Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi]Tân sinh viên cần làm những gì???

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi]Tân sinh viên cần làm những gì???

Mới vừa biết tin đậu nên bân loạn cả lên :love: Được làm tân sinh viên vui quá mong anh chị giúp đỡ :sogood:
    1. Chắc trường đã gửi giấy báo trúng tuyển phải ko ạ? Trường gửi về tận nhà hay đến trường hay Sở Giáo Dục ạ? Năm rồi ai đậu thì lên Sở nhận còn rớt mới gửi về trường? Em đang cần giấy báo làm công chuyện khác!!!:shy:
    2. Cần chuẩn bị giấy tờ gì để nhập học ạ? :embarrassed:
    3. Cuối cùng là khoảng muôn thưở TIỀN...:sure:.Cần đóng bao nhiêu ạ?? (học phí, bào hiểm, sách vở, KTX, đồ thể dục....)
    Mong anh chị giúp đỡ :happy::happy:

Theo như mình tìm hiểu thì
    1. Trường gửi về theo địa chỉ bạn đăng kí trong hồ sơ, thường là trường cấp 3
    2. Chắc là giấy báo điểm + học bạ :nose:
    3. Học theo tín chỉ, mỗi tín chỉ tầm 120k thì phải, mỗi năm tầm 2->4 tr :sweat:

K biết có chính xác ko, nhờ các anh chị và thầy cô đính chính
    Don't depend too much on anyone in this world. Because even your shadow leaves you when you're in darkness.

Comment

Originally posted by quoctinvn View Post
      Theo như mình tìm hiểu thì
      1. Trường gửi về theo địa chỉ bạn đăng kí trong hồ sơ, thường là trường cấp 3
      2. Chắc là giấy báo điểm + học bạ :nose:
      3. Học theo tín chỉ, mỗi tín chỉ tầm 120k thì phải, mỗi năm tầm 2->4 tr :sweat:

K biết có chính xác ko, nhờ các anh chị và thầy cô đính chính
      Bổ sung tí nha...
      Trường cấp 3 anh năm trước nói là các học sinh ko được ghi địa chỉ trường vào trong hồ sơ... tới lúc chờ giấy báo trúng tuyển gửi về, cứ tưởng là gửi về nah2, ai ngờ lại gửi về trường
      Hồ sơ anh nhớ có thêm sổ đoàn (nếu đã vào đoàn), giấy trúng tuyển chứ sao lại giấy báo điểm :sweat:, rồi hình như còn mà ko nhớ nữa...

Bổ sung chút chút...

Comment

sẽ có thông báo cho các bạn trên 4rum thôi, không việc gì phải vội. Khoảng thời gian h nên ăn chơi cho đã đi :byebye:

Comment

đậu rồi thì ăn mừng đi chứ hỏi hoài thế:sogood:
          Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

:embarrassed: trong tờ giấy báo có ghi đầy đủ giấy tờ đấy... mang theo chừng đó là đủ rồi... mà mấy đứa nôn nóng quá... tận hưởng những tháng ngày sung sướng cuối cùng đi :sogood:
            Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
            Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Nhớ photo công chứng lại giấy báo điểm, sau này cần lắm á, có nhiều người hối hận mấy cái học bổng vì vụ này rồi )

Comment

Mới vừa biết tin đậu nên bân loạn cả lên Được làm tân sinh viên vui quá mong anh chị giúp đỡ
                1. Chắc trường đã gửi giấy báo trúng tuyển phải ko ạ? Trường gửi về tận nhà hay đến trường hay Sở Giáo Dục ạ? Năm rồi ai đậu thì lên Sở nhận còn rớt mới gửi về trường? Em đang cần giấy báo làm công chuyện khác!!!
                2. Cần chuẩn bị giấy tờ gì để nhập học ạ?
                3. Cuối cùng là khoảng muôn thưở TIỀN....Cần đóng bao nhiêu ạ?? (học phí, bào hiểm, sách vở, KTX, đồ thể dục....)
                Mong anh chị giúp đỡ
                Khoản sách vở thì ko cần mua.
                Giấy báo có thể gửi về trường nhiều khi có gửi len sở của tỉnh. Năm anh đậu nó không gửi về trường mà nó gửi về sở phải làm chạy lên sở lấy. Giấy tờ tốt nhất cái gì cũng photo ra làm 2 làm 3 một làm kỷ niệm 2 là đảm bảo an toàn.
                Người con Trà Vinh

