Announcement

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi cái này được không ạ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi cái này được không ạ??

anh chị cho em hỏi chất lượng học ở trường sao được không ạ. Em nghe nói là cũng xấp xỉ bên bách khoa nhưng thấy điểm vào trường không cao lắm nên em muốn hỏi cho biết thôi ạ. anh chị giải đáp giùm em với ạ. em cảm ơn!!!:baffle:

Originally posted by honaahi View Post
    anh chị cho em hỏi chất lượng học ở trường sao được không ạ. Em nghe nói là cũng xấp xỉ bên bách khoa nhưng thấy điểm vào trường không cao lắm nên em muốn hỏi cho biết thôi ạ. anh chị giải đáp giùm em với ạ. em cảm ơn!!!:baffle:
    Học ở đâu cũng vậy, phụ thuộc vào bản thân là chủ yếu, những cái khác chỉ là công cụ để bản thân sử dụng trong quá trình học tập thôi.

Comment

với câu hỏi nài thì:

năm 1 : chê bai
      năm 2 : phàn nàn
      năm 3 : cũng chả thua ai
      năm 4 : ui xời trường tốt chán
      năm 5 : đi làm mất tiêu rồi đâu vào forum để trả lời e được nữa :sogood:
      Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
      Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
        Học ở đâu cũng vậy, phụ thuộc vào bản thân là chủ yếu, những cái khác chỉ là công cụ để bản thân sử dụng trong quá trình học tập thôi.
        hi. dạ. em cảm ơn anh. hihi

Comment

Originally posted by honaahi View Post
          Thứ nhất, về chất lượng của trường còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố: trường nào cũng có giảng viên dạy tốt và giảng viên dạy không tốt, ai học trúng giảng viên dạy tốt thì sẽ cảm thấy trường tốt và ngược lại ; ngoài ra còn tùy thuộc vào bản thân sinh viên, nếu em lười biếng thì trường có tốt cách mấy cũng vô ích, còn em siêng năng, biết tự học thì lại khác, theo anh nghĩ đây mới là yếu tố quan trọng bởi vì Đại học là môi trường tự học tập, nghiên cứu chứ không giống như phổ thông. Tuy nhiên, vì UIT là một trường CÔNG LẬP và thuộc khối ĐHQG nên chất lượng được đảm bảo ở một mức nhất định, em cứ yên tâm.

Thứ hai, về điểm của trường không cao là do tính riêng bản thân trong khối ĐHQG đã có đến 2 trường thành viên khác có khoa CNTT là ĐH Bách khoa và ĐH KHTN. Danh tiếng của hai trường này lấn át UIT là quá rõ ràng. Đây là yếu tố khách quan, UIT là một trường được thành lập không lâu, mới cho ra trường được 2 khóa, còn 2 trường kia đã có tuổi đời mấy mươi năm, hàng ngàn sinh viên đã tốt nghiệp và thành đạt nên tiếng tăm rộng khắp. Bất kỳ thí sinh nào dự thi ngành CNTT trước khi biết đến UIT đều đã biết đến 2 trường kia. Cho nên, hầu hết những thí sinh giỏi và tự tin vào bản thân đều dự thi vào 2 trường kia. Còn lại, một bộ phận giỏi nhưng thiếu tự tin hoặc thích sự chắc chắn và cũng như là bộ phận thí sinh khá trở xuống sẽ chọn thi vào UIT. Do đó, số lượng thí sinh vốn đã ít do những năm gần đây CNTT đã không còn là ngành hot, lại phải mất những thí sinh giỏi vào những trường khác nên điểm chuẩn vào trường không cao là điều không thể tránh khỏi.

Comment

Originally posted by 10520358 View Post
            Thứ nhất, về chất lượng của trường còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố: trường nào cũng có giảng viên dạy tốt và giảng viên dạy không tốt, ai học trúng giảng viên dạy tốt thì sẽ cảm thấy trường tốt và ngược lại ; ngoài ra còn tùy thuộc vào bản thân sinh viên, nếu em lười biếng thì trường có tốt cách mấy cũng vô ích, còn em siêng năng, biết tự học thì lại khác, theo anh nghĩ đây mới là yếu tố quan trọng bởi vì Đại học là môi trường tự học tập, nghiên cứu chứ không giống như phổ thông. Tuy nhiên, vì UIT là một trường CÔNG LẬP và thuộc khối ĐHQG nên chất lượng được đảm bảo ở một mức nhất định, em cứ yên tâm.

