Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần giải đáp gấp - nhờ mọi người

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giải đáp gấp - nhờ mọi người

Khi mình cố gắng xóa 1 file thì nó hiện lên ''the action cannot be completed because the folder or a file in it is open in another program''? nhờ anh chị và các bạn giải thích và gỡ rối giùm! thank trước nha, hihi :tire::funny::byebye:

Chương trình bị dùng bởi 1 chương trình khác. Dùng chương trình Unlocker xóa cho nhanh.

Comment

Vote dùng Unlocker để xóa
      [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Trước tiên bạn coi xem file đó đã dc mở bởi chương trình nào chưa. Có thể vào Task Manager xem, nếu có end task nó, và bạn có thể xoá file đó. Còn không thì thử soft Unlocker xem sao.
        Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Originally posted by 12520627 View Post
          Khi mình cố gắng xóa 1 file thì nó hiện lên ''the action cannot be completed because the folder or a file in it is open in another program''? nhờ anh chị và các bạn giải thích và gỡ rối giùm! thank trước nha, hihi :tire::funny::byebye:
          restart máy ròi xóa... h:
          :aboom:

Comment

Thử mọi cách đã nêu ở trên ^^

Comment

Dùng unlocker xóa được rồi! cảm ơn mọi người

Comment

nếu dùng unlocker mà không xóa được thì boot bằng MiniXP mà xóa. Còn việc vào TaskManager tìm chương trình nào đang sử dùng file đó được thì quả là pro.

Comment

Thật ra ko phải cái gì cũng xem đc trong task manager. một số spyware ko hiện lên trong task manager vẫn âm thầm chạy đấy thôi.

Comment

sẵn tiện hỏi mọi người luôn ''idm cannot find 1 file s that are necessary for browse or system integration. please reinstall idm''

Comment

sẵn tiện hỏi mọi người luôn ''idm cannot find 1 file s that are necessary for browse or system integration. please reinstall idm''
                      Thử gỡ bỏ hoàn toàn cái IDM đó, rồi lên ạng kiếm cái IDM khác về cài lại, kiếm patch hay crack đàng hoàn vào!

Sẵn tiện hỏi mọi người là có Unlocker nào có thể chạy trên win 7 64 bit ko z?
                      Chạy tự động giống như trên win xp ak, lúc có biểu tượng trên khay hệ thống thì mình xóa file nào ko được thì Unlocker tự động hiện ra!
                      Thank mọi người nhiều!

Comment

Originally posted by kengo14 View Post
                        Thật ra ko phải cái gì cũng xem đc trong task manager. một số spyware ko hiện lên trong task manager vẫn âm thầm chạy đấy thôi.
                        làm gì có con nào ko hiện trong task manager được... chẳng qua là nó run ở dạng process hay service thôi... trừ phi thằng viết spyware bá đạo tới mức cho nó chạy ở dạng thread thì mới ko thấy trong task manager thôi :angry:. Nhưng mà có là như thế thì cũng phải có process để gọi tới nó... tìm được cái process đó chém nó đi là được :boss:
                        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                          làm gì có con nào ko hiện trong task manager được... chẳng qua là nó run ở dạng process hay service thôi... trừ phi thằng viết spyware bá đạo tới mức cho nó chạy ở dạng thread thì mới ko thấy trong task manager thôi :angry:. Nhưng mà có là như thế thì cũng phải có process để gọi tới nó... tìm được cái process đó chém nó đi là được :boss:
                          Có rootkit đi cùng là nó ẩn được ngay :vip: Mà nếu để nó lây lan nhiều quá rồi thì chém cái process đó xong nó lại chạy lại y như cũ
                          [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Cách nhanh nhất là "del tree" explorer.exe trong Task Manager xong chạy lại explorer.exe rồi xóa file bạn cần xóa là đc.
                            ...mỗi ngày tôi chọn một niềm vui... :happy:
                            ...chọn tới chọn lui...hết một ngày...
                            :nosebleed:

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X