Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Thắc mắc]_ Vấn đề ở trọ trong khu đô thị ĐHQG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Thắc mắc]_ Vấn đề ở trọ trong khu đô thị ĐHQG

Sáng nay nghe thầy Toàn thông báo là sinh viên ĐH CNTT ko đc ở trọ trong khu đô thị ĐHQG, e thấy nhiều bạn cũng có ý kiến muốn hỏi và thắc mắc, nhưng mỗi bạn cứ lập 1 topic thì ko biết bao nhiêu cho đủ, lại làm loãng box thì khó theo dõi và các thầy khó trả lời nữa, bản thân e cũng đang ở trọ gần ĐH KHTN, e có 1 số lý do nêu ra như thế này không biết có đc trường chấp nhận cho ở tại khu trọ này ko:
    1/. Sinh viên đi học thì ai cũng muốn ở gần trường cho tiện việc đi lại, giảm kinh phí di chuyển
    2/. Khuôn viên khu trọ cũng tương đối an toàn (có camera, có chủ nhà, có cổng và giờ giấc ra vào quy định rõ ràng,hầu hết là các SV năm nhất thuộc các trường ĐHQG đang ở trọ,..)
    3/. Khu trọ có hợp đồng rõ ràng, hầu hết các bạn đều đã đặt cọc tiền trước 3 tháng, 6 tháng hoặc 10 tháng (riêng khu của e là đặt 10 tháng), tiền ko lấy lại đc!
    4/. Biết là khu vực không an toàn, nhưng ở SG đất chật người đông thì tệ nạn cũng là điều ko tránh khỏi ở đâu cũng có chứ ko riêng gì khu đô thị ĐHQG, chỉ bản thân mình biết giữ gìn, đi học/ học về đúng giờ quy định, cẩn thận trong từng sinh hoạt là đc!
    Nếu cần có giấy tờ xác nhận, giấy đk tạm trú hay các giấy tờ liên quan cần nộp để xin phép ở lại khu trọ thì kính xin trường duyệt và thông báo, e sẽ tuân thủ đúng quy định của trường! Mong thầy cô có phản hồi sớm ạ! Chân thành cảm ơn thầy cô!
    Bạn nào có cùng quan điểm thì post ở topic này để đc trường xét duyệt, cảm ơn các bạn!

Trường chắc là có ý muốn tất cả sv năm nhất vô ở KTX đấy mà...
    BẮT ĐẦU TỪ NHỮNG VIỆC NHỎ NHẶT...

Comment

Nhớ là cái này hồi trưa up rùi mà @@
      ...mỗi ngày tôi chọn một niềm vui... :happy:
      ...chọn tới chọn lui...hết một ngày...
      :nosebleed:

Comment

Nghe thông tin là sang năm sau tất cả sinh viên phải vào ở ktx và sẽ tiến hành dẹp những khu trọ để xây dựng khu đô thị Đại Học chứ không còn là làng Đại Học :sosad:
        Originally posted by 12520657 View Post
        Sáng nay nghe thầy Toàn thông báo là sinh viên ĐH CNTT ko đc ở trọ trong khu đô thị ĐHQG, e thấy nhiều bạn cũng có ý kiến muốn hỏi và thắc mắc, nhưng mỗi bạn cứ lập 1 topic thì ko biết bao nhiêu cho đủ, lại làm loãng box thì khó theo dõi và các thầy khó trả lời nữa, bản thân e cũng đang ở trọ gần ĐH KHTN, e có 1 số lý do nêu ra như thế này không biết có đc trường chấp nhận cho ở tại khu trọ này ko:
        1/. Sinh viên đi học thì ai cũng muốn ở gần trường cho tiện việc đi lại, giảm kinh phí di chuyển
        2/. Khuôn viên khu trọ cũng tương đối an toàn (có camera, có chủ nhà, có cổng và giờ giấc ra vào quy định rõ ràng,hầu hết là các SV năm nhất thuộc các trường ĐHQG đang ở trọ,..)
        3/. Khu trọ có hợp đồng rõ ràng, hầu hết các bạn đều đã đặt cọc tiền trước 3 tháng, 6 tháng hoặc 10 tháng (riêng khu của e là đặt 10 tháng), tiền ko lấy lại đc!
        4/. Biết là khu vực không an toàn, nhưng ở SG đất chật người đông thì tệ nạn cũng là điều ko tránh khỏi ở đâu cũng có chứ ko riêng gì khu đô thị ĐHQG, chỉ bản thân mình biết giữ gìn, đi học/ học về đúng giờ quy định, cẩn thận trong từng sinh hoạt là đc!
        Nếu cần có giấy tờ xác nhận, giấy đk tạm trú hay các giấy tờ liên quan cần nộp để xin phép ở lại khu trọ thì kính xin trường duyệt và thông báo, e sẽ tuân thủ đúng quy định của trường! Mong thầy cô có phản hồi sớm ạ! Chân thành cảm ơn thầy cô!
        Bạn nào có cùng quan điểm thì post ở topic này để đc trường xét duyệt, cảm ơn các bạn!
        mail: phamtruong009@gmail.com or 10520194@sv.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by 10520194 View Post
          Nghe thông tin là sang năm sau tất cả sinh viên phải vào ở ktx và sẽ tiến hành dẹp những khu trọ để xây dựng khu đô thị Đại Học chứ không còn là làng Đại Học :sosad:
          Thích như thế này...
          BẮT ĐẦU TỪ NHỮNG VIỆC NHỎ NHẶT...

