Announcement

Collapse
No announcement yet.

Năm nhất có cần mua laptop không ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520325 View Post
    Dạ em cám ơn anh .
    Nhưng theo em quan sát nãy giờ thì K7 nói cần , K6 trở về trước nói chưa cần , vậy chắc em nên nghe các bậc tiền bối
    Nghe theo các tiền bối đi, K7 sung sức nên nói thế thôi chứ năm sau chắc cũng như các tiền bối bây giờ. Thực tế, laptop chỉ tiện chứ ko phải bắt buộc phải có .

Comment

Originally posted by 12520381 View Post
      đã vào CNTT thì xác định cần có lap. các thông báo hay gì gì đó đều trên mạng cả. nên mua phải mua laptop thôi bạn.
      và để học trao đổi với nhóm. chứ học nhóm nhiều lúc đâu phải cũng tụ tập ròi học đâu.
      còn về laptop gì thì tùy khả năng kinh tế nhà bạn thôi.
      Vào CNTT thì xác định cần laptop để làm gì vậy? Đi đâu cũng xách theo cái laptop và nói "Đó, tôi là dân IT!" à? Nhiều bạn có laptop, đi đâu cũng mang theo nhưng chẳng phải để học mà lại để lướt web, chơi game, cắm máy down phim... Nếu học nhóm thì có thể chỉ cần 1-2 người trong nhóm có laptop là được, còn nếu không có lap luôn thì có thể tập trung ở phòng của bạn nào hoặc lên thư viện, chẳng ảnh hưởng gì cả! Nếu không thích nữa thì có thể online skype, teamviewer... chỉ cần có máy tính + kết nối internet là đủ. Trả lời câu hỏi của bạn chủ topic: NĂM NHẤT CHƯA CẦN PHẢI CÓ LAPTOP, NẾU GIA ĐÌNH CÓ ĐIỀU KIỆN THÌ BẠN CÓ THỂ MUA, CÒN NẾU KHÔNG THÌ CHỈ CẦN 1 CHIẾC MÁY VI TÌNH LÀ ĐỦ!
      <----- Sometime we to hide ------>

Comment

ở KTX nên sử dụng wifi hay D-com3G tốt hơn!!!
        Trần Cao Lâm
        0938.42.52.10

Comment

Originally posted by 12520381 View Post
          đã vào CNTT thì xác định cần có lap. các thông báo hay gì gì đó đều trên mạng cả. nên mua phải mua laptop thôi bạn.
          và để học trao đổi với nhóm. chứ học nhóm nhiều lúc đâu phải cũng tụ tập ròi học đâu.
          còn về laptop gì thì tùy khả năng kinh tế nhà bạn thôi.
          Minh vẫn tồn tại được 1 năm nhất mà k có lap đó thôi bạn :sunglasses:
          Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

Thưa anh , PC thì em có , cái em cần hỏi là có cần laptop không ạ ?
            Vậy thì lo gì nưa bạn... Chỉ cần 1 PC or laptop là đủ... không cần thiết chỉ là lap. Hồi năm nhất thậm chí mình còn k có PC nữa bạn... Các "đồng nghiệp" của mình cũng vậy... Vẫn bình thường và khỏe mạnh à bạn. Bạn cứ yên tâm mà học đi.:sogood:

Comment

Lỡ hỏi rồi , hỏi tới bến luôn : tồn tại qua năm nhất mà không cần lap , vậy còn năm 2 , 3 , 4 , ( 4,5 nếu có ) thì sao ? Nếu như nhà em thật sự không thể sắm 1 cái

Comment

Lỡ hỏi rồi , hỏi tới bến luôn : tồn tại qua năm nhất mà không cần lap , vậy còn năm 2 , 3 , 4 , ( 4,5 nếu có ) thì sao ? Nếu như nhà em thật sự không thể sắm 1 cái
                Cũng vẫn tồn tại được... Nếu bạn muốn, thì các anh khóa trên sẽ tư vấn cho bạn (vì đã trải qua)... NHưng theo mình nghĩ là vậy... có PC cũng là đủ rùi. MÌnh có quen biết mấy anh K3, mấy anh đó cũng xài PC và học cũng rất tốt. Không sao cả !

