Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sinh viên năm nhất có nên đi làm thêm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sinh viên năm nhất có nên đi làm thêm

Mình đang boăn khoăn không biết có nên đi làm thêm năm đầu tiên không. Vì gia đình mình cũng hơi khó khăn

Originally posted by bongma View Post
    Mình đang boăn khoăn không biết có nên đi làm thêm năm đầu tiên không. Vì gia đình mình cũng hơi khó khăn
    Nếu đảm bảo được việc học, trang trải được 1 phần học phí thì cũng nên đi làm thêm. Tuy nhiên bạn phải ở đây ít nhất vài ba tháng để quen đường đi nước bước, giờ giấc và kiểu học tập mới thì mới tính tới chuyện làm thêm là tốt nhất udency:

Comment

Dù điều kiện tài chính dư giả cũng nên đi, năm nào cũng nên hết, ko riêng gì năm nhất bạn ơi.

Comment

năm nhất k đi làm thì năm mấy đi làm :brick: đùa chứ năm nhất học cũng k vất vả lắm, nên đi lấy kinh nghiệm giao tiếp, nhớ tránh xa đa cấp nhé :look_down:

Comment

Nếu bạn sắp xếp được thời gian thì nên đi, nhưng làm gì thì làm thì việc học cũng quan trọng nhất
          Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

Năm nhất vừa qua mình cũng đi làm thêm. Mình thấy đi làm thêm vừa cho mình thêm kinh nghiệm, lại còn có thể xả stress và quan trọng nhất là thêm 1 khoản "lương" nho nhỏ nữa... Nói chung đi làm thêm cũng vui lắm. SUốt ngày học tẩu hỏa nhập ma à.
            Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

Nên đi làm thêm năm 1,2 còn năm 3,4 thì học chuyên ngành nặng lắm, ko nên đi làm thêm :byebye:

Comment

sinh viên năm nhất là wá ngon đó bác....ngon nhất là nghề trai bao :smile:

Comment

Mình nghĩ là học tập thật tốt sẽ là món quà quý giá nhất với gia đình...nên bạn nên học thật tốt đã nha! Còn bạn muốn giúp đỡ gia đình thì có thể tìm công việc gì đó nhẹ nhàng thôi (ví dụ Gia sư) tuy nhiên cứ từ từ, đừng vội vàng quá.

Comment

Mình đang làm gia sư, thấy khá thú vị, không mất quá nhiều thời gian (thường thì bạn phải dành ra tất cả 3 tiếng vào buổi tối / 1ngay) nếu dạy full tuần thì bạn có thể tự lập mà hầu như không cần nhiều tiền chi cho bạn từ gia đình)rồi

Comment

Nên em, nếu tìm được việc nào liên quan đến chuyên ngành thì tuyệt, nếu không liên quan cũng tốt, sẽ học được nhiều cái kinh nghiệm hay.
                      Nhưng cẩn thận lừa đảo, vì biết nhu cầu đi làm thêm của sinh viên mới khá cáo nên bọn lừa đảo cũng hoạt động mạnh vào đầu năm. Hãy nhớ là "không có việc gì nhẹ nhàng lương cao, hoặc ngồi không cũng có tiền" vì nếu thật sự có thì mấy anh chị đã làm hết rồi, phải làm việc thì mới có lương được. Và để không ảnh hưởng đến học tập thì thời gian đi làm thêm không nên quá 15h một tuần.

Comment

tớ thích dạy toán cho mấy pé:byebye:

Comment

Tìm 1 công việc tại gia như mềnh các bơn nghĩ sao ? (Công việc online ấy mà) , Lâu lâu hứng phát làm 2,3 trăm gọi là có tiền uống nước, ăn quà vặt. Từ học kì 2 đến giờ mình toàn về nhà = tiền tự kiếm (200k 1 lượt), 50 ngày ở TP chỉ xài có vài trăm mama gữi lên! Dành cho các bác thích mạo hiểm và biết tí tóe tý :happy:
                          Đặng Ngọc Quyên

Comment

Theo mình thì nên tìm hiểu thời gian học tập và đường đi nước bước cái đã

Comment

Theo mình nghĩ thì năm đầu nên ổn định còn nếu muốn thử sức làm thêm thì nên làm vào hè. Lấy kinh nghiêm từ bản thân ^^
                              11520175 - Nguyễn Thanh Khiết

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X