Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thông báo điểm xét tuyển nguyện vọng bổ sung kỳ thi TSĐH 2012 (NV2)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thông báo điểm xét tuyển nguyện vọng bổ sung kỳ thi TSĐH 2012 (NV2)

Hôm nay bắt đầu nhận hồ sơ xét tuyển nguyện vọng bổ sung.

Đối với các bạn tham gia dự thi tại các trường ĐHQG, do trường có dữ liệu kết quả thi của các trường trong khối nên nếu các bạn chưa có giấy báo kết quả thì có thể nộp hồ sơ trước và sẽ bổ sung sau. Nếu có giấy báo điểm rồi thì nộp trong hồ sơ luôn.
    Đối với các bạn tham gia dự thi tại các trường không thuộc ĐHQG, sẽ nộp hồ sơ như hướng dẫn (có bản gốc giấy báo điểm)

Năm nay, trường sẽ căn cứ vào lượng hồ sơ Nguyện vọng bổ sung, nếu vừa đủ chỉ tiêu sẽ ngưng xét tuyển nguyện vọng bổ sung. Các bạn cần chú ý để nộp hồ sơ sớm và đầy đủ

ĐẠI HỌC QUỐC GIA TP.HCM

TRƯỜNG ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN
    Số : 65/TB-ĐHCNTT-ĐTĐH
    CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc lập -Tự do - Hạnh phúc

Thành phố Hồ Chí Minh, ngày13 tháng 08 năm 2012

THÔNG BÁO

V/v : - Điểm xét tuyển nguyện vọng bổ sung, kỳ thi Tuyển sinh Đại học năm 2012

CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG TUYỂN SINH

Căn cứ báo cáo thống kê điểm thi và phương án điểm chuẩn của Ban thư ký;
    Căn cứ kết luận của Hội đồng Tuyển sinh tại cuộc họp ngày 26/07/2012 về công tác tuyển sinh vào Trường Đại học Công nghệ thông tin thuộc ĐHQG-HCM;
    Căn cứ vào điểm sàn đại học năm 2012 khối A, A1 của Bộ Giáo dục và Đào tạo,

Nay thông báo:
    - Các thí sinh có kết quả thi tuyển sinh đại học khối A, A1 từ điểm sàn đại học năm 2012 trở lên, điểm xét tuyển nguyện vọng bổ sung đối với học sinh phổ thông, khu vực 3 như sau:

MÃ NGÀNH

TÊN NGÀNH

ĐIỂM XÉT TUYỂN

(đã nhân hệ số 2 môn Toán)

CHỈ TIÊU

(1)

(2)

(3)

(4)

D480101

Khoa học máy tính
    20.0

80

D480102

Mạng máy tính và TT
    20.0

40

D480104

Hệ thống thông tin
    20.0

80

D520214

Kỹ thuật máy tính
    20.0

80

Cộng :

280

- Thí sinh gửi hồ sơ xét tuyển gồm Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc); 01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh. Riêng đối với các thí sinh thi vào các trường thành viên Đại học Quốc gia TPHCM có thể bổ sung Giấy chứng nhận kết quả thi khi làm thủ tục nhập học.

- Thí sinh có thể nộp hồ sơ và lệ phí ĐKXT qua đường bưu điện chuyển phát nhanh hoặc nộp trực tiếp tại trường. Nhà trường không hoàn trả lại lệ phí ĐKXT đối với thí sinh rút hồ sơ đã nộp hoặc không trúng tuyển. Lệ phí ĐKXT: 15.000đ/01 hồ sơ.

- Thời gian nhận hồ sơ: từ ngày 15/08/2012, kết quả xét tuyển sẽ được cập nhật trên trang web của Trường tại địa chỉ: www.uit.edu.vn.

- Địa chỉ nhận hồ sơ: Phòng Đào tạo-Trường Đại học Công nghệ thông tin-ĐHQGHCM, Cây số 20, Xa lộ Hà Nội, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức,TP. Hồ Chí Minh.

