Announcement

Collapse
No announcement yet.

So Sánh giữa Dòng DELL và ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e nghĩ tùy dòng chứ nhỉ? dell alienware hay asus G750 thì chạy tới mai chắc không biết con nào nóng hơn:shy: nghĩ thế. vote cho dell vì e sắp mua dell hehe

Comment

• Originally posted by 11520269 View Post
      Max settings chưa? Frame bao nhiêu? Nhiệt độ của máy khi chơi game là bao nhiêu? Chơi game mà để mức Low thì đừng nên chơi. :stick:
      Ps: Đào mộ quá. tận nửa năm rồi mà vẫn lôi lên được.
      Nhiệt độ chắc không dưới 85 độ đâu anh, em chơi BF3 mà nó còn lên hơn 90 độ nữa, toàn mấy game sát phần cứng không :stick:
      Mấy bác kia đào mộ vất vả quá

Comment

• Originally posted by vanhaile91
        2 hãng này thì dell có thế mạnh về thương hiệu hơn, giá cả của 2 model cùng cấu hình cũng không chênh nhau bao nhiêu. nhưng theo mình thì bạn nên chọn dell vi dell rất bền và trâu bò.
        bền hay trâu bò thì không biết chứ tỉ lệ hỏng hóc + trục trặc kỹ thuật lâu lâu cứ phải vác máy đi sửa hay bảo hành thì thằng Đeo ăn đứt thằng ASUS :brick:
        htc - Hi Tech

Comment

• Có điều kiện sài Dell tốt hơn bác à. Mình cũng đang xài Dell, khá hài lòng

Comment

• con asus K40IN core2 Duo của mình xài được 4 năm rồi, chạy khá tốt, rất mát ko có cảm giác nóng, Chưa hỏng hỏng gì ngoài việc chơi ngu quay lap như quay vỡ bị rơi từ trên bàn xuống bị tối 1 góc màn hình nhưng vẫn nhìn được. Chơi game khá ổn, nhớ năm nhất mình cắm máy câu cá game TLBB 24/24 đi học quân sự nguyên cả tháng ko tắt máy.

Còn dell mình không biết thế nào nhưng chứng kiến khá nhiều em die, và nóng vãi tè. Con dell thèn em phòng cũ ktx vừa rồi bị màn hình, của thèn em phòng hiện tại của mình vừa hư con chip nguồn, vừa thay 2 cái adapter...,1 đứa nữa đang trong tình trạng treo máy vì hư ổ cứng...v..v.
            Đám bạn mình xài asus thấy khá ổn.
            Dell mà muốn tháo máy ra vệ sinh rất khoai trong khi con asus chỉ cần mở 5 con ốc.

Mình tin tưởng và nếu đổi con mới mạnh hơn thì mình vẫn sẽ chọn ASUS :3
            GAME DEVELOPER

Comment

• ASUS trâu pin không bác? cái Dell nhà mình pin yếu quá, laptop mà cứ như desktop ấy, đi đau cũng me me cái ổ cắm thấy mà nản

Comment

• Originally posted by baotrung296 View Post
                ASUS trâu pin không bác? cái Dell nhà mình pin yếu quá, laptop mà cứ như desktop ấy, đi đau cũng me me cái ổ cắm thấy mà nản
                pin 4 cell, i5 3337U màn hình 15.6" độ sáng màn hình đủ nhìn, win 8.1 gõ văn bản với lên mạng WIFI được 4 tiếng
                ASUS X550CC Vga GT720M // Intel HD 4000

Comment

• 1 vote cho dell...

Comment

• chắc toàn vote theo kiểu *dùng máy nào vote máy đó*
                    :byebye: If life were predictable it would cease to be life, and be without flavor. :byebye:

Comment

• Originally posted by 13520522 View Post
                      chắc toàn vote theo kiểu *dùng máy nào vote máy đó*
                      Em dùng HP bác ạ.... :brick:

Comment

• Muốn so sánh thì phải nói dòng nào nữa chứ.
                        Asus có X, N, K, ....
                        Dell có vostro, inspiron, latitude ....:shock:

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X