Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhận xét về Laptop!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520396 View Post
    Một khi ai đã có máy 8 GB Ram rồi thì không còn nhận xét như bạn!
    Số người sử dụng nhiều chương trình hoặc chương trình nặng đến mức cần ram > 4GB không nhiều, cho nên theo em thì khi nào thấy mình thuộc trong nhóm người này thì hẵng nghĩ tới ram 8GB, không dùng hết thì cũng phí thật !!!

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
      Số người sử dụng nhiều chương trình hoặc chương trình nặng đến mức cần ram > 4GB không nhiều, cho nên theo em thì khi nào thấy mình thuộc trong nhóm người này thì hẵng nghĩ tới ram 8GB, không dùng hết thì cũng phí thật !!!
      Nếu vẫn nghĩ dư ram là phí thì hãy theo dõi thử CPU ( ¬‿¬) Mình ko nghĩ rằng có mấy người khai thác tới 30% công suất CPU trong suốt thời gian hoạt động đâu ( ¬‿¬)
      Nếu có ý định sử dụng máy lâu dài thì cứ kit 2x4GB thẳng tiến. Một khi đã chọn kit 2x2GB mà sau này nâng cấp sẽ còn phí hơn.

Công nghệ sau 2-3 năm là đã bị lỗi thời. Hồi năm 1 mua máy nghĩ 2GB là đủ nhưng giờ 4GB vẫn thấy thiếu ┐( ̄ー ̄)┌

Comment

Originally posted by 12520118 View Post
        mình nói thiệt cái con Dell inspiron trong link giá 18 chai
        bạn mua Dell Latitude của anh Bằng còn ngon hơn đấy . mình ko biết là hàng 2 hand hay hàng gì
        nhưng cho dù có hàng 2hand thì Latitude >>>>> Inspiron .
        còn tại sao thì chắc bạn biết , inspiron dòng cấp thấp nhất của dell sao so dc với dòng Latitude . đừng chăm chăm nhìn vào cấu hình , mà nhìn vào nhiệt độ , vỏ , loa , bàn phím , ... ấy
        Mấy con Latitude anh nhập US hết chỉ k box thôi, nên mới có giá tốt vậy đó ^^

Comment

Originally posted by 09520243 View Post
          Nếu vẫn nghĩ dư ram là phí thì hãy theo dõi thử CPU ( ¬‿¬) Mình ko nghĩ rằng có mấy người khai thác tới 30% công suất CPU trong suốt thời gian hoạt động đâu ( ¬‿¬)
          Nếu có ý định sử dụng máy lâu dài thì cứ kit 2x4GB thẳng tiến. Một khi đã chọn kit 2x2GB mà sau này nâng cấp sẽ còn phí hơn.

Công nghệ sau 2-3 năm là đã bị lỗi thời. Hồi năm 1 mua máy nghĩ 2GB là đủ nhưng giờ 4GB vẫn thấy thiếu ┐( ̄ー ̄)┌
          ram dư vẫn tốt hơn tới hồi thiếu thì biết lấy đâu ra mà bù vào :unhappy: ... học CNTT đâu phải ai cũng như ai. mỗi người còn có thú vui riêng nữa.
          em đăng kí bên hệ thống nhưng cũng thích render :embarrassed: ...
          render nhỏ nhỏ ít ít nên ko sắm Quadro... để kẻo các bác lại cho em gạch... :confuse:
          nay điện thoại như s3 .... đều ram 1GB ... nhu cầu con người ngày càng cao. ứng dụng càng nhiều.
          => RAM THỪA LÀ TỐT KO CÓ XẤU...
          chủ topic ko nên để cấu hình làm mờ con mắt...
          sắm máy muốn sài lâu dài thì phải quan tâm đến nhiệt độ của máy. máy thuộc loại gì cao cấp trung cấp hay cấp thấp, 100% nên mua máy new 100% mua hàng 2 thì chấp nhận may rủi.
          và nơi bán... nếu thấy con nào ưng ý ... mà ko bik mua chỗ nào cứ post bài hỏi :sogood: các bạn các anh chị bik sẽ giúp cho :confuse:
          :aboom:

Comment

làm con A4 đc rồi

Comment

=> RAM THỪA LÀ TỐT KO CÓ XẤU...
              => RAM THỪA LÀ PHÍ :brick:
              “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
              Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
              Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Originally posted by 12520527 View Post
                8GB RAM -> Hơi phí :baffle:
                Thực tế thì SV như bọn mình, dùng lap 2GB hoặc 4GB là quá rồi, nếu không có nhu cầu, 8GB thực sự là 1 sự lãng phí :funny:
                ví dụ như chạy máy ảo macos, để lập trình iphone thì không phí đâu em.