Nơi nhận:
    - Gửi ĐHQG
    - Đưa lên web trường
    - Lưu Vt, PĐT
    KT. CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG TUYỂN SINH
    P. CHỦ TỊCH

(Đã ký)

P. HIỆU TRƯỞNG
    DƯƠNG TÔN ĐẢM

Nguồn: https://www.uit.edu.vn/tuyen-sinh/th...g-bo-sung.html

----------------------------------------------------------------
    Originally posted by badboy2108 View Post
    Em có một số thắc mắc mong được giải đáp :salute:
    1/ Thời gian kết thúc nộp đơn là khi nào ?
    2/ Hồ sơ xét tuyển không cần giấy tốt nghiệp tạm thời hay sao ạ ?
    3/ Em thi trường ĐH KHTN cũng là thành viên của ĐHQG, trong hồ sơ xét tuyển không cần Giấy chứng nhận kết quả thi thì trong hồ sơ đó gồm những gì ạ ?
    Originally posted by mylovecr
    Còn nữa, NV1 em thi trường ĐH KHTN HCM nhưng không đủ điểm bây giờ vẫn chưa có giấy báo điểm, vậy đến ngày 15/8 vẫn chưa có, em vẫn có thể đăng kí trước được chứ thầy??
    Originally posted by longvuqnn View Post
    Em mình thi vào đại học KHTN. Giờ mình nộp nv2 vào trường thì có cần phải chờ giấy báo điểm không. Nếu không thì hồ sơ cần có những j..
    Originally posted by 189981 View Post
    " Thí sinh gửi hồ sơ xét tuyển gồm Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc); 01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh. Riêng đối với các thí sinh thi vào các trường thành viên Đại học Quốc gia TPHCM có thể bổ sung Giấy chứng nhận kết quả thi khi làm thủ tục nhập học." .Nếu theo thông báo như trên thì em thi ĐH KHTN nên hồ sơ chỉ cần "01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh" thôi phải không ạ, còn Giấy chứng nhận KQ thi thì khi em đậu NV2 nhập học sẽ trình sau ? và có được người khác nộp hồ sơ xét tuyển hộ không? vì ở tỉnh nên điều kiện của em rất hạn chế mong được các thầy giải đáp. Em cảm ơn !
    Tôi trả lời những câu hỏi trên đây như sau:

1. Thời gian kết thúc nộp đơn do nhà trường quyết định khi nhận thấy đã đủ chỉ tiêu. Do đó các bạn cần nộp sớm.
    2. Giấy tốt nghiệp tạm thời sẽ nộp vào lúc các bạn làm thủ tục nhập học.
    3. Hồ sơ xét tuyển:
    Thí sinh gửi hồ sơ xét tuyển gồm Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc); 01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh. Riêng đối với các thí sinh thi vào các trường thành viên Đại học Quốc gia TPHCM có thể bổ sung Giấy chứng nhận kết quả thi khi làm thủ tục nhập học.
    Như vậy:
    • Đối với các bạn không dự thi khối A, A1 tại các trường trong khối ĐHQG các bạn phải nộp bản gốc của giấy chứng nhận kết quả thi, 1 bìa thư dán sẵn tem (ghi họ tên, địa chỉ, số điện thoại).
    • Đối với các bạn dự thi khối A, A1 tại các trường trong khối ĐHQG các bạn có thể không nhất thiết nộp giấy chứng nhận kết quả thi ngay lúc đăng ký nguyện vọng bổ sung, nhưng bắt buộc phải nộp bản gốc vào ngày làm thủ tục nhập học Hồ sơ tương tự như trên.

Các bạn có thể đăng ký nguyện vọng bổ sung online (link sẽ thông báo sau).
    Các bạn có thể nộp hồ sơ trực tiếp tại trường, hoặc gửi thư bảo đảm kèm theo lệ phí 15.000 VNĐ/hồ sơ
    Last edited by longdp; 15-08-2012, 08:35.
    "We hold information,we own the world"
    ------------o0o------------

3/ Em thi trường ĐH KHTN cũng là thành viên của ĐHQG, trong hồ sơ xét tuyển không cần Giấy chứng nhận kết quả thi thì trong hồ sơ đó gồm những gì ạ ?
    Last edited by badboy2108; 13-08-2012, 14:33.

Comment

Cho em hỏi là lúc nộp hồ sơ mình đăng kí ngành trước hay sau khi học đại cương rồi mới phân ngành ạ. Và thứ tự nộp trước sau có ảnh hưởng gì trong xét tuyển ko ạ
      Last edited by duytung; 13-08-2012, 14:46.

Comment

Thí sinh gửi hồ sơ xét tuyển gồm Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc); 01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh. Riêng đối với các thí sinh thi vào các trường thành viên Đại học Quốc gia TPHCM có thể bổ sung Giấy chứng nhận kết quả thi khi làm thủ tục nhập học.
        Em mình thi vào đại học KHTN. Giờ mình nộp nv2 vào trường thì có cần phải chờ giấy báo điểm không. Nếu không thì hồ sơ cần có những j..

