Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi màn hình đen khi khởi động WIN 8 ở máy DELL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Tình hình là em đang cài win 8 64bit thì cũng bị lỗi như trên . Em cũng xài dòng vostro 3550 luôn . Anh nào có cách khắc phục thì chỉ dùm em với

Comment

Originally posted by 11520034 View Post
      bạn sài dell vostro đúng ko hình như dòng này cài win 8 bị lỗi màn hinh đen lúc lo:shame:gin thì phải
      inspiron bạn ah, chẳng biết cách khắc phục ntn
      Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

Cập nhật Bios bản mới nhất là được

Comment

Originally posted by 11520365 View Post
          Tại mình đang cài thì dính luôn bạn . bây giờ vô lại win 7 cũng không được luôn . Bạn có còn cách nào nữa hem . Hay là mình phải cài lại win 7 luôn laster:

Comment

Originally posted by 11520365 View Post
            Cập nhật Bios có an toàn không bạn, sao search trên gg thấy nhiều topic nói nguy hiểm quálaster:

Comment

máy mình cũng chạy con DELL INSPIRON N4050..đầu tiên mình cài win8 cũng bị như trường hợp của bạn...rồi sau đó mình chỉnh lại BIOS là ok....thay ATA=AHCI là ok

Comment

Originally posted by 11520188 View Post
                máy mình cũng chạy con DELL INSPIRON N4050..đầu tiên mình cài win8 cũng bị như trường hợp của bạn...rồi sau đó mình chỉnh lại BIOS là ok....thay ATA=AHCI là ok
                hey, mình cũng 4050 nek, mà bạn có update bios không?
                Last edited by 11520441; 27-09-2012, 23:59.

Comment

mình góp ý thế này nhé : thứ nhất có thể lỗi bios do bạn nói đang cài bios nó bị gì đó , giải pháp là nhờ dell cài lại bios
                  thứ hai có thể bạn sài dell màn hình nhỏ, tại mình có tìm hiểu 1 số bài thì thấy win 8 có vấn đề với độ phân giải,mình nhớ là 1366x768 bạn test lại thử nếu vẫn ko được thì mình cũng hết cách , ah cách cuối vào microsoft.com.vn hỏi về win 8

Comment

Originally posted by 11520188 View Post
                    Bạn chỉ mình cách chỉnh lại BIOS đc ko ? Mình chưa hiểu lắm

Comment

Cập nhật BIOS cho máy dell bảo đảm an toàn. Vì Dell có công nghệ riêng, nếu có thất bại trong lúc up thì nó trở về với bản bios trước đó. Mình up nhiều lần cho cái máy thấy đúng là như vậy, 1 dạng như nó tạo ra bộ nhớ gấp đôi cần thiết cho việc chứa bios khi up nó sẽ chép vào vùng dư 1 phần rồi up lên, xong mới tiếp tục xóa và up cho hoàn thành. Nếu bạn không tin có thể chat live với Dell Support để được câu trả lời từ nhà sản xuất.
                      Originally posted by 11520441 View Post
                      Cập nhật Bios có an toàn không bạn, sao search trên gg thấy nhiều topic nói nguy hiểm quálaster:
                      -------------------------------------
                      Đời là bể khổ.
                      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Cho mình hỏi là down driver Bios vào USB rồi thì có cách nào cập nhật cho máy tính bị màn hình đen không . Mình vẫn đang dính ở đoạn Set Advice ... gì đó .
                        Hay là đem ra tiệm nhờ người ta cài ? Tại mình cũng chưa có kinh nghiệm cài cái đó :stick:

Comment

BIOS của máy Dell nó như 1 file EXE thôi. Có thể dùng hirenboot vào win xp sau đó chạy file này để update cho BIOS. Chưa thử cách làm trên dos.
                          Originally posted by 12520804 View Post
                          Cho mình hỏi là down driver Bios vào USB rồi thì có cách nào cập nhật cho máy tính bị màn hình đen không . Mình vẫn đang dính ở đoạn Set Advice ... gì đó .
                          Hay là đem ra tiệm nhờ người ta cài ? Tại mình cũng chưa có kinh nghiệm cài cái đó :stick:
                          -------------------------------------
                          Đời là bể khổ.
                          Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                          ------------------------------------------------------------------------

Comment

cái này có lẽ xung đột do update, nó vẫn vào màn hình desktop đấy, tất cả vẫn bt, dùng chuột bàn phím j cũng được, bật nhạc cũng được, chỉ có cái màn hình đen thui k hiện j hết, thậm chí có vào safe mode, tốt nhất là cài lại win đi, lần trước update xong cũng thế phải vào dos mới cài lại được

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
                              Cập nhật BIOS cho máy dell bảo đảm an toàn. Vì Dell có công nghệ riêng, nếu có thất bại trong lúc up thì nó trở về với bản bios trước đó. Mình up nhiều lần cho cái máy thấy đúng là như vậy, 1 dạng như nó tạo ra bộ nhớ gấp đôi cần thiết cho việc chứa bios khi up nó sẽ chép vào vùng dư 1 phần rồi up lên, xong mới tiếp tục xóa và up cho hoàn thành. Nếu bạn không tin có thể chat live với Dell Support để được câu trả lời từ nhà sản xuất.
                              Lúc update hình như là máy nó restart 1 lần, mà máy em mỗi lần restart thì chạy biểu tượng windowns xong, nó đen thui luôn. Em sợ update không thành công!

Comment

thằng bạn mình hôm nọ cũng bị tình trạng này, vậy cụ thể là bị lỗi gì vậy các bác?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X