Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin ở khu vực gần trường đại học, không ở KTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ở khu vực gần trường đại học, không ở KTX

Thưa thầy, sáng nay e có nghe nói nhà trường bắt sinh viên phải ở KTX và nghiêm cấm ở khu vực đô thị ĐHQG... Thầy cho e hỏi e ở khu vực gần trường ĐH KHXH-NV đc không ạ???.... vì đó là nhà của người quen (bà con) kinh doanh ở đó,...
    .....Sống chậm lại... Nghĩ khác đi... Yêu thương nhiều hơn.....

E cũng cần hỏi câu hỏi tương tự ạ?
    E ở gần ĐH KHTN, trong 1 khuôn viên khu trọ có cổng ngoài, tương đối an toàn hơn so với khu khác:
    1/. Có 4 camera hoạt động
    2/. Cô chủ nhà đi kiểm tra thường xuyên
    3/. Có hợp đồng và nội quy phòng trọ
    4/. Có Giới hạn giờ giấc ra vào khu trọ, 22h30 đóng cửa
    5/. Không cho người lạ vào khu trọ, thứ 7, CN mới đc dẫn bạn đến phòng chơi
    6/. Đi bộ tới trường CNTT khoảng 15p

Sẽ làm giấy xác nhận tạm trú+ bản sao hộp đồng phòng trọ+ nếu cần sẽ có giấy xác nhận của ba mẹ => vậy e có xin đc ở khu trọ này đc không ạ?
    E đóng tiền 10 tháng (1 năm ) rồi, bây giờ trường ko cho ở nữa thì e cũng đâu có lấy tiền lại đc, vậy xin trường có quy định lại hoặc cần có những giấy tờ xác nhận nào thì e làm luôn ạ?

Comment

Năm nay lại bắt sinh viên ở trọ trong ktx ah, mấy năm trước thì sinh viên năm nhất vào ktx còn bị đuổi như gì ấy

Comment

Originally posted by 12520657 View Post
        Ngoại trừ điều số 6 ra thì anh tưởng em đang nhắc đến nhà tù =))
        Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
        ...

Comment

Originally posted by 12520657 View Post
          E cũng cần hỏi câu hỏi tương tự ạ?
          E ở gần ĐH KHTN, trong 1 khuôn viên khu trọ có cổng ngoài, tương đối an toàn hơn so với khu khác:

Sẽ làm giấy xác nhận tạm trú+ bản sao hộp đồng phòng trọ+ nếu cần sẽ có giấy xác nhận của ba mẹ => vậy e có xin đc ở khu trọ này đc không ạ?
          E đóng tiền 10 tháng (1 năm ) rồi, bây giờ trường ko cho ở nữa thì e cũng đâu có lấy tiền lại đc, vậy xin trường có quy định lại hoặc cần có những giấy tờ xác nhận nào thì e làm luôn ạ?
          Biết chổ này luôn. Năm 1 mình cũng ở đây, ăn rồi ngoài việc học mình còn có 1 việc nữa là gây lộn với bà chủ ==))
          Tự tin sẽ mang lại chiến thắng

Comment

Originally posted by 10520566 View Post
            Năm nay lại bắt sinh viên ở trọ trong ktx ah, mấy năm trước thì sinh viên năm nhất vào ktx còn bị đuổi như gì ấy
            à. chuẩn bị để đạp bằng mấy dãy trọ đó mà. đất quy hoạch chắc sắp đc thu hồi để xây dựng ĐH Quốc Gia. đoán thế!
            -----------------------------
            Mai Văn Khải
            Software Engineering, University Information of Technology
            a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Hic... Mấy thầy đi xem SV rồi a??? :sosad:

Comment

Vấn đề ở trọ.Giúp mình gấp.

