Announcement

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ về màu nền cho web bằng html

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520058 View Post
    K7 mà ghê thiệt. Mình chẳng biết gì. Hix
    K7 nhưng hầu như giờ CNTT cũng phổ biến nhiều mà anh, tự tìm tòi học hỏi sẽ biết mà!!!

Comment

Originally posted by anewmember View Post
      javascript cũng nên bỏ luôn à anh. mà cái http://www.w3schools.com/css/default.asp toàn tiếng anh em học sao nổi
      Tài liệu IT đa phần là Tiếng Anh, bạn nên tập làm quen việc đọc tài liệu Tiếng Anh chuyên ngành về IT, công nghệ đa phần luôn ra cái mới, mà cái mới hầu như bên phương Tây phát minh ra, đầu tư làm ra cả...nên Tiếng Anh là chủ yếu, mình muốn theo kịp thì phải bắt nhịp. Mong 1 ngày 1 công nghệ mới ra đời bản đầu tiên sẽ là Tiếng Việt :salute:

Originally posted by 12520058 View Post
      K7 mà ghê thiệt. Mình chẳng biết gì. Hix
      phấn đấu lên nào, chưa biết thôi, chứ chẳng biết sao đc, mình thấy lên đại học rồi, đến lúc nghĩ đến công việc sau này của mình là sẽ làm gì, nên chủ động tự học thêm những kiến thức đó từ bây giờ. Bị động học các chương trình trong trường thôi cũng ko tốt :surrender:

Nghĩa là bây giờ chỉ cần học CSS thôi, JAVASCRip và html thì bỏ luôn
      để tạo 1 trang WEB thì cần rất nhiều thứ kết hợp lại, mà mình thấy điệu kiện đủ là HTML và CSS (2 cái đó là đủ làm 1 trang web tĩnh), 2 cái đó tồn tại song hành với nhau, muốn đẹp hơn thì thêm javascript vào. Muốn linh động (web động) thì dùng thêm các ngôn ngữ giao tiếp với server như php, asp...
      Kinh nghiệm của mình thôi, biết sau nói vậy, mong đừng ném gạch mình, mình cũng biết biết chứ ko có sâu :beatbrick:
      Last edited by 08520472; 23-08-2012, 17:55.

Comment

javascript cũng nên bỏ luôn à anh. mà cái http://www.w3schools.com/css/default.asp toàn tiếng anh em học sao nổi
        đọc riếc nó quen thôi bạn... hình như tiếng anh trong ngôn ngữ chuyên ngành IT có rất ít nghĩa... nên cứ thấy từ đó là bk nó là nghĩa đó cố gắn :funny:
        :aboom:

Comment

Originally posted by 12520207 View Post
          shadow đây anh, mới tìm hiểu thêm phần đổ bóng
          Code:
          <Doctype HTML>
          <html>
          <head>
          	<title> Problem </title>
          	<style>
          		.p1 {
          			background-color: #FF6CED;
          			height: 50px;
          			padding: 5px auto;
          			text-align: center;
          			font-size: 40px;
          		}
          		.pp {
          			margin: auto;
          			color: blue;
          			font-style: italic;
          			border-bottom: 1px black solid;
          			width: 300px;
          		}
          		.p2 {
          			background-color: #F4F400;
          			height: 200px;
          			margin-top: 50px;
          		}
          		.pt {
          			margin: auto;
          			color: red;
          			font-style: italic;
          			border-bottom: 1px black solid;
          			width: 300px;
          			margin-top: 40px;
          			}
          		#layout {
          			width: 500px;
          			margin: 50px auto; 
          			border-left:outset;
          			box-shadow: 5px 5px 5px #666;
          			moz-box-shadow: 5px 5px 5px #666;
          			webkit-box-shadow: 5px 5px 5px #666;
          		}
          	</style>
          </head>
          <body>
          <div id="layout">
          	<div class="p1">MẸ!</div>

<div class="p2">
          	<p class="pp"> Mẹ là cả một trời thương <br> Mẹ là cả một thiên đường trần gian <br> Công ơn cha mẹ tựa biển trời</p>
          	<p class="pt"> Làm sao báo hiếu hỡi người oi <br> Nếu chưa báo hiếu đừng bất hiếu <br> Bất hiếu làm ta khổ muôn đời. </p>
          	</div>
          </div>	
          </body>
          </html>
          P/S:
          Bạn dùng FrontPage thì còn gì là lập trình :happy:
          bạn có thấy mình nói dùng để test ko vậy? :sad:
          chưa kể đến bạn kia có bik cài localhost hay ko ? chứ chưa nói đến việc sử dụng hosting :brick:

Comment

Originally posted by 12520381 View Post
            bạn có thấy mình nói dùng để test ko vậy? :sad:
            chưa kể đến bạn kia có bik cài localhost hay ko ? chứ chưa nói đến việc sử dụng hosting :brick:
            Cái code kia để chạy, không cần cài localhost, hay sử dụng hosting. Chỉ cần copy paste vào notepad save as dưới .html là có thể xem được. :brick:

Comment

Cái code kia để chạy, không cần cài localhost, hay sử dụng hosting. Chỉ cần copy paste vào notepad save as dưới .html là có thể xem được. :brick:
              vậy FrontPage thế nào :baffle:

