Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Về việc đổi ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Về việc đổi ngành

Trường hợp của em là vậy lúc trước do chưa tìm hiểu kĩ nên đã lở đăng kí ngành KTMT bây giờ muốn dổi sang KHMT thì có được ko có cần điều kiện gì ko ?

Originally posted by ticokene21 View Post
    Trường hợp của em là vậy lúc trước do chưa tìm hiểu kĩ nên đã lở đăng kí ngành KTMT bây giờ muốn dổi sang KHMT thì có được ko có cần điều kiện gì ko ?
    sax sau giai đoạn đại cương thì mọi sv đều dc thi tuyển chon ngành như nhau mà có sao đâu
    p/s: haizzz sao ít người thích KTMT thế nhỉ:sosad:
    Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

sẽ có chuyển ngành nhưng chắc nhà trường sẽ phân ngành theo năng lực nữa chứ ko phải thích là chọn dc :byebye:

Comment

Originally posted by ChiPFirE View Post
        sẽ có chuyển ngành nhưng chắc nhà trường sẽ phân ngành theo năng lực nữa chứ ko phải thích là chọn dc :byebye:
        hit.anh nói thế cũng không đúng rồi.năng lực cũng là một phần rồi nhưng giả sử là a đi nếu a học giỏi mà a không thích ngành đăng kí học thi sao.bởi vậy niềm đam mơ lòng yêu thích mới là quan trọng.e cũng co ý định chuyển ngành nên cũng mong a tư vấn
        hihi:funny:

Comment

Theo mình biết thì nếu muốn chuyển ngành phụ thuộc rất nhiều thứ! Nhưng mà bạn cứ cố gắng học cho tốt đi... bởi nếu muốn chuyển được thì cần phải có sự đống ý của các
          khoa mà :haha:

Comment

Originally posted by ticokene21 View Post
            Chuyển làm gì không biết. :sad:
            Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Cho em hỏi nhá. Cái chuyện phân ngành theo năng lực là sao em ko hiểu. Chẵng lẽ giữa các ngành ở đây có sự phân biệt nữa à. Vậy tiêu chí về năng lực ở đây là gì vậy. Ngành nào cần "năng lực" nhiều nhất nhỉ

Comment

"Năng lực" ở đây là "khả năng" của bạn trong ngành đấy. Có thể bạn học ngành này cũng được, ngành kia cũng tốt, nhưng sẽ có một ngành mà bạn thực sự nổi trội hơn tất cả các ngành còn lại.
                Originally posted by 12520167 View Post
                Cho em hỏi nhá. Cái chuyện phân ngành theo năng lực là sao em ko hiểu. Chẵng lẽ giữa các ngành ở đây có sự phân biệt nữa à. Vậy tiêu chí về năng lực ở đây là gì vậy. Ngành nào cần "năng lực" nhiều nhất nhỉ
                “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
                Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
                Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X