Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cảnh Báo Cho Các Bạn K7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 10520386 View Post
    :salute: Amway nha mấy bác... né ra:angry:
    Amway uy tín mà anh

Comment

Vụ này nghe nhiều rồi...coi chừng bị dụ :shock:
      Chữ kí hả....giấy đâu...bút đâu...........:salute:

Comment

chắc có lẽ topic này nên phát triển hơn để nói về các vấn nạn lừa đảo,trộm cướp.....xung quanh cuộc sống của sinh viên chúng ta để cho các bạn K7 nói riêng và cho toàn thể anh em UIT và những người khách của forum biết và né tránh các vấn nạn đó.
        HEART TO HEART

Comment

Mong mọi người sẽ chia sẻ kinh nghiệm của mình nhiều hơn! Xin cảm ơn

Comment

Originally posted by 12520134 View Post
            Chả có tiền để mà mua => khỏi sợ bị lừa ^^
            Quan niệm sai lầm )

Hồi năm 1, bọn bán hàng lừa đảo chui vào trường mình, bán mấy thứ vớ vẩn, bút viết từ thiện, tăm từ thiện, đĩa CD đồ án, mình ko mua. Nhìn cách bán hàng kiểu chụp giựt là biết. Có đứa còn kêu mình cầm giùm sản phẩm của nó đi dạo dạo khắp lớp cho các bạn coi, mình vừa cầm vừa đi và miệng vừa bảo: "Này, coi thôi, đừng có mua )"

Đi ra đường, gặp ai làm mặt con cún xin tiền thì cứ "Nồ" - "Ignore mode: On"

Xin tiền đi bus, bảo nó: lên bus làm mặt con cún mà xin quá giang. Tui hok có tiền, rồi cứ thế mà "Ignore mode: On"

Đi đa cấp thì ráng giữ đầu óc tỉnh táo tí, Amway thì còn đi "xem" được chứ Hưng Thời Đại thì miễn nha, vào đấy đi ra là phải tốn tiền, không tốn tiền thị bị trấn lột (Nghe đồn). Đừng tưởng anh này 1 tỷ anh kia 1 tỷ, giám đốc công ty xyz thì ham. Công ty giờ thành lập dễ lắm, bỏ tí vốn ra là thành giám đốc rồi, quan trọng là bao lâu thì em phá sản ? Hồi xưa có bọn bán hàng đa cấp còn đặt ước mong chỉ 3 năm thôi, tôi sẽ có chuỗi cửa hàng bán bánh bèo lớn nhất quả đất,....giờ đã 4 năm :gach:

1 câu thuộc lòng khác cho các bạn khi gặp các anh trẩu tre ở bên bán hàng đa cấp: thường mấy ảnh tự thổi phồng lên, đại loại như tui làm công việc cỡ vài nghìn đô / tháng, nhưng tui bỏ để tự đi lập nghiệp ~> in 1 word: "Xạo l**". Gặp mấy tên bom nguyên tử này nên biến cho nhanh

Còn cách bọn nó xạo thì thường là ngụy biện. Bọn nó lật 1 vấn đề ngược lại với suy nghĩ của các bạn. Mới vào các bạn sẽ hơi shock, từ từ sẽ chấp nhận do cách chứng minh của bọn nó đúng. Nhưng thực tế thì bọn nó chỉ chứng minh vòng vèo nhưng điều đó ko đúng, hoặc dựa vào thứ gì đó sai, mơ hồ, hoặc là hứa hẹn trong tương lai

Thế nhé

PS:
            Originally posted by allthelife2010 View Post
            nhưng nhỡ ng ta cần mình giúp đỡ thật mà ko giúp thì sao mà coi dc chứ? nếu ở ktx có bị mất trộm ko bạn?
            Một người bình thường có xe hết xăng thật sự, không ai xin 10k, mà dắt bộ về nhà. Đảm bảo Phân tích tâm lý tí là ra
            Last edited by 09520019; 21-08-2012, 14:47.
            Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
              Quan niệm sai lầm )

Hồi năm 1, bọn bán hàng lừa đảo chui vào trường mình, bán mấy thứ vớ vẩn, bút viết từ thiện, tăm từ thiện, đĩa CD đồ án, mình ko mua. Nhìn cách bán hàng kiểu chụp giựt là biết. Có đứa còn kêu mình cầm giùm sản phẩm của nó đi dạo dạo khắp lớp cho các bạn coi, mình vừa cầm vừa đi và miệng vừa bảo: "Này, coi thôi, đừng có mua )"

Đi ra đường, gặp ai làm mặt con cún xin tiền thì cứ "Nồ" - "Ignore mode: On"

Xin tiền đi bus, bảo nó: lên bus làm mặt con cún mà xin quá giang. Tui hok có tiền, rồi cứ thế mà "Ignore mode: On"

