Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để lấy được phần text bị bôi đen trên ứng dụng khác?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C#] Làm sao để lấy được phần text bị bôi đen trên ứng dụng khác?

Em đang làm autolook như mtd,stadict nhưng khi search trên google thì chẳng ra được được gì hết
    nếu anh chị nào biết hay có source code thì chỉ cho em với ,phần hot key em làm được rôi,bây giờ em chỉ cần làm được cái lấy text của ứng dụng khác đang bị bôi đen là được
    Mong các anh chị giúp em với!

Cách đơn giản nhất là gửi tổ hợp Ctrl+C, sau đó đọc clipboard. Lưu lại clipboard trước và sau khi dùng thì phục hồi lại là được.

Comment

Anh/chị ơi,em send Ctrl+C thì được rồi còn hồi phục trạng thái ban đâu của clipboard thì em không biết,anh/chị chỉ cho em cái hồi phục đi

Comment

Originally posted by luongtankhang123 View Post
        Anh/chị ơi,em send Ctrl+C thì được rồi còn hồi phục trạng thái ban đâu của clipboard thì em không biết,anh/chị chỉ cho em cái hồi phục đi
        Ý phục hồi trạng thái clipboard của anh ý là bạn GetText của cái clipboard, Get xong rồi thì lại SetText lại y như cũ.

Comment

Nếu sendkey hoài thì có thể gây phiền phức cho người dùng,vậy làm sao để khi nào người ta bôi đang text thì em mới sendkey?

Comment

Originally posted by luongtankhang123 View Post
            Nếu sendkey hoài thì có thể gây phiền phức cho người dùng,vậy làm sao để khi nào người ta bôi đang text thì em mới sendkey?
            Không có cái đó. Cách mà tiện lợi nhất là người dùng bôi đen rồi nhấn tổ hợp phím do mình định trước (Ctrl Shift Space chẳng hạn). Cái này nếu đã xem qua hooking thì đơn giản thôi.

Comment

Cảm ơn các anh rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X