng mơ việc pin trên 5h nhé, muốn pin trâu thì mua notebook hay ultrabook ấy.
                    Con SAMSUNG NP700Z5C-S04US cấu hình ngon hơn bọn elite, pin tầm 7h-8h đấy, giá cũng tạm, nhưng chả biết chất lượng ra sao thôi??!
                    Bên SAMSUNG VN không thấy bán, ai có xài qua hàng SAM rồi cho mình ý kiến

Comment

em thử xem con này xem: http://solo.vn/kythuatso/p209543/Asu...utm_medium=cpc . Anh có một con gần gần giống con này nhưng con anh là core i5, giới thiệu sơ lược máy chạy ổn định, không nóng máy (anh thử để máy chạy 4 ngày liên tục để download phim mà không nóng máy). Con này chạy tốt lắm. Em nên mua máy ở kholaptop.vn (ở đó người ta check máy kĩ rồi mình chỉ việc mang về xài thôi)
                      Black Kai
                      :vip::vip::vip::vip:

Comment

Asus K43VM VX074 : loại này gần giống máy anh nên pin nó có thể chạy cỡ 5h~6h
                        Black Kai
                        :vip::vip::vip::vip:

Comment

Anh đang xài 1 con HP Envy 17 link đánh giá chi tiết đây: http://forum.uit.edu.vn/threads/2140...g-cho-game-thu
                          Tới giờ vẫn đang xài ổn định với tần suất mở ~24/7

Comment

Oh, cảm ơn mấy anh rất nhiều, em đang xem ASUS N46VZ-V3032R, mọi người cho đánh giá ?

Còn về ENVY 15 và 14 Spectre bản 2012 vẫn đang đợi báo giá, nghe đâu chắc trên trời !!!:beatbrick:

Comment

Giá 26tr thì cấu hình loại nào cũng ok cả..Chủ thớt ở đây cần quan tâm tới pin>5h và tản nhiệt tốt...Chú nào biết thì support cho chủ thớt đê:shy:
                              Ý kiến cá nhân : tản nhiệt tốt và pin >5h thì ASUS nhé ^^
                              Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X