Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bus 109 đến TTGDQP: Những điều cần lưu ý :)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=11520246;94549]400k/chuyến?. Đi qua trạm thu phí đã phải chi ra 300k rồi.
    300k là vé tháng nha em :sogood:
    mail: phamtruong009@gmail.com or 10520194@sv.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by 11520246 View Post
      400k/chuyến?. Đi qua trạm thu phí đã phải chi ra 300k rồi.
      Cái này là vé tháng, ngày có qua mấy lần thì cũng mỗi tháng cũng mất 300k hà. Mà cái này có phải ông tài xế trả đâu.
      Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
      My Blog

Comment

Originally posted by 10520194 View Post
        Lương đó là lương của tiếp viên nha bạn. Theo mình biết thì lương tài xế ít nhất không dưới 400k/ngày nếu chạy 6 chuyến/ngày và hơn nữa nếu tăng tuyến. Xe số 8 mỗi lần chạy sẽ dc trợ giá 400k/chuyến.
        400k/chuyến... 12tr/tháng :dribble:... Bỏ học đi làm tài xế thôi :sogood:
        Chúng ta chỉ mất tất cả khi từ bỏ niềm hy vọng của mình.

Comment

Originally posted by 08520257 View Post
          Cái này là vé tháng, ngày có qua mấy lần thì cũng mỗi tháng cũng mất 300k hà. Mà cái này có phải ông tài xế trả đâu.
          300k/1 vé tháng => mỗi ngày phải trả có 10k thôi, nhưng chạy nhiều chuyến nên mỗi lần qua trạm thu phí chỉ tốn tầm gần 2k

Comment

Originally posted by 11520287 View Post
            400k/chuyến... 12tr/tháng :dribble:... Bỏ học đi làm tài xế thôi :sogood:
            Tệ lắm em cũng phải lái 3-4 năm không gây tai nạn gì thì mới được thi các loại bằng lái bật xe trên. Cũng phải bỏ thời gian thôi, không ít hơn thời gian học đại học đâu em.

Comment

Originally posted by 09520540 View Post
              Tệ lắm em cũng phải lái 3-4 năm không gây tai nạn gì thì mới được thi các loại bằng lái bật xe trên. Cũng phải bỏ thời gian thôi, không ít hơn thời gian học đại học đâu em.
              Phú nó nói giỡn mà anh cũng tin. :baffle:
              Thân Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió,
              Chốn Phiêu Hồng Buông Kiếm Tựa Hồng Nhan

Đời Đạo Gian

Comment

Mình đồng ý với chủ topic. Thấy loại xe này cũng nên đi.
                Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

Originally posted by 12520658 View Post
                  Hiện nay chuyến xe buýt 109 đã được đưa vào sử dụng. Vì là chuyến nội bộ do ĐHQG mở nên không có trợ giá. Các bạn không thể sử dụng vé tập mà phải tốn 2000 để mua vé xe :baffle: Nhưng chuyến xe ấy đã thật sự giúp ích cho sv chúng ta tiết kiệm calo :happy:

Nhưng hiện nay đang diễn ra tình trạng một số tài xế nhận tiền của các bạn nhưng ko chịu xé vé xe. Mục đích là những tài xế đó có thể bỏ tiền vào túi riêng của mình :angry:

Sáng nay một bác tài xế tốt bụng đã cho mình biết là vì chuyến 109 đang trong thời gian chạy thử nhiệm nên bên ĐHQG sẽ kiểm tra lượng vé được tiêu thụ để quyết định sẽ giữ hay bỏ chuyến xe này udency:

Vì vậy các bạn sv UIT thân mến! Các bạn hãy thực hiện tốt nghĩa vụ của mình trên xe buýt :happy: ĐƯA TIỀN LÀ PHẢI XÉ VÉ NGAY để mấy ông tài xế không trở tay kịp :brick: Mỗi lần các bạn xé vé là các bạn đã góp phần vào việc bảo vệ quyền lợi, bảo vệ đôi chân thân iu của mình và các đàn em năm sau :funny:

