Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có ai vào IT mà chưa biết gì về IT không???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Lo quái gì. Mình vào trường với "hai bàn tay trắng" và khi ra trường cũng "trắng hai bàn tay". :baffle:
    Không biết chút gì về lập trình hay mạng thì vẫn sống tốt suốt 4 năm để ra trường thôi.
    Và mình cũng biết vô số những anh, chị, bạn cũng y như mình vậy. :byebye:
    Ta đã trở lại . :choler:

Comment

ko bk ji thi` sao di lam` duoc a ? hoc da roi o nha` ak:sad:

Comment

Lúc mới vô trường thì anh chỉ biết mỗi cách bật tắt máy, lướt web, chat yahoo và chơi game (ra tiệm Net cày cuốc riết nên biết):sunglasses:, cộng thêm ít kỹ năng về word nữa:rap:, còn lại mù tịt, chả biết lập trình là gì, mạng là cái chi, cũng chẳng biết trong case máy tính bàn nó lắp ra sao, cài win cũng chẳng biết... nhưng vô trường nhìn mọi người học thì cũng học theo, cái gì không biết thì hỏi bạn, cao cấp hơn tý thì google, đến giờ cũng có thể nói là ở trình độ nhập môn rồi :look_down: Các em vô trường không biết gì thì cũng không sao cả, chỉ cần có đam mê và chịu khó học hỏi, ra trường các em cũng chẳng thua kém ai ( anh chưa làm được điều này :sweat
        <----- Sometime we to hide ------>

Comment

Originally posted by 08520270 View Post
          Lo quái gì. Mình vào trường với "hai bàn tay trắng" và khi ra trường cũng "trắng hai bàn tay". :baffle:
          Không biết chút gì về lập trình hay mạng thì vẫn sống tốt suốt 4 năm để ra trường thôi.
          Và mình cũng biết vô số những anh, chị, bạn cũng y như mình vậy. :byebye:
          Vào trường với hai bàn tay trắng và ra trường với hai bàn tay đen :brick:

Comment

Originally posted by 12520586 View Post
            Mình thích IT nên quyết định thi vào đây, nhưng lại chưa biết gì nhiều về nó. Liệu có ai như mình không nhỉ?
            Các anh chị khóa trước có thể cho em lời khuyên được không??? Bắt đầu thấy hoang mang...:sad::sosad:
            Nếu em định hướng trước được sau này sẽ làm những gì thì sẽ dễ xoáy sâu vào nghiên cứu những thứ cần thiết hơn. Học đại học cũng lang mang nhiều thứ lắm, với những bạn theo CNTT mới vào trường mà chưa hề biết gì về CNTT thì bơi cũng hơi đuối, theo chương trình học nhiều quá rồi sẽ ko định hình được mình sẽ làm cái j sau này .

Sv trường mình theo anh thấy đa số là tự học và tìm hiểu hết thôi, theo IT quan trọng ở chỗ đó. Và cần có "đam mê" nữa.

Chúc em thành công ^^.

Comment

Mình thích IT nên quyết định thi vào đây, nhưng lại chưa biết gì nhiều về nó. Liệu có ai như mình không nhỉ?
              Các anh chị khóa trước có thể cho em lời khuyên được không??? Bắt đầu thấy hoang mang...:sad::sosad:
              yên tâm đi chú, cứ học và hỏi + vọc là sẽ được thôi, đừng quá lo. Thằng bạn anh năm ngoái hỏi việc cài windows thế nào nó cũng có biết đâu, laptop mới mua chỗ bán nó không cài driver cậu ấy vẫn không biết gì cả Dần dần học thì biết

Comment

Tui tình nguyện "phổ cập tin học" cho mấy bạn K7 chưa sử dụng máy tính nhiều :byebye:.Nếu ai cần gì có thể pm hoặc gọi 01642382329
                tui k chắc rằng sẽ giúp được hết các bạn,nhưng sẽ cố gắng hổ trợ các bạn hết khả năng để các bạn có thể sử dụng máy tình 1 cách căn bản nhất

Comment

google...toàn tập :vip:
                  "Đây là lời cảnh báo đến mọi người rằng làm siêu anh hùng rất có hại cho sức khỏe?" -Kick ass! :sure:

Comment

Em yên tâm đi, lúc anh mới vào còn không biết cái máy tính nó ra làm sao nữa , cố gắng mày mò là biết à

Comment

4 năm đủ dài để biến "mèo nhà" thành "cáo"
                      :salute:

Comment

Bạn post được cái bài lên forum này là đã biết về IT quá nhiều rùi, nhiều hơn mình hôi xưa gấp mấy lần rùi.
                        Lo chi, từ từ tìm hiểu vẫn được, vấn đề là đủ kiên nhẫn để tìm hiểu
                        Doan Duy
                        Computer Engineering Department - University of Information Technology
                        Email: duy.doan@icdrec.edu.vn or duyd020990@gmail.com

Comment

Originally posted by 08520526 View Post
                          Không code nhiều như em nghĩ đâu. Chủ yếu là tập khả năng viết báo cáo. :sunglasses:
                          Tập khả năng viết báo cáo là làm gì vậy anh?
                          Học không chơi đánh rơi tuổi trẻ
                          Chơi không học mất hết tương lai

.................................................. .................................................. ..........................................

Comment

Originally posted by 12520629 View Post
                            Tập khả năng viết báo cáo là làm gì vậy anh?
                            Báo cáo theo khoa HTTT là tài liệu mà người lập trình ghi chép lại quá trình và cách thức xây dựng ứng dụng , sao cho 1 lập trình viên khác có thể xây dựng lại được ứng dụng dựa trên tài liệu đó.Đối với khoa HTTT viết báo cáo là cực kì quan trọng.
                            Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

em đã biết đăng bài lên rồi này, vui ghêlaster:

Comment

Cứ từ từ sẽ biết mà ... hồi xưa năm nhất mới vô mình ko biết Winrar là gì .... ^^

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X