Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HTTT] Chia sẽ tài liệu từ các anh chị khóa trước

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520008 View Post
    Chào anh Hiệp,
    Anh có thể cho em biết thông tin các môn học của năm 3 HKII được ko ạ? Cụ thể như sau:
    1.Môn các hệ cơ sở tri thức thầy Thuận dạy, môn này có làm đồ án gì ko?
    2.Môn hệ quản trị CSDL thì học hệ quản trị nào? Đồ án thì làm về cái gì?
    3.Môn hệ quản trị Oracle thì mình nên tìm hiểu trước cái gì? Nên chú trọng gì khi học môn này.
    4.Lập trình ứng dụng web với Java. Môn này là mình làm project về cái gì?
    5.Quản lí dự án CNTT. Môn này chắc là học lý thuyết, có làm project gì ko anh?
    Em xin cám ơn. Chúc anh thành công!
    1 -> Đồ án áp dụng thuật toán, ví dụ game cờ tướng chơi với máy, game ****ku có chức năng tự giải, game puzzle có chức năng tự giải ...
    2 -> Đồ án áp dụng giải quyết các xung đột đồng thời, ví dụ 2 người cùng ID đăng ký môn học, 2 người cùng ID cùng thực hiện chức năng rút tiền ...
    3 -> KO đồ án, lý thuyết, sử dụng và hĩu rõ cơ chế của hệ quản trị oracle.
    4 -> Đồ án web trên nền ngôn ngữ Java, Web bán sách viết bằng ngôn ngữ Java (not PHP)
    5 -> Đồ án áp dụng các bước thực tiễn khi thực hiện bắt tay làm project, phân tích -> thiết kế -> thực thi -> kiểm thử -> vận hàng -> bảo trì
    Ngoải ra còn có số 6 -> UML -> phân tích thiết kế hệ thống theo hướng đối tượng ( # Data Flow Diagram )

Comment

Cám ơn bạn rất nhiều.

Comment

Hi anh xin bổ sung một chút
        1. Môn Hệ CSTT thầy Thuân (thầy trưởng khoa mình tên Thuân nha, chứ ko phải Thuận): đồ án nói chung là xây dựng 1 hệ chuyên gia có khả năng tự giải quyết vấn đề :
        VD: Dạng chương trình giải toán, lý hóa : mình nhập vào bài toán chương trình giải từng bước cho mình.Hoặc chương trình sửa sai : cho bài toán mình tự giải tay, mình nhập lại kết quả cho máy nếu sai máy chỉ ra mình sai chỗ nào -> mấy cái này thuộc loại hơi cao nếu làm dc là điểm tốt.
        Dạng hệ khuyến nghị, tư vấn : VD : tư vấn chọn trường khi thi ĐH, tư vấn sửa chữa máy tính (ban nhập các hư hỏng máy đưa ra đề xuất) các ban làm mức độ thấp hơn khóa luận nên chỉ cần 1 ít dữ liệu mẫu tương đối để minh họa thuật toán. Làm dạng này cũng được đánh giá điểm tốt nếu chịu đầu tư.
        Dạng game : cờ vua cờ tường, caro.... chỉ cần người chơi với máy là được, tuy nhiên thể loại này ko dc đánh giá cao do thuật toán cài đặt có sẵn nhiều , làm cái này là phải tìm hiểu thật kĩ và hiểu thêm các thuật toán khác nữa nếu không sẽ bị thầy phản biện rất dữ.
        2. Hệ quản trị CSDL : nếu học cô Phụng Đỗ có thể dùng luôn cái đồ án web Java + UML( tức 3 môn làm chung 1 cái đồ án) vì cô chỉ chú ý đến chỗ xử lý đồng thời. Hệ quản trị thì thoải mái thường là SQL SERVER hoặc Oracle nhưng nếu có khả năng có thể nghiên cứu thêm My SQL và đặc biệt là DB2 thì cô sẽ đánh giá tốt hơn.
        5. Môn QLDA có thể có làm bải tập thực hành cá nhân sử dụng MS Project, tùy GV.
        6. Còn môn UML rất quan trọng với HTTT. Có thể làm 1 đồ án chung với 2 môn kia vì GV sẽ chấm cách trình bày các diagram, cách phân tích thiết kế.
        Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