Comment

theo ngu kiến thì là open with browse :dribble:

Comment

Ôi, mình nói thế thôi. Mà bạn xoáy thế, có gì bỏ qua :shy:

Comment

Ôi, mình nói thế thôi. Mà bạn xoáy thế, có gì bỏ qua :shy:
                    :sexy: :sexy: :sexy:

Comment

Originally posted by VUIUI View Post
                      Không đâu anh, giờ HTML vẫn sử dụng được mà! javascript có nhiều hiệu ứng đẹp, CSS thô lắm! Bỏ nó thì hiệu ứng đâu ra nữa!!!
                      CSS mà thô gì cậu :vip:

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
                        CSS mà thô gì cậu :vip:
                        Tùy từng người có người thích lập trình có người thích thiết kế có người chẳng thích cái gì cả

Comment

Chào các bạn.
                          Mình có vài điều chia sẻ.
                          Đối với web điều cơ bản nhất là phải biết về html.Những cái này đã có từ lâu nên tài liệu rất nhiều.Các bạn có thể chỉ tham khảo file này Giao_trinh_thiet_ke_web bang html.pdf
                          là đủ để biết về các tag cơ bản của hmtl==>đủ khả năng để thiết kế cái của chủ topic.

Ngôn ngữ html không thôi chưa đủ.Bạn phải biết đến css,cái này giống như cái áo của bạn.Có 3 cách sử dụng css:css cục bộ,css nội,liên kết file .css.

Thêm vào đó là javascipt để xử lý sự kiện mà html không làm được.

Cuối cùng là ngôn ngữ lập trình:có php,asp,jsp...Mình thì chỉ dùng php.

Có 1 điều lưu ý:Minh thấy nhiều bạn sau khi làm mấy trang html thì bỏ ở đâu nó cũng chạy,đến khi viết tới php thì làm tương tự nó lại chẳng ra cái gì.Điều này là vì ngôn ngữ html là ngôn ngữ hiển thi cứ nhấn vô là hiển thị trên trình duyệt thôi,còn php là ngôn ngữ lập trình xử lý nó khác cần có sever để xử lý.Do đó bạn phải cài sever và bỏ file php vào đúng chỗ thì mới có thể chạy được.

Còn về tài liệu học web thì có rất nhiều kể cả tiếng việt và tiếng anh.Theo mình thì mấy bạn lúc mới đầu mới tìm hiểu thì nên đọc mấy tài liệu về tiếng việt cho dễ hiểu dễ tiếp cận,chủ yếu là để hiểu được nguyên tắc làm việc của nó.Sau đó thì các bạn có thể học nâng cao trong các tài liệu tiếng anh.Còn ai tự tin có khả năng thì cứ chọn cho mình 1
                          cách riêng.Vì mục đính cuối cùng cũng là để hiểu :love:
                          Nếu ai cần giúp đỡ về tài liệu thì cứ pm
                          Cần phải biết rất nhiều để có thể biết nghi ngờ.:salute:

Comment

mọi người cho em hỏi khoa kĩ thuật máy tính của trường mình môn tự chon thì học lập trình web vậy học bằng ngôn ngữ gì ợ ?

Comment

Originally posted by 08520598 View Post
                              Chào các bạn.
                              Đối với web điều cơ bản nhất là phải biết về html.Những cái này đã có từ lâu nên tài liệu rất nhiều.Các bạn có thể chỉ tham khảo file này Giao_trinh_thiet_ke_web bang html.pdf
                              là đủ để biết về các tag cơ bản của hmtl==>đủ khả năng để thiết kế cái của chủ topic.

Ngôn ngữ html không thôi chưa đủ.Bạn phải biết đến css,cái này giống như cái áo của bạn.Có 3 cách sử dụng css:css cục bộ,css nội,liên kết file .css.

Có 1 điều lưu ý:Minh thấy nhiều bạn sau khi làm mấy trang html thì bỏ ở đâu nó cũng chạy,đến khi viết tới php thì làm tương tự nó lại chẳng ra cái gì.Điều này là vì ngôn ngữ html là ngôn ngữ hiển thi cứ nhấn vô là hiển thị trên trình duyệt thôi,còn php là ngôn ngữ lập trình xử lý nó khác cần có sever để xử lý.Do đó bạn phải cài sever và bỏ file php vào đúng chỗ thì mới có thể chạy được.

Còn về tài liệu học web thì có rất nhiều kể cả tiếng việt và tiếng anh.Theo mình thì mấy bạn lúc mới đầu mới tìm hiểu thì nên đọc mấy tài liệu về tiếng việt cho dễ hiểu dễ tiếp cận,chủ yếu là để hiểu được nguyên tắc làm việc của nó.Sau đó thì các bạn có thể học nâng cao trong các tài liệu tiếng anh.Còn ai tự tin có khả năng thì cứ chọn cho mình 1
                              anh có tài liệu về javascript và php hay cho em xin với.

Comment

Originally posted by 08520598 View Post
                                Chào các bạn.

em đang theo mần PHP với CSDL ... :happy: thích mỗi PHP
                                HTML + CSS tất nhiên phải biết để thiết kế giao diện phải ko ạ ? theo ngu kiến của em là thế ko bik đúng ko :beatbrick:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X