P/S: Nhớ nhắn nhủ bạn bè, anh chị em hiện đang học ở làng đại học nhé mọi ng :smile: Đừng để cái xấu típ tục phát triển và hãy bảo vệ quyền lợi cho mình và những ng xung quanh nữa nhé :happy:
                  hotgirl C8 cũng là hotgirl k7 đây mà, bữa 10-9 thấy 1 bầy bu thấy ớn.........xe này hình như không lấy vé tập, trên sấp vé của bác tài tui không thấy vé tập, bác tài lấy 2k là đã tốt bụng lắm rồi, mà cái vé tập tính ra 1k4 thì 2k này cũng thế thôi...... mấy bác ý bỏ vào túi riêng có 2k thì cũng có sao đâu đỡ hơn là mình đưa 5k rồi vào túi nhà xe, thấy bác ấy niềm nở tốt bụng chứ không nhăn nhó như mấy mụ xe byt khác thì cũng được chứ có sao đâu, có lần đi xe byt thấy mấy mụ tiếp viên nhăn nhó chửi cụ già kia thấy cũng nóng mặt nhưng cũng không biết làm gì...... còn xe khác thu 5k mà không xé vé thì xong rồi, ngồi bấm sđt nóng của xe byt rồi đọc số tuyến, đọc biển số xe rồi kiu là tiếp viên thu tiền mà không xé vé, vài người gọi như thế thì xong đời ông tiếp viên.
                  mà như tui thì đi bộ ra 1 tý coi như tập thể dục cho khỏe người chứ có sao đâu, từ cổng ra tới trạm cũng gần mà:happy: mấy bạn gái thì nên đi bộ ra trạm xe byt cho đẹp dáng, còn mấy bạn trai thì kiếm cục đá nào to to ở cổng vác ra trạm xe byt, coi như tập thể dục để tăng cường sức khỏe có gì đánh đấm cho máu lửa, vác cục đá ra trạm xe byt rồi kiếm chỗ nào đó để rồi sáng bữa sau đi vào thi vác đi vào típ...... sáng nào ông thầy cũng la ó cái gì mà "rèn luyện sức khỏe xây dựng quân đôi, rèn luyện sức khỏe bảo vệ tổ quốc" đó, phải thực hiện đi chứ:happy:
                  ..........(-_-) đợi một giấc mơ..........(^_^)..............

Comment

ax, face của CMPM là gì thế
                    ..........(-_-) đợi một giấc mơ..........(^_^)..............

Comment

CMPM là ngành j vậy bạn? @@
                      Chào cả nhà!!! :salute: :salute: :salute:
                      Thật là vui vì được trở thành sv UIT :happy: :happy: :happy:
                      Hãy cùng nhau xây dựng đại gia đình UIT thật đoàn kết và hạnh phúc nhé mọi người <3 <3 <3 :sunglasses: :sunglasses: :sunglasses:

Comment

Hum nay tớ lên bus 109. Đưa tiền xong roy xé vé, bị ong tài xề kêu trả lại. Hài chết dc =))))))))))))))))))))))
                        Hãy cùng nhau xây dựng đại gia đình UIT thật đoàn kết và hạnh phúc nhé mọi người <3 <3 <3 :sunglasses: :sunglasses: :sunglasses:

Comment

Hum nay tớ lên bus 109. Đưa tiền xong roy xé vé, bị ong tài xề kêu trả lại. Hài chết dc =))))))))))))))))))))))
                          Kui đi trễ, ngồi xe ôm 10k, hix

Comment

Originally posted by 12520058 View Post
                            Kui đi trễ, ngồi xe ôm 10k, hix
                            Mấy ngày đầu học QP, Moon cũng đi xe ôm nè H ló mặt ra mấy ông xe ôm cứ nhắm mình mà hỏi =))

Comment

Em đã có thông tin 9 xác từ tiếp viên xe 150 là lương ngày of anh đó là 150k + 90k ăn cơm = 240k
                              => lương tháng khoảng 7tr200k

Trong khi đó, học ĐH ra chưa chắc được mức lương như vậy
                              Chắc nghỉ học quá, hihi

Comment

Mấy ngày đầu học QP, Moon cũng đi xe ôm nè H ló mặt ra mấy ông xe ôm cứ nhắm mình mà hỏi =))
                                Hì, rút kinh nghiệm sau 2 ngày đi trễ. Từ T2 tuần sau đi súm chút xíu xiu, hehe

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X