Announcement

Collapse
No announcement yet.

có pro nào lập trình dùm em cái ý tưởng này cái, ấp ủ lâu rồi nhưng còn là Tân SV

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• có pro nào lập trình dùm em cái ý tưởng này cái, ấp ủ lâu rồi nhưng còn là Tân SV

Em là Tân sinh Viên, có cái ý tưởng này mà chưa đủ trình độ làm, có ai rảnh thì làm dùm em cái.
    Các bạn từng chơi game chắc quá quen với từ keylog, các bạn cũng hiểu cảm giác khi bị hack là như thế nào:unhappy:.
    Mấy đứa chỉ cần có chút hiểu biết là code html 1 trang web đơn giản, để vài hình photoshop hay video đã cắt ghép, rồi gắn keylog vào đó thôi, chỉ có việc ngồi chờ gà con down về rồi nó vào mail để xoắn acc thôi:choler:.
    Mặc dù keylog đã lỗi thời lâu rồi, gặp AV là ngủm liền nhưng vẫn còn rất nhiều người bị hack hằng ngày.

Mấy cái keylog khác thì em không rành, nhưng cái thông dụng nhất la perfect keylog, khi máy tính bị nhiễm thì nó chạy ẩn, và có 1 phím hay cụm vài phím để goi nó ra tùy theo cách đặt của hacker.... nếu mình biết được phím tắt đó để gọi nó ra và vào giao diện của nó, thì ID và pass của mail hay FTP của hacker điều có ở đó, pass thì ở dạng ****, nhưng mình có thể dùng Xpass để soi, vậy là xong đời nó rồi.
    Nhưng vấn đề là làm sao để biết được phím tắt để gọi con keylog ra... em có ý tưởng viết 1 phần mềm tự động thử tất cả các tổ hợp phím trên bàn phím, bắt đầu bằng Ctrl +1 ký tự, sau đó thì Ctrl +Shirt + ký tự...vv... cứ lần lượt dò từ từ như thế từ đơn giản đến phúc tạp, sau 1 lần thử thì phần mềm cũng sẽ tự động bấm Alt+F4 để đóng mấy của sổ phần mềm gọi nhầm..... cứ treo máy dò lần lượt như thế cho đến khi icon keylog hiện ra ở taskbar thì xong :choler:.
    Có pro nào nghĩa hiệp thì code rồi chia sẻ rộng rãi trên mạng để bọn hacker bị gậy ông đập lưng ông, không thì góp ý rồi vài năm nữa em code cũng được. Thanks đã đọc bài
    ps: cái này là để phá những đứa hack chứ không phải đi hack đâu, mấy bác đừng ném gạch hay gọi công an tội nghiệp em:unhappy:
    ..........(-_-) đợi một giấc mơ..........(^_^)..............

perfectkeylog dùng anti virus thường là tìm ra thôi

Comment

cái này làm nhanh lắm. em đọc tài liệu về C# phần Mouse and Key Event rồi tự làm đi;
      nếu rảnh thì anh làm nhưng ko hứa trước

Comment

Originally posted by 12520171 View Post
        Em là Tân sinh Viên, có cái ý tưởng này mà chưa đủ trình độ làm, có ai rảnh thì làm dùm em cái.
        Các bạn từng chơi game chắc quá quen với từ keylog, các bạn cũng hiểu cảm giác khi bị hack là như thế nào:unhappy:.
        Mấy đứa chỉ cần có chút hiểu biết là code html 1 trang web đơn giản, để vài hình photoshop hay video đã cắt ghép, rồi gắn keylog vào đó thôi, chỉ có việc ngồi chờ gà con down về rồi nó vào mail để xoắn acc thôi:choler:.
        Mặc dù keylog đã lỗi thời lâu rồi, gặp AV là ngủm liền nhưng vẫn còn rất nhiều người bị hack hằng ngày.

Mấy cái keylog khác thì em không rành, nhưng cái thông dụng nhất la perfect keylog, khi máy tính bị nhiễm thì nó chạy ẩn, và có 1 phím hay cụm vài phím để goi nó ra tùy theo cách đặt của hacker.... nếu mình biết được phím tắt đó để gọi nó ra và vào giao diện của nó, thì ID và pass của mail hay FTP của hacker điều có ở đó, pass thì ở dạng ****, nhưng mình có thể dùng Xpass để soi, vậy là xong đời nó rồi.
        Nhưng vấn đề là làm sao để biết được phím tắt để gọi con keylog ra... em có ý tưởng viết 1 phần mềm tự động thử tất cả các tổ hợp phím trên bàn phím, bắt đầu bằng Ctrl +1 ký tự, sau đó thì Ctrl +Shirt + ký tự...vv... cứ lần lượt dò từ từ như thế từ đơn giản đến phúc tạp, sau 1 lần thử thì phần mềm cũng sẽ tự động bấm Alt+F4 để đóng mấy của sổ phần mềm gọi nhầm..... cứ treo máy dò lần lượt như thế cho đến khi icon keylog hiện ra ở taskbar thì xong :choler:.
        Có pro nào nghĩa hiệp thì code rồi chia sẻ rộng rãi trên mạng để bọn hacker bị gậy ông đập lưng ông, không thì góp ý rồi vài năm nữa em code cũng được. Thanks đã đọc bài
        ps: cái này là để phá những đứa hack chứ không phải đi hack đâu, mấy bác đừng ném gạch hay gọi công an tội nghiệp em:unhappy:
        ai hack cũng có nguyên do của nó, ko phải cứ hack là xấu, mình chỉ nên khuyến khích ng ta ko chơi hack thôi, những tên hack sẽ bị admin xử li, sao bạn lại nghĩ ra cái cách "phá" như vậy! ko đồng tình tí nào! dù sao cũng ko giúp dc bạn. nếu bạn quyết tâm đến vậy thì tự mày mò xem sao! có gì ko làm dc thì hỏi chứ mấy anh chị ở đây cũng bận lắm nếu mà giúp hết thì hơi....... khó!
        Đặng Thị Kim Luyến
        kimluyen.ce@gmail.com
        (+84)169.790.1226
        University of Information Technology (UIT)