Mình là sinh viên khóa 7,vào hồi lúc sắp nhập học mình ra sài gòn sớm và đã thuê nhà trọ (với 1 người bạn học năm 2) ở khoảng giữa trường mình vơi ngã ba 621.Mình đã lỡ đóng hết tiền phòng ở tới 3 tháng rồi,cũng mua đồ đạc sinh hoạt hết rồi.Nhưng mà sáng nay đi sinh hoạt công dân đầu khóa thì nghe mấy thầy nói là phải ở kí túc xá không được ở trọ.Mà nếu muốn ở ngoài thì không được ở khu đô thị làng đại học.Giờ mình phải làm sao?Có thể tiếp tục ở trọ không?Hay phải chuyển vào kí túc xá.Lỡ mua đồ và đóng tiền phòng hết rồi.Giờ chẳng lẽ bỏ hết.Mong mọi người giúp đỡ

Comment

Originally posted by 12520603 View Post
                  Thưa thầy, sáng nay e có nghe nói nhà trường bắt sinh viên phải ở KTX và nghiêm cấm ở khu vực đô thị ĐHQG... Thầy cho e hỏi e ở khu vực gần trường ĐH KHXH-NV đc không ạ???.... vì đó là nhà của người quen (bà con) kinh doanh ở đó,...
                  Có việc này nữa à??? Ai rảnh mà đi kiểm tra xem mình ở chỗ nào chứ, chắc nhà trường giỡn chơi thôi :sunglasses::sunglasses::sunglasses::sunglasses::s unglasses:
                  Black Kai
                  :vip::vip::vip::vip:

Comment

Bạn cũng giống mình đó! Mình thì ở nhà người thân cho thuê trọ trong khu đô thị ĐHQG....... Đang chờ câu trả lời của quý thấy cô :stick:

Comment

Originally posted by 11520070 View Post
                      Có việc này nữa à??? Ai rảnh mà đi kiểm tra xem mình ở chỗ nào chứ, chắc nhà trường giỡn chơi thôi :sunglasses::sunglasses::sunglasses::sunglasses::s unglasses:
                      uhm.... hi vọng là giỡn thôi.... hì hì ..... :stick:

Comment

bạn có thể đăng tin nhượng lại phòng trọ , mình thì thấy cái đoạn bạn nói rất phức tạp đó , mình đi học qua mà cũng thấy ghê ghê . nếu là năm 1 mình sẽ chọn ktx . góp ý nhỏ
                        THINK SIMPLE

Comment

Originally posted by 12520290 View Post
                          Mình là sinh viên khóa 7,vào hồi lúc sắp nhập học mình ra sài gòn sớm và đã thuê nhà trọ (với 1 người bạn học năm 2) ở khoảng giữa trường mình vơi ngã ba 621.Mình đã lỡ đóng hết tiền phòng ở tới 3 tháng rồi,cũng mua đồ đạc sinh hoạt hết rồi.Nhưng mà sáng nay đi sinh hoạt công dân đầu khóa thì nghe mấy thầy nói là phải ở kí túc xá không được ở trọ.Mà nếu muốn ở ngoài thì không được ở khu đô thị làng đại học.Giờ mình phải làm sao?Có thể tiếp tục ở trọ không?Hay phải chuyển vào kí túc xá.Lỡ mua đồ và đóng tiền phòng hết rồi.Giờ chẳng lẽ bỏ hết.Mong mọi người giúp đỡ
                          ở đâu là quyền công dân. mấy thầy chỉ khuyên khích ở KTX thôi. ở trọ ngoài thì chú ý an ninh, điện nước...... hơn so với KTX.:look_down:
                          :funny::brick::beauty::what:

Comment

Originally posted by 12520290 View Post
                            Cũng khó khăn nhỉ, hoặc bạn chịu khó ở KTX QP 1 tháng rồi chịu để phòng ở ko đó 1 tháng tạm. Tìm được người sang lại phòng trọ cũng ok.

Lê Thanh Sang
                            KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Hỏi về đơn xin không ở ký túc xá

Cho em hỏi là mẫu đơn xin không ở ký túc xá là như thế nào ạ? khi nào phải nộp? :smile:
                              Thông cảm cho em nếu bài trùng :nose:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X