Comment

Originally posted by 12520118 View Post
                  mình nói thiệt cái con Dell inspiron trong link giá 18 chai
                  bạn mua Dell Latitude của anh Bằng còn ngon hơn đấy . mình ko biết là hàng 2 hand hay hàng gì
                  nhưng cho dù có hàng 2hand thì Latitude >>>>> Inspiron .
                  còn tại sao thì chắc bạn biết , inspiron dòng cấp thấp nhất của dell sao so dc với dòng Latitude . đừng chăm chăm nhìn vào cấu hình , mà nhìn vào nhiệt độ , vỏ , loa , bàn phím , ... ấy
                  Mấy con dell Latitude đó là hàng 2 hand chứ còn gì. đã dùng đc một năm hết bảo hành, còn bảo hành 2 năm kia là mua gói bảo hành 2 năm của dell.

Comment

Theo mình mua để chủ yếu học tập nên cấu hình trung bình là dc rùi, ở khoảng này em vote cho hp có 1 con tầm 10tr. Còn mua load game thì nên làm 1 con pc chứ lap ko chịu nổi tiền đâu. Còn mua vừa học vừa chơi game nặng thì Lap tầm 20tr trở lên mới sống lâu (khoảng 5,6,7 năm), mấy lap acer cấu hình mạnh giá mềm cũng chịu dc 3,4 năm là phải đi thay linh kiện rùi

Comment

thì ý em là nếu k có nhu cầu thì mới là phí :happy:
                      Originally posted by 08520654 View Post
                      ví dụ như chạy máy ảo macos, để lập trình iphone thì không phí đâu em.
                      “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
                      Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
                      Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Giá sai lầm ak dell 1 vote cho dell audi A5 phòg mình 2 ng xài cái này chạy mát lắm mình xài con 500GB ram 4GB nhưng thấy củng ổn còn thằng bạn mình nó mua cái 1TB ram 8GB xài dc nhưng theo mọi ng nhận xét thì nó nhìn ko dc đẹp lắm nếu vấn đề này ko quan tâm là ok giá tham khảo cho con 8GB 1TB 15.6" là <=14.5tr
                        Ps: con mình đang xài bửa té cầu thang bị nứt vỏ rồi mà vẩn ok ko có biểu hiện gì lạ hết
                        Lúc mới vào UIT :byebye:
                        Học xong năm 1: :haha:
                        Học xong năm 2: :sexy:
                        Học xong năm 3: :baffle:

Comment

"Dell Audi A5 tên đầy đủ và chính xác từ Dell là Dell Inspiron 15R 5520.Dòng Inspiron là dòng rẻ tiền nhất của Dell,chất lượng kém nhất và tỉ lệ hỏng hóc cũng cao nhất.Đâu phải ngẫu nhiên mà so với các dòng khác của Dell như Vostro 3xxx hay Latitude thì Inspiron lúc nào cấu hình cũng cao nhất mà giá mềm nhất,đương nhiên cái gì cũng có giá của nó,để được cấu hình cao thế mà giá bán không đội lên thì nó cắt giảm xuống dùng linh kiện rẻ tiền tạo nên body con máy để vẫn có lợi nhuận (vì các hãng nó chả có làm từ thiện bao giờ đâu).Nói chung là ưu tiên hiệu năng hơn tất cả mọi thứ thì cứ xúc,còn các tiêu chí khác thì nó cũng kém xuống theo giá tiền của con máy thôi.Dòng chơi game thực sự đúng nghĩa chỉ dành cho game của Dell là Alienware thì giá thế nào bạn tự Google ra là biết,so với đám Inspiron mà nhiều người vẫn tự hỏi nó có gì mà mắc thế thì cũng có lí do của nó.Mấy cái đám cấp thấp của hãng thường chả có gì ngoài cái cấu hình,thế nên đừng trông mong nhiều vào việc cày cuốc với đám này,có chăng là nếu dùng nhẹ nhàng như văn phòng,phim ảnh thì so với các dòng đắt tiền hơn không khác nhau nhiều thôi.Có bao giờ hỏi tại sao những chiếc motor thể thao cái thân nó luôn to vậy không?Tại vì phải tối ưu giữa bộ vỏ với động cơ.Giờ quăng cái cục máy 500cc lên cái khung của Wave RSX,chạy mà không banh xe mới là lạ đó"
                          => cái này bên voz, thường thì mấy chú trên các forum toàn kêu con này nóng máy, build chán.

Comment

Đừng mua con đó, VGA 7670M thì 1GB hay 2GB cũng chẳng khá hơn đâu, thành ra dư + phí.
                            Nếu thích Audi thì làm em này thui: DELL AUDI A5 N5520 Core i7- 3632QM - 8GB - 1TB - VGA 1GB 15.3m được, 2m5 để sắm smart phone :smile:

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X