Comment

Nhớ photo giấy báo nhập học chục tờ công chứng để đó vì các bạn phải nộp lại BẢN CHÍNH cho trường.Giấy báo đó dùng nộp KTX , nộp hoãn nghĩa vụ quân sự (nếu bị gọi mà chưa kịp chạy lên trường xin giấy xac nhận sv) , và rất nhiều thứ như làm sim sv.....
                  Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Thanks mấy anh nhiều ạ...Hihi..Ở nhà hổm rài hết hồi hợp rồi lo lắn còn khổ hơn lúc đi học nữa.:cry:.Giờ thì xong hết rồi bắt đầu chán muốn đi học nhanh nhanh ..Hehe..:boss:
                    @ 11520132 :Em cám ơn đã nhắc nhở ạ:adore:
                    @ 09520383 : Mới thấy anh vào com á...Hehe Em là dân Cầu Kè thứ 2 sau anh vào trường nhá: <3 :sogood:..Avatar Lá bài Yugi nữa Hii
                    @ 08520121 :Làm sim nữa hả anh? Hihi em quên mất vụ đó :P
                    P/S: Không biết bao giờ có giấy báo ạ ? Và mã số sinh viên nữa ạ ...Hihi

Comment

Năm anh là cô chủ nhiệm gọi điện vào trường lấy giấy gì đó để lên sở giáo dục lấy giấy báo nhập học không biết em năm nay ra sao. Hy vọng nó gửi zìa trường đở mất công đi.
                      Người con Trà Vinh

Comment

Originally posted by h.love4devil View Post
                        Mới vừa biết tin đậu nên bân loạn cả lên :love: Được làm tân sinh viên vui quá mong anh chị giúp đỡ :sogood:
                        1. Chắc trường đã gửi giấy báo trúng tuyển phải ko ạ? Trường gửi về tận nhà hay đến trường hay Sở Giáo Dục ạ? Năm rồi ai đậu thì lên Sở nhận còn rớt mới gửi về trường? Em đang cần giấy báo làm công chuyện khác!!!:shy:
                        2. Cần chuẩn bị giấy tờ gì để nhập học ạ? :embarrassed:
                        3. Cuối cùng là khoảng muôn thưở TIỀN...:sure:.Cần đóng bao nhiêu ạ?? (học phí, bào hiểm, sách vở, KTX, đồ thể dục....)
                        Mong anh chị giúp đỡ :happy::happy:
                        Lo gì, đậu rồi thì tận hưởng ăn chơi đi. Vào đây học làm tài phai nhan sắc dữ lắm :shot:
                        Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                        http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by h.love4devil View Post
                          Thanks mấy anh nhiều ạ...Hihi..Ở nhà hổm rài hết hồi hợp rồi lo lắn còn khổ hơn lúc đi học nữa.:cry:.Giờ thì xong hết rồi bắt đầu chán muốn đi học nhanh nhanh ..Hehe..:boss:
                          @ 11520132 :Em cám ơn đã nhắc nhở ạ:adore:
                          @ 09520383 : Mới thấy anh vào com á...Hehe Em là dân Cầu Kè thứ 2 sau anh vào trường nhá: <3 :sogood:..Avatar Lá bài Yugi nữa Hii
                          @ 08520121 :Làm sim nữa hả anh? Hihi em quên mất vụ đó :P
                          P/S: Không biết bao giờ có giấy báo ạ ? Và mã số sinh viên nữa ạ ...Hihi
                          Nếu em làm sim Mobi,Vina,Vietel thì cũng mất 3 cái giấy báo nhapp65 học rồi đó , thôi cứ photo nhìu nhìu công chứng 1 lượt chả mất bao nhiu tiền , mấy đứa mới vô chưa biết xin giấy xác nhận sv đâu nên lấy cái đó xài đi.
                          Đã có ds trùng tuyển em xem MSSV của mình nhé .

Anh Long nói chiều mai sẽ gửi giấy báo nhập học , còn tới nơi khi nào là tủy bưu điện
                          Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

tôi close topic này vì đã có thông báo chính thức
                            "We hold information,we own the world"
                            ------------o0o------------

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X