Comment

Không có thầy cô nào giải đáp giúp nhỉ????? :sad:
            .....Sống chậm lại... Nghĩ khác đi... Yêu thương nhiều hơn.....

Comment

Đây là chủ trương chung của cả ĐHQG để đảm bảo an ninh trong khu đô thị ĐHQG. Hiện nay việc đi lại từ KTX đến các trường cũng rất thuận lợi với hệ thống xe buýt nội bộ đó em. Hơn nữa việc tất cả SV tập trung vào ở KTX sẽ tạo điều kiện thuận lợi để chỉnh trang lại cảnh quan khu đô thị của chúng ta.

Comment

Cái này chắc chỉ đạo từ trên.
                Nhà nước toàn khuyến khích cac doanh nghiệp xây nhà ở cho công nhân ấy mà để cho người dân đỡ phải xây phòng trọ rồi ỉ lại không làm việc làm hao của cải của xã hội
                Xây kí túc xá cũng vậy ấy mà để tạo việc làm cho những người có ý định xây nhà trọ
                lưu ý:những lời mình viết ở trên chỉ là chém gió cho vui thôi

Comment

Originally posted by 10520194 View Post
                  hi vọng DHGQ sẽ tập trung lại được thành một khuôn viên chung. các trường thuộc DHQG nằm trong một khuôn viên. xây dựng thành khu đô thị DH thì quá đã rồi. riêng khu KTX em rất hài lòng tuy ở lầu xanh A3 cũ kỉ nhưng em thấy rất tiện lợi. mọi thứ đề có ở khuôn viên bên dưới. sân cỏ nhân tạo... các khu vui chơi giải trí cafe tất cả đều có. cảnh quan thì rất lãng mạng mát mẻ. điều gia đình em an tâm nhất là an toàn tính mạng.
                  mong nhà nước có chính sách qui hoạch hết lại.
                  :aboom:

Comment

Ký túc xá .. một thành phố thu nhỏ. Đó là định nghĩa của mình. hjhj
                    Sau 2 năm học tập mình nhận ra một điều. Là năm 1 nên ở ktx .. bạn sẽ được rèn luyện nhiều hơn, từ tính kỉ luật, tới tính tự học.
                    Tiếc là mình không làm được như thế.
                    Tự tin sẽ mang lại chiến thắng

Comment

Mình có thắc mắc là ra thông báo là không được ở phòng trọ nhưng xung quanh ĐHQG vẫn có nhiều phòng trọ --> sẽ có nhiều người ở phòng trọ! Vậy không biết làm sao cả ĐHQG thực hiện được chủ trương đó vậy ta?
                      Việc xây dựng được một khu đô thị ĐH ở Thủ Đức thì thật là tuyệt, an ninh, văn mình, hiện đại, sạch đẹp...
                      Mà mình nghĩ nếu đã quyết định không cho SV ở phòng trọ gần ĐHQG thì nên thông báo sớm, để bây giờ đã có nhiều SV tìm và ở nhà trọ... thậm chí là phải trả tiền trước rất nhiều tháng... Giờ mà bị bắt không cho ở phòng trọ thì không biết sao? Mình nghĩ chủ trương này có thể tạm dời lại để cho SV có thời gian sắp xếp chứ khó lòng mà thực hiện một cách đột ngột như vậy được!

Comment

Nếu vậy trường nên thông báo ngay từ đầu, có thể ghi ngay trong giấy nhập học, giờ đóng tiền hết 1 năm rồi, giờ phải làm sao ạ?

Comment

ở trọ k tự lập và tự học đc ak???????

Comment

Mình nhớ vụ ko được ở trọ trong khu đô thị ĐHQG là chỉ trong 1 tháng học Quốc Phòng thôi mà. Còn vụ cả năm thì chưa nghe

Lê Thanh Sang
                            KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

what :dribble: ! Ko cho á? sao mà quản lý nổi
                              Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X