Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn về laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ tư vấn về laptop

Em đang dự định mua 1 cái laptop, nhưng sau vài ngày xem hàng, tham khảo giá thì em giờ đang như bị lạc, chả biết đường nào mà lần:tới chỗ này thì kêu cái này tốt, chỗ kia thì cái kia tốt, giá cả mềm này này nọ nọ, đừng theo cái này, đừng theo cái nọ..Nói chung mỗi người mỗi ý( người ta bán hàng mà)..Trúng mấy cái thông số kĩ thuật của mấy cái lap em lại ko rành lắm.

Thế nên, em cần giúp đỡ của mấy anh, cho em xin cái yahoo để nói chuyện cho tiện được không ạ ?Cám ơn trước.^^

em có bao nhiêu tiền cho cái lap?

Comment

theo mình thì trước mắt từ từ mua vì phải học 1 tháng quân sự đầu năm...........

Comment

15tr trở lại thì vote mua Dell Inspiron 15 Quen 5110 ^^ Hoặc Asus K53SJ-SX516/SX444 Cấu hình bạn search google há

Comment

[QUOTE=07520004;5771]em có bao nhiêu tiền cho cái lap?[/QU

ngân khố chỉ cho phép em tầm từ 14, 15 triệu trở lại thôi. Nhưng mà em là sinh viên ngành HTTT, thiết nghĩ có cần đầu tư lắm vào cái laptop không nhỉ(máy khỏe, cấu hình cao..)

Comment

Originally posted by Anken View Post
            theo mình thì trước mắt từ từ mua vì phải học 1 tháng quân sự đầu năm...........
            À..mình ban đầu cũng định vậy, mà có ai dzô TT GDQP ở mà mang theo lap không nhỉ ??

Comment

Originally posted by hu_ang View Post
              À..mình ban đầu cũng định vậy, mà có ai dzô TT GDQP ở mà mang theo lap không nhỉ ??
              mình ko bik nhưng mà nghe mấy anh đi trước nói là nên mang theo những gì cần thiết thôi, hạn chế mang đồ đắt tiền..... có lẽ là do cả ngày phải ở ngoài học, đồ đạc khó giữ đó

Comment

Có ai đi lính mà dắt vợ con theo đâu.
                Muốn tư vấn mua lap thì nên cho biết số tiền em dự định chi và công năng chính mà em sẽ sử dụng cái lap, sau đó là sở thích của em, không cần kể lại hành trình đi lựa lap của em đâu

Comment

Theo mình thì chưa cần sắm sớm, hết năm nhất sắm cũng không muộn. Chủ yếu có laptop thì tiện hơn thui chứ mình thấy các bác tiền bối nói k có laptop vẫn học được bình thường. còn nếu bi giờ mua thì mình sẽ chọn em acer, em này vừa rẻ mà cấu hình cao, mỗi tội mình gét nhứt là giá tầm 13, 14tr thì toàn loại card đồ họa tích hợp không àk, không có card rời

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                    Có ai đi lính mà dắt vợ con theo đâu.
                    Muốn tư vấn mua lap thì nên cho biết số tiền em dự định chi và công năng chính mà em sẽ sử dụng cái lap, sau đó là sở thích của em, không cần kể lại hành trình đi lựa lap của em đâu
                    Em nói ở trên rồi đó, ngân khố chỉ cho phép em tầm 14,15tr trở lại thôi.
                    Còn anh hỏi về công năng chính thì em thấy mình chỉ dùng nó lướt web, em ít chơi game lắm.Em thì học HTTT, có cần phải đầu tư dzô laptop lắm không ??
                    Mà em lại mù mờ mấy thông số Kĩ thuật của máy nữa(cho nên mới đau dầu, mới phải xin thỉnh giáo nè), theo anh thì mình đi mua lap nên coi cái nào là chủ yếu ??
                    Last edited by hu_ang; 26-08-2011, 00:42.

Comment

Originally posted by NhokBoo_93 View Post
                      Theo mình thì chưa cần sắm sớm, hết năm nhất sắm cũng không muộn. Chủ yếu có laptop thì tiện hơn thui chứ mình thấy các bác tiền bối nói k có laptop vẫn học được bình thường. còn nếu bi giờ mua thì mình sẽ chọn em acer, em này vừa rẻ mà cấu hình cao, mỗi tội mình gét nhứt là giá tầm 13, 14tr thì toàn loại card đồ họa tích hợp không àk, không có card rời
                      Ây dà, sinh viên mình xài toàn Asus ko nhỉ ?

Comment

Toshiba Satellite Pro C640 mình đang xài cái này, thấy khá ổn đó nghe nhạc, phim ảnh, giải trí nhẹ, học tập thoải mái

Comment

Em nói ở trên rồi đó, ngân khố chỉ cho phép em tầm 14,15tr trở lại thôi.
                          Còn anh hỏi về công năng chính thì em thấy mình chỉ dùng nó lướt web, em ít chơi game lắm.Em thì học HTTT, có cần phải đầu tư dzô laptop lắm không ??
                          Mà em lại mù mờ mấy thông số Kĩ thuật của máy nữa(cho nên mới đau dầu, mới phải xin thỉnh giáo nè), theo anh thì mình đi mua lap nên coi cái nào là chủ yếu ??
                          Tầm này thì dư dả dễ lựa rồi. Thu hẹp phạm vi tìm kiếm xuống 1 xíu:

Có tính mua thêm máy bàn không hay laptop là máy tính duy nhất?
                          Có game không? Game gì?
                          Có film HD không?
                          Có tính bỏ thêm tiền nâng cấp, mua HDD rời không hay mua một lần xài luôn không thay đổi?

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
                            Tầm này thì dư dả dễ lựa rồi. Thu hẹp phạm vi tìm kiếm xuống 1 xíu:

Có tính mua thêm máy bàn không hay laptop là máy tính duy nhất?
                            Có game không? Game gì?
                            Có film HD không?
                            Có tính bỏ thêm tiền nâng cấp, mua HDD rời không hay mua một lần xài luôn không thay đổi?
                            Chắc mua cái lap thôi, còn mua HDD rời, dính là sao ?? em chả hiểu..(thông cảm)

Comment

Chắc mua cái lap thôi, còn mua HDD rời, dính là sao ?? em chả hiểu..(thông cảm)
                              Nôm na là xài hết đĩa cứng trên lap rồi thì có tính mua thêm đĩa cứng gắn ngoài không. Nếu không tính mua thêm thì chọn cái lap nào đĩa cứng to lên một tí, vậy thôi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X