Đi đa cấp thì ráng giữ đầu óc tỉnh táo tí, Amway thì còn đi "xem" được chứ Hưng Thời Đại thì miễn nha, vào đấy đi ra là phải tốn tiền, không tốn tiền thị bị trấn lột (Nghe đồn). Đừng tưởng anh này 1 tỷ anh kia 1 tỷ, giám đốc công ty xyz thì ham. Công ty giờ thành lập dễ lắm, bỏ tí vốn ra là thành giám đốc rồi, quan trọng là bao lâu thì em phá sản ? Hồi xưa có bọn bán hàng đa cấp còn đặt ước mong chỉ 3 năm thôi, tôi sẽ có chuỗi cửa hàng bán bánh bèo lớn nhất quả đất,....giờ đã 4 năm :gach:

1 câu thuộc lòng khác cho các bạn khi gặp các anh trẩu tre ở bên bán hàng đa cấp: thường mấy ảnh tự thổi phồng lên, đại loại như tui làm công việc cỡ vài nghìn đô / tháng, nhưng tui bỏ để tự đi lập nghiệp ~> in 1 word: "Xạo l**". Gặp mấy tên bom nguyên tử này nên biến cho nhanh

Còn cách bọn nó xạo thì thường là ngụy biện. Bọn nó lật 1 vấn đề ngược lại với suy nghĩ của các bạn. Mới vào các bạn sẽ hơi shock, từ từ sẽ chấp nhận do cách chứng minh của bọn nó đúng. Nhưng thực tế thì bọn nó chỉ chứng minh vòng vèo nhưng điều đó ko đúng, hoặc dựa vào thứ gì đó sai, mơ hồ, hoặc là hứa hẹn trong tương lai

Thế nhé

PS:

Một người bình thường có xe hết xăng thật sự, không ai xin 10k, mà dắt bộ về nhà. Đảm bảo Phân tích tâm lý tí là ra
              lúc trước đi chơi vs nhỏ bạn gặp 1 bà lão ngồi ngay trạm xe buýt, bà ấy xin mình 4k để đi xe, mình tính đưa tiền rồi thế là bị bạn giật lại kéo đi.... có cần cảnh giác thế ko chứ????

Comment

lúc trước đi chơi vs nhỏ bạn gặp 1 bà lão ngồi ngay trạm xe buýt, bà ấy xin mình 4k để đi xe, mình tính đưa tiền rồi thế là bị bạn giật lại kéo đi.... có cần cảnh giác thế ko chứ????
                gom góp 3 lần 4 ngàn đó đi mua vé số thì còn hay hơn :stick:
                Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                  gom góp 3 lần 4 ngàn đó đi mua vé số thì còn hay hơn :stick:
                  mua vé số là may rủi thôi bạn ah, sao lại "hay hơn" dc

Comment

mua vé số là may rủi thôi bạn ah, sao lại "hay hơn" dc
                    ít ra mấy bà bán vé số còn "lao động chân chính" :vip:
                    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Thằng bạn mình dính từ hồi thi xong ĐH rồi Ko bít kéo nó ra khỏi cái nghề đó sao đây :|

Comment

- Nhận hoặc mua tăm "tình thương", sau khi kí tên vào sổ bạn sẽ bị đòi 20k cho đến khi nào được thì thôi.
                        Vụ này mình gặp rồi nè, ngay trước trường quốc tế. 1 anh đệp trai cho mình bịch tăm nhỏ xíu rồi xinh 20k cho mấy em khuyết tất. Nhìn khó tin nên mình nói là "Sáng nay em đi học ko có mang theo tiền....",... thế là anh ấy đòi lại bịch tăm ):sweat:
                        thngaan

Comment

quý báu quá cái này chưa biết :angry: giang hồ thật hiểm ác:kool:

Comment

bây giờ biết thì cũng chưa muộn đâu
                            ''''''''''''''...S2...Red Devils...''''''''''''''
                            MU

Comment

hố hố k6 còn nhiều thứ cần học ấy chứ ! mình cũng đã tận mắt chứng kiến rồi năm ngoái mình ở ktx chung phòng với 1 ng lúc đâu nc hồn nhiên bình thường nhưng sau khi nó rủ đi hội nghị rồi rủ mình tham gia chương trình của công ty nó mình như là Minh Uy hay sao ấy sẽ nhận 50tr rồi nó kêu cty cung cấp việc điển hình là mấy e năm nhất mà đã nhận 120tr/tháng rồi nói chung nó chém ác và nói cũng dễ nghe lắm nhưng độ 3-4 tháng sau thì từ 1 thằng sv mặc đồ đàng hoàng gọn gàng trở nên sộc sệch đầu tóc bù xù lúc nào về nhà cũng ôm cái đt vs gọi dt với câu đầu tiền " alo a hả e mới quen a trên xe bus nè " và thế ngay đến tết nó cũng ko về nhà mặc dù nó quê ở Nam Định và nó đã nghĩ học sau tết vì ko thấy ở ktx nữa thằng bạn cũng phòng cũng chả thấy nó đi thi thế là có lẽ e nó đã lên Chủ Nhiệm với mức lương 10tr hay trở thành 1 thằng thất học rồi đây! share cho ae biết nhá
                              :salute:Đừng hỏi vì mình nghèo mà học giỏi:salute:
                              :brick:Mà hãy hỏi tại sao tụi nó học dỡ mà vẫn giàu:brick:

Comment

Có ai nghe đến Mai Lan chưa? Bán hàng Oriflame đó, đáng tin không?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X