Thứ hai, về điểm của trường không cao là do tính riêng bản thân trong khối ĐHQG đã có đến 2 trường thành viên khác có khoa CNTT là ĐH Bách khoa và ĐH KHTN. Danh tiếng của hai trường này lấn át UIT là quá rõ ràng. Đây là yếu tố khách quan, UIT là một trường được thành lập không lâu, mới cho ra trường được 2 khóa, còn 2 trường kia đã có tuổi đời mấy mươi năm, hàng ngàn sinh viên đã tốt nghiệp và thành đạt nên tiếng tăm rộng khắp. Bất kỳ thí sinh nào dự thi ngành CNTT trước khi biết đến UIT đều đã biết đến 2 trường kia. Cho nên, hầu hết những thí sinh giỏi và tự tin vào bản thân đều dự thi vào 2 trường kia. Còn lại, một bộ phận giỏi nhưng thiếu tự tin hoặc thích sự chắc chắn và cũng như là bộ phận thí sinh khá trở xuống sẽ chọn thi vào UIT. Do đó, số lượng thí sinh vốn đã ít do những năm gần đây CNTT đã không còn là ngành hot, lại phải mất những thí sinh giỏi vào những trường khác nên điểm chuẩn vào trường không cao là điều không thể tránh khỏi.
            hi. em cảm ơn anh nhiều, em thấy hơi hơi thắc mắc nên hỏi xem sao. hi. may có mấy anh chị giải đáp giùm. hi. em cảm ơn. hi

Comment

Originally posted by 10520358 View Post

ai nói hay quá đi, em hâm mộ anh rồi đấy...:beauty:

Comment

Bổ sung thêm ý kiến của Kiên : các thầy cô ở UIT đều là những người rất giỏi từng công tác tại KHTN ,BK , ĐH Nha Trang , ĐH Cần Thơ....được mời về công tác từ khi thành lập trường.Hai thầy hiệu trưởng của trường đều từng là trường khoa CNTT của KHTN và Phó hiệu trưởng KHTN.Nếu là người trong ngành IT hẳn sẽ biết tên của nhiều thầy trong trường , các thầy đều là những nhà khoa học đầu ngành .
                Về sinh viên : hiện nay các bạn sv UIT đã ra trường đi làm việc được nhiều cty đánh gia cao , các cty về CNTT lớn như FPT,VNG,CSC,TMA đều có sinh viên trường ta làm việc và thực tập rất đông.Trường ta trong 7 năm cũng giành rất nhiều giải thưởng CNTT như: Cuộc thi mã nguồn mở ,Hakathon 2012, Giải thưởng cống hiến cho sự phát triển CNTT 2012...
                Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

" Chiếc áo không làm nên thầy tu "

Comment

Cho em hỏi luôn, em thích các hoạt động thể thao lắm ^^, nhất là bóng rổ, bóng đá và các môn võ thuật nữa, không biết trong trường có những club nào nhĩ?
                    >> giay boot nu
                    Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:07.

Comment

eSport có tính ko :misdoubt: vote 1 phiếu cho DotA :look_down:
                      Originally posted by killall11 View Post
                      Cho em hỏi luôn, em thích các hoạt động thể thao lắm ^^, nhất là bóng rổ, bóng đá và các môn võ thuật nữa, không biết trong trường có những club nào nhĩ?
                      Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Comment

dota fifa chơi tàm tạm được , giờ chán game rồi, chủ yếu lên webgame chém gió
                        >> giay bup be
                        Last edited by killall11; 18-04-2015, 23:07.

Comment

1 lý do nữa là do chỉ tiêu bên cntt nhiều hơn.
                          BK 300,
                          Tư Nhiên 500.
                          CNTT hơn 800.
                          Lấy nhiều hơn điểm phải thấp hơn rồi.

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X