Announcement

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi năm nhất có bắt đầu học ngôn ngữ lập trình nào?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi năm nhất có bắt đầu học ngôn ngữ lập trình nào?

Tình hình là hiện nay rảnh kinh khủng, mà em lại ghét rảnh như chó ghét mèo:boss:.... đùa thôi chứ cho em hỏi năm nhất nghành ktpm thì có học lập trình chưa, nếu học thì thì học cơ bản lại pascal hay học lun visual basic hay là cái gì biết ngõ em vọc trước.... ak mà sao trong cuốn tuyển sinh và giấy báo thì ghi là nghành Kỹ Thuật Phần Mềm, còn hổm nay chỉ thấy có Kỹ Thuật Máy Tính với Công Nghệ Phần Mềm thôi vậy, ruốc cuộc KTPM là nghành nào trong 2 nghành đó.
    ..........(-_-) đợi một giấc mơ..........(^_^)..............

Công nghệ phần mềm là tên của khoa, còn Kỹ thuật phần mềm là ngành, nhiệm vụ của khoa CNPM là đào tạo Kỹ sư ngành Kỹ thuật phần mềm.

Comment

Theo mình biết là C bạn à.

Comment

Chỉ có học C thôi,sau đó là C++ or C##,Java

Comment

Originally posted by 12520171 View Post
          Tình hình là hiện nay rảnh kinh khủng, mà em lại ghét rảnh như chó ghét mèo:boss:.... đùa thôi chứ cho em hỏi năm nhất nghành ktpm thì có học lập trình chưa, nếu học thì thì học cơ bản lại pascal hay học lun visual basic hay là cái gì biết ngõ em vọc trước.... ak mà sao trong cuốn tuyển sinh và giấy báo thì ghi là nghành Kỹ Thuật Phần Mềm, còn hổm nay chỉ thấy có Kỹ Thuật Máy Tính với Công Nghệ Phần Mềm thôi vậy, ruốc cuộc KTPM là nghành nào trong 2 nghành đó.
          năm nhất học C đó e :shy:

Comment

C/c++ !
            -------------------------------------
            Đời là bể khổ.
            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
            ------------------------------------------------------------------------

Comment

Em học MMT &TT nhưng cho em hỏi, ngôn ngữ nào mạnh hơn (dễ viết chương trình đầy đủ hơn) vậy anh chị ?

Comment

Originally posted by 12520247 View Post
                Em học MMT &TT nhưng cho em hỏi, ngôn ngữ nào mạnh hơn (dễ viết chương trình đầy đủ hơn) vậy anh chị ?
                Lựa chọn tốt nhất để làm là C, C++, C# - Nói chung là còn tùy ứng dụng
                [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

mỗi ngôn ngữ có một thế mạnh, ưu điểm riêng! còn học cái nào là do em!
                  -----------------------------
                  Mai Văn Khải
                  Software Engineering, University Information of Technology
                  a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Câu trả lời là ngôn ngữ nào cũng được, vấn đề là bạn có chịu học hay không thôi :-))
                    Be different and always different
                    http://archlinuxvn.org/
                    http://theslinux.org
                    http://lab.infosec.xyz

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X