Comment

Hồ sơ xét NV2 đv TS dự thi vào các trường thành viên ĐHQG TPHCM

" Thí sinh gửi hồ sơ xét tuyển gồm Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc); 01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh. Riêng đối với các thí sinh thi vào các trường thành viên Đại học Quốc gia TPHCM có thể bổ sung Giấy chứng nhận kết quả thi khi làm thủ tục nhập học." .Nếu theo thông báo như trên thì em thi ĐH KHTN nên hồ sơ chỉ cần "01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh" thôi phải không ạ, còn Giấy chứng nhận KQ thi thì khi em đậu NV2 nhập học sẽ trình sau ? và có được người khác nộp hồ sơ xét tuyển hộ không? vì ở tỉnh nên điều kiện của em rất hạn chế mong được các thầy giải đáp. Em cảm ơn !

Comment

Em cũng muốn hỏi mấy câu y chang vậy. Với lại trong hồ sơ xét tuyển có phải ghi đăng ký ngành nào không? nếu có thì ghi chỗ nào?

Comment

Originally posted by mylovecr
              Còn nữa, NV1 em thi trường ĐH KHTN HCM nhưng không đủ điểm bây giờ vẫn chưa có giấy báo điểm, vậy đến ngày 15/8 vẫn chưa có, em vẫn có thể đăng kí trước được chứ thầy??
              Originally posted by longvuqnn View Post
              Originally posted by 189981 View Post
              Tôi trả lời những câu hỏi trên đây như sau:

1. Thời gian kết thúc nộp đơn do nhà trường quyết định khi nhận thấy đã đủ chỉ tiêu. Do đó các bạn cần nộp sớm.
              2. Giấy tốt nghiệp tạm thời sẽ nộp vào lúc các bạn làm thủ tục nhập học.
              3. Hồ sơ xét tuyển:
              Như vậy:
              • Đối với các bạn không dự thi khối A, A1 tại các trường trong khối ĐHQG các bạn phải nộp bản gốc của giấy chứng nhận kết quả thi, 1 bìa thư dán sẵn tem (ghi họ tên, địa chỉ, số điện thoại).
              • Đối với các bạn dự thi khối A, A1 tại các trường trong khối ĐHQG các bạn có thể không nhất thiết nộp giấy chứng nhận kết quả thi ngay lúc đăng ký nguyện vọng bổ sung, nhưng bắt buộc phải nộp bản gốc vào ngày làm thủ tục nhập học Hồ sơ tương tự như trên.

Các bạn có thể nộp hồ sơ trực tiếp tại trường, hoặc gửi thư bảo đảm kèm theo lệ phí 15.000 VNĐ/hồ sơ
              Last edited by longdp; 14-08-2012, 23:45.

Comment

cho em hỏi em thi đh KHTN thuộc ĐHQG, e đăng ký chấm phúc khảo nhưng 24/8 mới có kết quả, vậy em có nộp được nv2 vào trường UIT trước khi có kết quả phúc khảo không ạ? Nếu có thì hồ sơ gồm gì ạ?

Comment

Originally posted by duytung
                  vậy là trong hồ sơ xét tuyển em ko cần phiếu số 2 của hồ sơ đăng kí dự thị ạ? Và cho em hỏi là em có cần đăng kí khoa trong hồ sơ ko - nếu có thì đăng kí như thế nào ạ
                  Các bạn sẽ đăng ký online (link sẽ có thông báo)

Originally posted by duytung
                  Em ko thi trường trong khối ĐHQG vẫn dc đăng kí online ạ
                  Nhưng phải nộp hồ sơ như đã thông báo nhák em

Comment

Originally posted by longdp View Post

Như vậy:
                    • Đối với các bạn không dự thi khối A, A1 tại các trường trong khối ĐHQG các bạn có thể không nhất thiết nộp giấy chứng nhận kết quả thi ngay lúc đăng ký nguyện vọng bổ sung, nhưng bắt buộc phải nộp bản gốc vào ngày làm thủ tục nhập học Hồ sơ tương tự như trên.

Em thi trường ĐH KHTN, nếu em gửi qua đường bưu điện và trong hồ sơ ko có giấy báo điểm thì phải cần những gì ạ

Comment

Originally posted by longdp View Post
                      ĐẠI HỌC QUỐC GIA TP.HCM

Số : 65/TB-ĐHCNTT-ĐTĐH
                      CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc lập -Tự do - Hạnh phúc

Thành phố Hồ Chí Minh, ngày13 tháng 08 năm 2012

THÔNG BÁO

V/v : - Điểm xét tuyển nguyện vọng bổ sung, kỳ thi Tuyển sinh Đại học năm 2012

CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG TUYỂN SINH

Căn cứ báo cáo thống kê điểm thi và phương án điểm chuẩn của Ban thư ký;
                      Căn cứ kết luận của Hội đồng Tuyển sinh tại cuộc họp ngày 26/07/2012 về công tác tuyển sinh vào Trường Đại học Công nghệ thông tin thuộc ĐHQG-HCM;
                      Căn cứ vào điểm sàn đại học năm 2012 khối A, A1 của Bộ Giáo dục và Đào tạo,

