Announcement

Collapse
No announcement yet.

So Sánh giữa Dòng DELL và ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• một vé cho dell
    Trái tim này không cần ai thương hại
    Đôi chân này thừa sức tự đứng lên

Comment

• Asus đi... Asus K55VD...cũng đc đó..mình đang dùng...

Comment

• em vote dell

Comment

• DELL đi..hàng mĩ..Mấy con ACER hay ASUS là hàng đài loan..Mấy thằng TRUNG QUỐC không tin dc...phải tẩy chay hàng của chúng nó..VÌ BIỂN ĐẢO VIỆT NAM..MỌI NGƯỜI NÊN TẨY CHAY HÀNG TRUNG QUỐC,,,

Comment

• ASUS đê . Dell xài chán lắm .Nóng kinh

Comment

• Hàng nào cũng tốt hết bạn àh, chính hãng thì đừng có lo. Mình chỉ tẩy chay hàng nhái thôi, chính hãng xài tốt thì có sao nhỉ?? Với lại có vẻ mấy bạn cay cú với cái chuyện biển đảo nhỉ. Ở đây mình không nên nhắc đến vấn đề nhạy cảm đó. Mà thực chất vấn đề đó cũng chẳng ảnh hưởng gì đến chúng ta, chẳng qua hùa theo với thể lực phản động gây xáo trộn, ảnh hưởng đến an ninh trật tự thôi.
              Còn Laptop thì DELL hay ASUS đều tốt và bền cả, chỉ có khác là ASUS bảo hành 2 năm thui, với lại DELL có nhiều con nóng hơn bình thường thui. Bạn nên chọn Lap nào mát mẻ trong quá trình sử dụng, pin trâu thì tốt, cấu hình vừa với túi tiền là đc. Đừng lo cái chuyện i7 tốt hơn i5 hay i3 nhé, vì thực chất chúng ta chỉ để phí số tiền đó thôi. Con i3 là thừa sức đáp ứng nhu cầu của các bạn rùi.

Comment

• Tôi Vote cho Asus

Comment

• hix! Tuần này mình định đi mua laptop, cũng nhắm 1 con Asus K55VD-SX023 (SX267) rồi nhưng mà đọc bài bên này: tinhte.vn/threads/1317441 thấy nhìu người sạc Asus quá trời. Ko bik h nên chọn Dell or Asus nữa. Mình xài lap chủ yếu là download và xem video HD, nghe nhạc, lướt web, đánh máy thôi, ko chơi game hay PS, cần màn hình 15,6", nên cả nhà tư vấn giùm mình nên chọn Dell or Asus? Giá từ 15tr trở xuống thôi, cần độ bền vì mình xài con Compaq từ 2008 thấy bèo quá! Trục trặc mãi đến nay thì mún die lun rồi.
                  Last edited by Candace; 23-01-2013, 18:10.

Comment

• Mình đang dùng ASUS và cảm thấy khá hài lòng về độ ổn định của em nó , còn nói về độ bền thì ... thế này

Tính em không cẩn thận , đi xe không bao giờ móc cặp laptop vô xe, nên mỗi khi đến nơi chống xe , là máy rớt xuống , dù đã cẩn thận nhưng tính hay quên nên cứ rớt hoài, đến nay tính ra hơn chục lần , nhưng không sao hết, chỉ bị móp vỏ phần góc thôi .

Còn DELL thì ... phải nói hồi xưa DELL bền và khá tốt vì lúc đó máy DELL là do ASUS sản xuất, còn hiện giờ, chất lượng DELL đã xuống, thế nên chỉ BH 1 năm , còn ASUS BH 2 năm , đảm bảo quyền lợi cho người mua

Comment

• Asus win :cạch cạch đóng dấu: asus_logo.jpg
                      Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

• Originally posted by Candace View Post
                        hix! Tuần này mình định đi mua laptop, cũng nhắm 1 con Asus K55VD-SX023 (SX267) rồi nhưng mà đọc bài bên này: tinhte.vn/threads/1317441 thấy nhìu người sạc Asus quá trời. Ko bik h nên chọn Dell or Asus nữa. Mình xài lap chủ yếu là download và xem video HD, nghe nhạc, lướt web, đánh máy thôi, ko chơi game hay PS, cần màn hình 15,6", nên cả nhà tư vấn giùm mình nên chọn Dell or Asus? Giá từ 15tr trở xuống thôi, cần độ bền vì mình xài con Compaq từ 2008 thấy bèo quá! Trục trặc mãi đến nay thì mún die lun rồi.
                        Mới có 5 năm à bạn
                        Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

• Originally posted by 11520269 View Post
                          Vote Lenovo :sogood: ThinkPad :dreaming:
                          Mặc dù mình đang dùng Dell Vostro
                          ASUS: Mát mẻ, tản nhiệt tốt hơn so với dell.:sunglasses:
                          DELL: Nghe dân tình phản ánh thì trâu bò hơn. :salute:
                          Cùng giá tiền: cấu hình ASUS thường cao hơn so với Dell. DELL :angry: ASUS
                          Khuyên nên mua loại nào nhỏ gọn, pin trâu, cấu hình vừa -> máy mát, pin lâu hơn (sẽ thấy được sự hữu hiệu của nó khi vào UIT or bất cứ đâu có ít ~ không có ổ cắm điện), di chuyển nhẹ nhàng thoải mái! :nosebleed:
                          Còn chơi game: bạn nên chơi trên máy tính để bàn. Chơi trên lap thì chỉ nhanh chóng chia tay em lap. :go:. Cũng có thể chơi được, nhưng chỉ nên chơi mấy trò webgame, bắn gà vịt, Pikachu,... nhẹ nhẹ thôi! :doubt:
                          Bác nói sao chứ em dùng ASUS K55VD chơi hết Crysis 1 2 3 và các game trâu bò khác rồi

Comment

• Mình trước dùng dell, giờ đang dùng asus. Cảm nhận là dell dùng hay hơn, khỏe và trâu hơn. Máy chạy nhanh hơn, mà thực ra cũng chả nóng hơn asus là mấy đâu

Comment

• Originally posted by anhbobom0000 View Post
                              Bác nói sao chứ em dùng ASUS K55VD chơi hết Crysis 1 2 3 và các game trâu bò khác rồi
                              Max settings chưa? Frame bao nhiêu? Nhiệt độ của máy khi chơi game là bao nhiêu? Chơi game mà để mức Low thì đừng nên chơi. :stick:
                              Ps: Đào mộ quá. tận nửa năm rồi mà vẫn lôi lên được.

Comment

• Originally posted by 11520269 View Post
                                Max settings chưa? Frame bao nhiêu? Nhiệt độ của máy khi chơi game là bao nhiêu? Chơi game mà để mức Low thì đừng nên chơi. :stick:
                                Ps: Đào mộ quá. tận nửa năm rồi mà vẫn lôi lên được.
                                oài, lap asus giờ 14tr nvda 610m 2G rồi bạn trẻ, max setting nghĩa địa gì nữa chứ

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X