A Hiệp ơi, cho e hỏi là môn Hệ quản trị CDL do cô Trân dạy có được làm đồ án một mình không vậy ?, và các môn khác làm đồ án một mình cũng được đúng không a :shy:

Comment

Originally posted by 10520566 View Post
            A Hiệp ơi, cho e hỏi là môn Hệ quản trị CDL do cô Trân dạy có được làm đồ án một mình không vậy ?, và các môn khác làm đồ án một mình cũng được đúng không a :shy:
            Cô Trân thì anh không có học nên không biết qui định của cô, tại hồi đó cô mới về cô dạy thực hành thôi. Nhưng anh nghĩ nếu em làm 1 mình được thì tốt thôi. Làm một mình thì có thể được đánh giá cao nữa là khác. Nhưng phải cố gắng nhiều vì khối lượng công việc lớn lắm đó.
            Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

cho em hỏi,sao khi em down thì nó đòi pass vậy?

Comment

Các anh chị em hỏi là có tài liệu năm 4 chưa ạ, và nội dung của từng môn của năm 4 để em chuẩn bị nữa ^^

Comment

Các anh chị em hỏi là có tài liệu năm 4 chưa ạ, và nội dung của từng môn của năm 4 để em chuẩn bị nữa ^^
                  đây nè Thế Anh nè,
                  :shy:Đời như củ khoai, mình cắn mình nhai..ai ngờ khoai sùng....f.:shy:

Comment

Originally posted by 10520645 View Post
                    Thank Tính, nhưng Ta cũng muốn biết nội dung của các môn học trước, để có thể biết cần chuẩn bị những gì cho kì học sắp tới, hi vọng những a K trên sẽ giải đáp

Comment

Thank Tính, nhưng Ta cũng muốn biết nội dung của các môn học trước, để có thể biết cần chuẩn bị những gì cho kì học sắp tới, hi vọng những a K trên sẽ giải đáp
                      Tới thứ 4 mà không có ai khác trả lời thì anh sẽ trả lời nhé :sunglasses:

Comment

Anh thông tin cho các ban về chương trình học năm thứ 4. Xin lỗi tuần này anh bận quá nên quên mất.
                        Các môn HK7 bao gồm:
                        + CSDL Phân Tán: Học về khái niệm và các phương thức phân tán CSDL.Hình thức bao gồm : học và thi lý thuyết, thực hành cài đặt,truy vấn CSDL phân tán và viết báo cáo tiểu luận. Nội dung cần ôn tập lại môn Thiết Kế CSDL và Tối Ưu hóa câu truy vấn
                        + Khai Thác Dữ liệu: Các thuật toán khai thác dữ liệu (Hình thức tương tự môn KBS đã học). Seminar 1 thuật toán do Thầy chỉ định cho nhóm.
                        + Hệ thống thông tin kế toán: Lý thuyết về kế toán, ghi số kế toán. Seminar nhóm về 1 số lý thuyết kế toán.
                        + Phát triển ứng dụng web: Tương tự môn Lập trình web với Java nhưng môn này học PHP.
                        + Môn tự chọn: Xem các môn tự chon trong chương trình khung của khoa.
                        HK8 có các môn
                        + Phương pháp luận sáng tạo khoa học: học chung
                        + Đồ án HTTT: Làm 1 đồ án lớn, yêu cầu cao hơn các đồ án môn học trước đó. Nội dung do sinh viên đề xuất hoặc giáo viên gợi ý. Có thể bắt đầu chuẩn bị ý tưởng cho KLTN từ đây
                        + Thực tập tốt nghiệp:

Comment

Cho em xin tài liệu môn cơ sở dữ liệu với!
                          N.H.N

Comment

Originally posted by 12520662 View Post
                            Cho em xin tài liệu môn cơ sở dữ liệu với!
                            hình như trong #1 có mà bạn
                            Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

Originally posted by 11520441 View Post
                              hình như trong #1 có mà bạn
                              cám ơn bạn nhé!
                              N.H.N

Comment

Originally posted by 11520018 View Post
                                Oh.... Cảm ơn anh chị rất nhiều.... Rất là bổ ích ^^! NHưng cho em hỏi tại sao 1 số file lại cần nhập Password nhỉ ????
                                e ket cau sinh vien ma ko choi bang heo di hoc...

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X