Comment

Originally posted by 11520317 View Post
                  Cũng vẫn tồn tại được... Nếu bạn muốn, thì các anh khóa trên sẽ tư vấn cho bạn (vì đã trải qua)... NHưng theo mình nghĩ là vậy... có PC cũng là đủ rùi. MÌnh có quen biết mấy anh K3, mấy anh đó cũng xài PC và học cũng rất tốt. Không sao cả !
                  Vâng , em cám ơn anh

Comment

anh năm 4, đang dùng PC này. có cái học hơi ngu thôi. hà
                    bạn trong nhóm anh có 1 tên cũng dùng PC, cùi hơn anh. mà học trâu bò nhất nhóm đó @@
                    tóm cái lại một câu là chỉ cần có máy tính là ngon rồi! Lăn tăn gì nhiều. hờ
                    -----------------------------
                    Mai Văn Khải
                    Software Engineering, University Information of Technology
                    a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Nếu có điều kiện thì mua. Chưa có để năm 2 cũng dc.
                      Ko có nó thì khó dễ học tập hơn thôi chứ ko phải là ko học được :byebye:. Có ý chí thì 1 bộ PC cũ cũng đủ
                      Last edited by 12520350; 09-09-2012, 14:59.

Lê Thanh Sang
                      KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Thực ra đến năm 3, năm 4 các bạn sẽ làm đồ án, thuyết trình nhiều nên nếu có laptop thì các bạn sẽ có thể chủ động hơn trong việc học, nhưng nếu điều kiện gia đình không cho phép thì các bạn cũng đừng lo lắng, lúc đó có thể mượn lap của các bạn chung lớp, không sao cả. Kể cả khi gặp giáo viên hướng dẫn khóa luận tốt nghiệp, em cũng có thể mượn lap các bạn khác để đi báo cáo. Bản thân anh cũng học 4 năm không có laptop cũng không sao, học hành vẫn tốt, vì vậy em cũng đừng quá lo lắng về chuyện này! Chúc em học vui ^^
                        <----- Sometime we to hide ------>

Comment

năm nhất mà có laptop chưa biết lợi hay là hại đâu.
                          Tình bạn là mãi mãi

Comment

Originally posted by 08520388 View Post
                            Vào CNTT thì xác định cần laptop để làm gì vậy? Đi đâu cũng xách theo cái laptop và nói "Đó, tôi là dân IT!" à? Nhiều bạn có laptop, đi đâu cũng mang theo nhưng chẳng phải để học mà lại để lướt web, chơi game, cắm máy down phim... Nếu học nhóm thì có thể chỉ cần 1-2 người trong nhóm có laptop là được, còn nếu không có lap luôn thì có thể tập trung ở phòng của bạn nào hoặc lên thư viện, chẳng ảnh hưởng gì cả! Nếu không thích nữa thì có thể online skype, teamviewer... chỉ cần có máy tính + kết nối internet là đủ. Trả lời câu hỏi của bạn chủ topic: NĂM NHẤT CHƯA CẦN PHẢI CÓ LAPTOP, NẾU GIA ĐÌNH CÓ ĐIỀU KIỆN THÌ BẠN CÓ THỂ MUA, CÒN NẾU KHÔNG THÌ CHỈ CẦN 1 CHIẾC MÁY VI TÌNH LÀ ĐỦ!
                            năm nhất mềnh còn phải xài ké máy tính của bà dì... C thì code bằng tay, nhẩm tới nhẩm lui ok rồi mới lấy máy mà check lại :sad:... cứ thế đến năm 2 mới cưới được bé ASUS
                            Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                            Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Game + năm nhất + Lap + Lười = Rớt :byebye:
                              Đặng Ngọc Quyên

Comment

Năm nhất ko nhất thiết phải có máy tính mới học được. Laptop thì ko nhất thiết phải mua, khi nào thuyết trình thì mượn laptop mấy đứa bạn cũng được, có nhiều a trong trường mình xài máy bàn mà học cũng rất trâu đó thôi, Laptop chỉ tiện cho việc đi học nhóm, thuyết trình thôi..

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X