Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần nhờ các bạn rành về Dcom vào tư vấn hộ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần nhờ các bạn rành về Dcom vào tư vấn hộ

Hiện tại tớ có 1 vấn đề không thể giải quyết đc nên nhờ các bạn nào rành giúp hộ.:happy:
    Chuyện là thế này:
    Bạn tớ có dùng 1 cái Dcom.mỗi khi cắm Dcom vào máy(Asus) của bạn ấy là sau khoảng 3,4 phứt(cao nhất là 1 tiếng) là Máy tính tự động tắt nguồn(tắt luôn chứ không bị reset máy nha).
    Điều lạ là Dùng Dcom đó cắm qua máy khác thì không bị.Và dùng Dcom khác Cắm vào máy của bạn ấy cũng không bị.???:kool:
    Các cách tớ đã thử trên máy bạn ấylưu ý là Tất cả các cách sau đều không đc):
    -Cầm ra tiệm cài lại win rồi cài lại dcom =>vẫn bị lỗi trên.:sweat:
    -Thử tắt Kis(phần mềm diệt virut của máy bạn ấy)(và đã thử tháo luôn Kis) rồi tháo dcom sau đó cài lại dcom =>vẫn bị.:beatbrick:
    -thử Scan virut cho máy =>ko có virut nào cả.@@laster:
    -Thử kiểm tra kiểu không dùng Dcom(là kiểu dùng máy tính chay không đụng đến cái Dcom)=>máy không bị sao cả.=>không phải do máy.(chỉ khi cắm dcom vào là mới bị).:unhappy:
    Rất mong các bạn nào có kinh nghiệm góp ý cho tớ.Miễn các hình thức spam nói nhảm ở đây và do tớ ít lên forum nên ko biết nên post bài này ở mục nào rất mông admin nhẹ tay cho và chỉ dẫn tớ thêm.^^.Xin cảm ơn mọi người trước ^^.:salute::nosebleed::adore:
    Đừng bao giờ "đứng một chỗ" mà "ngộ nhận" sự việc... :shame:
    Hãy thử đặt mình vào một "vị trí khác" rồi "nhìn nhận" lại sự việc đó.!!! :boss:

bạn đừng dùng phần mềm dcom để kết nối mà hãy kết nổ thắng trong network ấy!
    nếu vẫn bị thì gỡ bỏ dcom cắm dcom lại k cài phần mềm mà chỉ cài driver cổng com với modem thui

Comment

"Dùng Dcom đó cắm qua máy khác thì không bị" => cái Dcom cũng chẳng bị gì @@
      lập cái nhóm trên face cho anh em K7 chém đỡ tốn dung lượng hosting của trường :byebye:
      https://www.facebook.com/groups/333574243397696/

Comment

chắc tại máy, máy mình cũng asus, khi cắm Dcom vào thì có 2 cổng USB nó nhận, còn cái cổng lại không, nhưng cắm usb thường lại nhận => như thường!!! thua@@
        mà mấy cái Dcom này tốn điện lắm!

Comment

anh cắm D-com vào cổng USB 3.0 hay sao z?
          Anh có thử cắm USB vào cổng USB 2.0 của máy chưa?
          Máy em thường bị tình trạng tương tự nhưng ko tắt nguồn máy mà chỉ tắt nguồn USB 3.0 thôi, thình thoảng bị treo cứng máy. Khi em cắm vào cổng USB 2.0 thì ko bị nữa. Lý do là do chip CPU thế hệ Sandy Bridge chưa hỗ trợ USB 3.0 mà phải dùng đến mạch điều khiển USB 3.0 của hãng thứ 3 (tom1 lại là hoạt động chưa tốt ), nên em nghĩ khi sử dụng D-Com nó sử dụng nhiều nên dẫn đến tình trạng như vậy!
          Anh thử cắm D-com 3G vào cổng USB 2.0 thử xem sao!
          À, mã nghe nói là các hãng sẽ ra mấy cái hotfix cái đó, anh thử tìm xem máy của anh có ko, riêng máy em thì đợi tới giờ này vẫn chư có :sad:

P/s: đôi khi spam cũng có ít, nó giúp toic được đẩy lên đầu nên người khác mới thấy ak!

