Announcement

Collapse
No announcement yet.

Năm nhất có cần mua laptop không ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520184 View Post
    Năm nhất cần mua máy tính cá nhân dù là PC hay LAP...nhiều thông tin và bài tập lập trình cần làm, luyện tri thức
    chú ý nhỏ: Tập trung vào học thôi em và trao dồi kiến thức, hạn chế các mục giải trí (xem phim, game,..)
    chuẩn thế :surrender:
    Last edited by 09520037; 28-12-2013, 16:05.

Comment

e cũng năm nhất nhà của e cũng không khá giả gì mua laptop là một vấn đề vô cùng lớn vì vậy chắc năm 2 mua cũng được nhỉ? mong góp ý

Comment

Năm nhất mình code trên giấy, debug bằng tay và chạy bằng đầu. Mọi chuyện đều OK cả. Và cũng nhờ lúc đó, giờ mình học cảm thấy đỡ vất vả hơn . Tuy nhiên, nếu có laptop thì việc học của bạn sẽ tốt hơn....
        Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

Originally posted by 13520361 View Post
          e cũng năm nhất nhà của e cũng không khá giả gì mua laptop là một vấn đề vô cùng lớn vì vậy chắc năm 2 mua cũng được nhỉ? mong góp ý
          Nên mua bạn. Vì nó sẽ giúp bạn khá là nhiều trong vấn đề làm quen với code. Code đúng nhưng có khi sẽ xảy ra các lỗi debug mà bạn sẽ không xữ lí được.
          Delete:brick::brick:

Comment

Originally posted by 12520325 View Post
            Tình hình là nhà em vốn là gia đình nông dân mấy bác ạ , không nghèo khó gì nhưng thật sự cũng chẳng khá giả dù là 1 tí thôi , cho nên sắm 1 cái lap là cả 1 vấn đề . Nhưng em lại nghe nói học CNTT thì cần 1 cái lap cho tiện thực hành , tìm kiếm ... . Vậy mấy bác làm ơn giúp em cái , tk trước
            :happy: Mình nghĩ là cần.
            :salute:

Comment

năm nhất cũng cần chứ, mình có thể tiếp nhận được nhiều thông tin kiến thức kinh tế xã hội, bên cạnh đó thì cũng để giải trí nữa (chú ý đừng nghiện game)

Comment

Theo em là cần

Comment

Nên mua đi ! Lợi lắm ..hehe :sure:
                  :salute:Facebook :Phát Nguyễn

PHP Code:
                   0-----------Shy Boy-----------0

=========>I'm IS-K8 <========== 

Comment

không cần thiết lắm, các bé sắp thi là hay nghĩ phải cần ) vâng năm ngoái mình cũng nghĩ vậy nhưng giờ lap cũng chỉ để lướt web và chơi game
                    hazzzzzzzzz lâu lâu mới code 1 lần...
                    Theo mình nó còn phụ thuộc vào kinh tế và nhu cầu của mỗi người, có điều kiện thì lên mua

Comment

mình nghĩ chưa cần đến đâu, năm nhất vẫn học nhiều thiêng về lý thuyết mà

Comment

Nếu có điều kiện thì mua. Laptop vẫn có thể linh động hơn. Với lại 4 năm dùng đại học sẽ dùng tới. Chứ mua máy bàn xong về sau lại phải đầu tư lại à. Còn nếu chưa có điều kiện thì vẫn phải xài máy bàn thôi.

Comment

Nếu có điều kiện thì mua nếu không thì để sau bạn à. Học thì ít chơi thì nhiều đó là ý kiến của riêng mình 90% số bạn bè của mình đều dùng vào chơi còn dành cho việc học rất ít. Mình thi rất thích học trên youtube có nhiều clip rất hay.

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X