Nay thông báo:
                      - Các thí sinh có kết quả thi tuyển sinh đại học khối A, A1 từ điểm sàn đại học năm 2012 trở lên, điểm xét tuyển nguyện vọng bổ sung đối với học sinh phổ thông, khu vực 3 như sau:

MÃ NGÀNH

TÊN NGÀNH

ĐIỂM XÉT TUYỂN

(đã nhân hệ số 2 môn Toán)

CHỈ TIÊU

(1)

(2)

(3)

(4)

D480101

Khoa học máy tính
                      20.0

80

D480102

Mạng máy tính và TT
                      20.0

40

D480104

Hệ thống thông tin
                      20.0

80

D520214

Kỹ thuật máy tính
                      20.0

80

Cộng :

280

- Thí sinh gửi hồ sơ xét tuyển gồm Giấy chứng nhận kết quả thi (bản gốc); 01 phong bì đã dán sẵn tem, ghi rõ địa chỉ, số điện thoại liên lạc của thí sinh. Riêng đối với các thí sinh thi vào các trường thành viên Đại học Quốc gia TPHCM có thể bổ sung Giấy chứng nhận kết quả thi khi làm thủ tục nhập học.

- Thí sinh có thể nộp hồ sơ và lệ phí ĐKXT qua đường bưu điện chuyển phát nhanh hoặc nộp trực tiếp tại trường. Nhà trường không hoàn trả lại lệ phí ĐKXT đối với thí sinh rút hồ sơ đã nộp hoặc không trúng tuyển. Lệ phí ĐKXT: 15.000đ/01 hồ sơ.

- Thời gian nhận hồ sơ: từ ngày 15/08/2012, kết quả xét tuyển sẽ được cập nhật trên trang web của Trường tại địa chỉ: www.uit.edu.vn.

- Địa chỉ nhận hồ sơ: Phòng Đào tạo-Trường Đại học Công nghệ thông tin-ĐHQGHCM, Cây số 20, Xa lộ Hà Nội, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức,TP. Hồ Chí Minh.

Nơi nhận:
                      - Gửi ĐHQG
                      - Đưa lên web trường
                      - Lưu Vt, PĐT
                      KT. CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG TUYỂN SINH
                      P. CHỦ TỊCH

(Đã ký)

P. HIỆU TRƯỞNG
                      DƯƠNG TÔN ĐẢM

Nguồn: https://www.uit.edu.vn/tuyen-sinh/th...g-bo-sung.html
                      Nguyện vọng bổ sung sao không nhắc tới ngành An ninh thông tin vậy thầy??

Nếu em muốn đăng kí ngành mới là An Ninh thông tin thì nộp hồ sơ vào thời gian nào và thời gian kết thúc nộp hồ sơ ngành này??

Em thi ĐHQG (được 20,25 + 0,5 vùng) ( đã x2 Toán ) và chưa có giấy báo điểm có thể đăng kí ngành An ninh thông tin ngay bây giờ được không??

Comment

Ai trả lời giúp em cái, mai là bắt đầu nộp hồ sơ nv2 rồi

Comment

em có thắc mắc là em thi đại học bách khoa,vạy làm hồ sơ nv vào trường mình mà chỉ có phong bì dán tem,họ tên,địa chỉ,số đt liên lạc thì làm sao trường biết điểm thi của em được ạ.Ít nhất thì cũng phải có sbd của trường mình thi chứ ạ.Mong quý thầy cô và các anh chị giải đáp

Comment

Originally posted by autumnwindhy12 View Post
                            em có thắc mắc là em thi đại học bách khoa,vạy làm hồ sơ nv vào trường mình mà chỉ có phong bì dán tem,họ tên,địa chỉ,số đt liên lạc thì làm sao trường biết điểm thi của em được ạ.Ít nhất thì cũng phải có sbd của trường mình thi chứ ạ.Mong quý thầy cô và các anh chị giải đáp
                            Sẽ có form đăng ký online, lúc đó các bạn sẽ biết phải khai những thông tin gì

Comment

cho em hoỉ nếu dk online như vậy sẽ có nhiều thí sinh ảo.và những người dk học thực sự nhưng điểm số thấp lại ko dược vào trường.vậy trường có tính đến th này chưa ạ.em cảm ơn.và em thấy chỉ tiêu là 280.vậy đó là chỉ tiêu nv2 thoi hay là nó bao gồm luôn ngành antt.
                              Last edited by anni; 14-08-2012, 13:01.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X