Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai là sinh viên KTX DHQG thì vô đây

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

tình hình là sinh viên nam được ở lại tất cả , được xếp phòng mới ( mới vừa dọn xong )
    còn girl thì chỉ có 4 tỉnh là được ở lại : an giang . bình dương . .. ( không nhớ )
    mấy boy yên tâm được rồi

Comment

Vẫn dc ở lại nhà cũ nhưng phòng khác :doubt:

Comment

Originally posted by 10520479 View Post
        tình hình là sinh viên nam được ở lại tất cả , được xếp phòng mới ( mới vừa dọn xong )
        còn girl thì chỉ có 4 tỉnh là được ở lại : an giang . bình dương . .. ( không nhớ )
        mấy boy yên tâm được rồi
        tất cả nam hay là nam của 13 tỉnh xd vậy bạn?

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
          Của mấy tỉnh xây dựng thôi bạn. Mình ko thuộc nên bi out nek! chờ đuổi rồi đi! haha

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
            nam của 13 tỉnh xây dựng thôi nhé, còn ko xây thì B2 thẳng tiến, em ở lầu 11 đây

Comment

Originally posted by 11520140 View Post
              nam của 13 tỉnh xây dựng thôi nhé, còn ko xây thì B2 thẳng tiến, em ở lầu 11 đây
              =))
              đang ở quê mai anh học xong mới vô ktx, kiểu này chắc lầu 12 :-(

Comment

Bái bai các bạn, mình ghét cái KTX này rồi

Comment

nếu phải chuyển qua khu B thì cả 1 vấn đề ak
                  nản hiết sứt
                  HEART TO HEART

Comment

tình hình là đã dc ở lại nhưng khác phòng cơ mà sao cái thẻ vẫn ghi là ba5 1015 nhỉ troll à:what:
                    Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

Originally posted by 11520034 View Post
                      tình hình là đã dc ở lại nhưng khác phòng cơ mà sao cái thẻ vẫn ghi là ba5 1015 nhỉ troll à:what:
                      Chỉ là vẻ bên ngoài , quan trọng là ruột :hungry:

Comment

Mình qua bên KTX khu B xem thử, thấy hàng chục khu nhà cao ốc nhìn đẹp lắm, nhưng theo mình nó chưa hoàn thiện gì cả!

Comment

Trường hợp này là đồng ý ở và đóng tiền khu B or A mở rộng.
                          Nhưng do khu B chưa bàn giao cho KTX nên được ở ghép ổn định chỗ ở trước, nghe đâu 1 tháng thì chuyển đi.
                          p/s:Ở ghép hình như 1 phòng 8 người được xêp them 2 người nữa nằm dưới đất thì phải :sad:
                          Originally posted by 11520140 View Post
                          tình hình là mới đi đóng tiền về, những ai thuộc 13 tỉnh có xây dựng thì được ở lại khu A hết, bất kể năm 1234. Còn ko xây dựng thì khu B thẳng tiến, có 1 số trường hợp ở ghép thì ko bik tại sao, còn khu A mở rộng thì chưa hoàn thành nên chưa được sử dụng.
                          Bạn Là Người Có Bản Lĩnh!
                          Hãy Hành Động Để Thể Hiện.
                          Đã Hứa Thì Phải Làm.
                          Xã Hội Tự Do Là Tiến Tới Tự Chủ Không Lãnh Đạo!!
                          Hãy Làm Những Gì Bạn Muốn Và Đừng Quan Tâm Người Khác Nghĩ Gì
                          Xã Hội Đã Và Đang Thay Đổi Như Thế

Comment

Nhầm rồi các thanh niên, theo mình hỏi mà biết được thì nguyên nhân là do có những tỉnh xây 1 nhà nhưng số sv thì đông hơn nhiều nên mới có chuyện di chuyển như thế, những tỉnh được ở lại là do xây đủ nhà cho sv của tỉnh đó tiếp tục ở. Ds ai ở nhà B đã an bày cả rồi, các bạn có thể dùng thẻ ktx của mình quét thử --> đã có tên nhà và số phòng trong thông tin (hiện trên màn hình). Giờ đóng tiền thì ở, không đóng thì không ở. Thế thôi!!

Bonus: mình đã xem qua danh sách sv được xếp ở nhà A12 năm nay (nhà Tiền Giang xây, sinh viên Bình Dương và Tiền Giang ở, nhà A14 thì ngược lại). Toàn bộ danh sách đều là sinh viên năm nhất và sinh viên cũ đã đóng tiền của 2 tỉnh này. Vậy nên các bạn còn lại sau đó vẫn có khả năng được chuyển sang khu B (dù cả Bình Dương và Tiền Giang đều có xây dựng 1A ở KTX)

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X