Comment

Thank các đồng chí đã góp ý.để tớ thử xem sao.Còn ai biết nguyên nhân nào thì giúp tớ với nhé.
            Hãy thử đặt mình vào một "vị trí khác" rồi "nhìn nhận" lại sự việc đó.!!! :boss:

Comment

Originally posted by kidwar View Post
              bạn đừng dùng phần mềm dcom để kết nối mà hãy kết nổ thắng trong network ấy!
              nếu vẫn bị thì gỡ bỏ dcom cắm dcom lại k cài phần mềm mà chỉ cài driver cổng com với modem thui
              Câu sau của bạn này tớ vẫn chưa hiểu lắm.@@.Cài driver cổng dcom với modem là sao.@@
              Dcom thì chỉ chứa trong usb của nó file setup 1 là setup all 2 là setup quickly chứ mấy.

Comment

Originally posted by 09520451 View Post
                Câu sau của bạn này tớ vẫn chưa hiểu lắm.@@.Cài driver cổng dcom với modem là sao.@@
                Dcom thì chỉ chứa trong usb của nó file setup 1 là setup all 2 là setup quickly chứ mấy.
                anh uninstall cái phần mềm đó, rồi cấm Dcom vào cài driver trong Device Manager,
                set một cái connect mới dạng Dial-Up với PhoneNumber là *99# rồi a connect sài chứ ko qua Dashboard chứa trong Dcom.
                Anh hiểu chứ?

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
                  anh uninstall cái phần mềm đó, rồi cấm Dcom vào cài driver trong Device Manager,
                  set một cái connect mới dạng Dial-Up với PhoneNumber là *99# rồi a connect sài chứ ko qua Dashboard chứa trong Dcom.
                  Anh hiểu chứ?
                  Nhưng mà nếu như vậy thì bị bất tiện trong việc kiểm tra dung lượng hay tiền bạc quá...:unhappy:
                  nếu chỉ cài driver ko thôi thì anh có thể lên mạng tìm driver D-com tương ứng với D-com của anh thử cũng được!
                  Last edited by 11520045; 10-08-2012, 20:50.

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
                    Nhưng mà nếu như vậy thì bị bất tiền trong việc kiểm tra dung lương hay tiền bạc quá...:unhappy:
                    nếu chỉ cài driver ko thôi thì anh có thể lên mạng tìm driver D-com tương ứng với D-com của anh thử cũng được!
                    tìm đủ các phương án xem thế nào mà.
                    anh thường xuyên làm bằng cách đó vì nó rất nhanh, vừa khởi động máy lên là connect được ngay

Comment

Ok Thank các bạn.Tớ sẽ thử xem sao.

Comment

Originally posted by 09520451 View Post
                        Ok Thank các bạn.Tớ sẽ thử xem sao.
                        Anh thử rồi cho kết quả thử xem sao! :nosebleed:

Comment

tềnh hềnh là cái dcom hiện xa chủ nên chưa thử áp dụng các cách của các bạn.Để khi nào có kết quả cuối cùng thì tớ sẽ rely kết quả cho các bạn biết.Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ nhiệt tình )

Comment

cái này em thấy đây là do lỗi Win ấy chứ. lúc trước cài win download từ technet thì cắm Dcom vào cổng 3.0 là treo máy. Có khi còn không nhận luôn ấy chứ. Nhưng mà khi dùng bản win down từ msdn thì không còn gặp hiện tượng này nữa.

Comment

khi kết nối một ngoại vi khác vào máy tính mà máy hoạt động không ổn định thì phần lớn là do driver. Bạn thử update lại một số driver network thử xem. Nếu vẫn không đc thì mình nghĩ là xung đột phần mềm. Nếu bạn không setup cái phần mềm trên dcom, dùng cách như bạn gì đó ở trên nói để connect mà máy chạy ổn định thì xác xuất xung đột phần mềm là khá cao, thử gỡ một vài phần mềm và kiểm tra từ từ... mình nghĩ sẽ có kết quả.
                              Vài lời góp ý, chúc bạn sớm giải quyết đc.
                              Đời sinh viên đôi bàn tay trắng
                              Nghèo thì nghèo nhưng vẫn ăn chơi.:happy:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X