Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tự động logout trong forum, tính năng hay là lỗi?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tự động logout trong forum, tính năng hay là lỗi?

Mình dùng forum thấy có 1 điều khá bất tiện là mỗi lần đăng nhập chỉ cẩn nhấn vào mục mới là bắt đăng nhập lại, thậm chỉ thay đổi chữ ký, thông tin cá nhân, post bài, reply... đều bắt đăng nhập lại, mình không biết đây là 1 tính năng của forum hay là lỗi, nếu là lỗi không biết có bạn nào bị như mình? Nếu không có ai thì là do máy mình, còn nếu nhiều người bị tương tự là lỗi của forum, mong ban điều hành xem xét lại xem, mấy hôm nay bị trường hợp này liên tục.
    P/s: sử dụng mạng wifi trường!!!
    University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
    [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
    [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
    :happy:

Đây là một ví dụ!!!

Comment

hix như em đây đặt chế độ tự động ghi nhớ nên đâu có bị như vậy đâu. mà hình như là login ban đầu 1 lần ở ngoài trang chủ là được rồi mà anh đâu bị lỗi gì đâu ha
      :love:
      Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
      :cry:

Comment

Originally posted by 11520139 View Post
        hix như em đây đặt chế độ tự động ghi nhớ nên đâu có bị như vậy đâu. mà hình như là login ban đầu 1 lần ở ngoài trang chủ là được rồi mà anh đâu bị lỗi gì đâu ha
        Chế độ ghi nhớ chỉ dành cho việc tắt/mở trình duyệt thôi, còn cái này khi mình click vào một mục mới, reply,... edit đều tự logout rồi bắt login lại, như để trả lời cm của bạn mình vừa mới phải đăng nhập lại... thật là bất tiện! Hay tại mạng trường mình nhỉ... có ai dùng mạng trường cho ý kiến với!

Comment

em cug bi zj, mới phải đăng nhập lại để trả lời đây
          :sweat:

Comment

Originally posted by 11520052 View Post
            em cug bi zj, mới phải đăng nhập lại để trả lời đây
            :sweat:
            Chắc tại mạng trường ak, từ ngày lắp mạng tại phòng trọ, tình trạng này ở máy anh không còn nữa!

Comment

e khi đăng nhập vẫn bình thường mà, đâu phải login lại khi vào topic or reply đâu :embarrassed:

Comment

Originally posted by 09520401 View Post
                Chắc tại mạng trường ak, từ ngày lắp mạng tại phòng trọ, tình trạng này ở máy anh không còn nữa!
                dạo trước mình cũng có tình trạng này, bạn để ghi nhớ đăng nhập là ổn thôi
                Hãy là chính mình!

Comment

Originally posted by 09520401 View Post
                  Mình dùng forum thấy có 1 điều khá bất tiện là mỗi lần đăng nhập chỉ cẩn nhấn vào mục mới là bắt đăng nhập lại, thậm chỉ thay đổi chữ ký, thông tin cá nhân, post bài, reply... đều bắt đăng nhập lại, mình không biết đây là 1 tính năng của forum hay là lỗi, nếu là lỗi không biết có bạn nào bị như mình? Nếu không có ai thì là do máy mình, còn nếu nhiều người bị tương tự là lỗi của forum, mong ban điều hành xem xét lại xem, mấy hôm nay bị trường hợp này liên tục.
                  P/s: sử dụng mạng wifi trường!!!

Em thì chưa thấy forum mình bị bao giờ, nhưng anh thử xóa lược sử + cookies, lúc đăng nhập check vào cái ô " ghi nhớ".

Hoặc chắc chắn việc trình duyệt cho phép lưu cookies.

Comment

Session timeout, muốn không bị thì Remember Me

Comment

cái này chắc do mạng đó bạn. chứ chức năng này mạng ổn định mình thấy không vấn đề trừ trường hợp tắt trình duyệt và mở lại thì đăng nhập lại thui

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X