Comment

Ồ, thix cách nói chuyện của em K7 này :sogood:

Comment

Originally posted by 11520231 View Post
            perfectkeylog dùng anti virus thường là tìm ra thôi
            bạn không đọc kỹ bài mình viết ak, dùng AV thì nó chém đẹp PK rồi, nhưng mình muốn phần mềm gọi con keylog đó ra để soi ID và pass mail hay FTP của hacker, thế là những gì nó đang có và nó đã hack được sẽ tan thành mây khói (chỉ phá chứ không lấy của nó).... rồi chia sẻ phần mềm này rộng rãi trên forum thì sẽ không còn đất cho những hacker nửa mùa ( mình gọi là hacker nửa mùa vì nó chỉ biết tải PK rồi gắn vào web của nó thôi, trình độ gà con cũng làm thế này được rồi).

Comment

Originally posted by 11520231 View Post
              Ồ, thix cách nói chuyện của em K7 này :sogood:
              ai cũng nói như thế:sunglasses: nhưng em nói tiếng người Phú Yên nên luôn bất đồng ngôn ngữ với mọi người :nose:

Comment

Cho bạn 1 ý tưởng khác : Nhận biết các ứng dụng nào đang capture lại 1 phím vừa được nhấn :shy:
                Nếu có người rảnh để ct của mình ngồi thử các hot key, chưa kể việc bất tiện khi trùng hot key của các ct khác, làm nó rối tung lên, thì cài AV và scan là cách đơn giản hơn rất nhiều :happy:
                “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
                Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
                Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

:doubt: code cái này thì C# + event là ra, chương trình này chắc không tới 1000 dòg code. Nhưng vấn đề là bàn phím có 102 kí tự... tính ra là cần dò tầm khoảng (P(2) 102) trường hợp T_T... má ơi 1 con số quá lớn... dùng antivirus để mần nó cho lẹ T_T.
                  Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                  Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 12520527 View Post
                    Cho bạn 1 ý tưởng khác : Nhận biết các ứng dụng nào đang capture lại 1 phím vừa được nhấn :shy:
                    Nếu có người rảnh để ct của mình ngồi thử các hot key, chưa kể việc bất tiện khi trùng hot key của các ct khác, làm nó rối tung lên, thì cài AV và scan là cách đơn giản hơn rất nhiều :happy:
                    đại ca này lại chưa đọc kỹ bài viết của em rồi, em nói là sau mỗi lần dò thì phần mềm cũng sẽ đồng thời nhấn Alt+F4 để tắt các ứng dụng nhầm với hotkey, khi nào đúng phím tắt gọi PK ra thì cái icon của PK nó vẫn nằm im ở taskber chứ Alt+F4 nó không mất.

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                      :doubt: code cái này thì C# + event là ra, chương trình này chắc không tới 1000 dòg code. Nhưng vấn đề là bàn phím có 102 kí tự... tính ra là cần dò tầm khoảng (P(2) 102) trường hợp T_T... má ơi 1 con số quá lớn... dùng antivirus để mần nó cho lẹ T_T.
                      chém nó thì dễ rồi, mình chém được nhưng thằng hacker đó vẫn cứ đi hacker những người khác, vấn đề của mình là làm phần mềm này để chia sẻ rộng rãi để bọn haker gà này không còn chỗ đứng nữa (nghĩ lại thì với cái trình độ lừa tình bằng keylog, code 1 web đơn giản mà nó có thể kiếm được vài trăm k mỗi ngày thì cũng không xứng đáng chút nào)

Comment

Theo mình cái này ko khả thi lắm đâu , gọi hot key thì dễ , vấn đề là sẽ bị trùng với các hot key của các ứng dụng khác làm chạy tùm lum chương trình lên. Với lại tổ hợp phím khá nhiều , thử hết thì chắc lâu lắm. Hình như có thể dùng KAV để phát hịên cái keylog này rùi run nó lên cũng đc mà ^^. Mình nghĩ vậy.

Comment

ý tuong dồi dào .....đọc sách đi
                          Nếu bạn không thực hiện ước mơ của mình . Người khác sẽ mượn ban thực hiện ước mơ của họ :go:
                          Facebook

Comment

thực ra ý tưởng này ko khả thi....đơn cử một ví dụ: App gọi Shift+T=> ko có j xảy ra => gọi Alt - F4 => windows hiện dialog shutdown => bấm Shift+U => máy shutdown ( hay j đó tùy mode)....=)))))))))))))))))))))

Comment

Cái này dùng AV là phát hiện dc hết thôi - lập trình cái này ko mấy khả thi khi mà bàn phím có tới 102 phím - phần mềm ko biết sẽ phức tạp tới mức nào. Hơn nữa mình nghĩ việc phá hacker là ko thực sự cần thiết và cũng ko phải là đơn giản
                              [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X