Announcement

Collapse
No announcement yet.

Internet ở KTX: Xin kinh nghiệm mấy bác đi trước!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11520114 View Post
    Nếu dùng mạng chủ yếu để chơi game, đọc báo, lướt web thì nên dùng 3G - tốc độ nhanh mà tốn tiền cũng không nhiều đâu(DCOM của Viettel cho ổn - mua cái 7.2Mbps xài là ngon lành, ezCOM của Vina cũng được) cái nào giờ cũng có ưu đãi cho sinh viên hết.
    Còn nếu bạn thường hay xem phim, download tài liệu gì nhiều thì xài wifi cũng được, tốc độ download chậm (60 - 70KB/s). 90k/1thẻ, lâu lâu có KM 60k.
    Mà mình nghĩ xài 3G là OK rồi.
    Nếu mà bác chơi game cả ngày hơi bị tốn đấy, không dưới 20k/ngày đâu
    :salute:

Comment

Originally posted by 11520240 View Post
      Nếu mà bác chơi game cả ngày hơi bị tốn đấy, không dưới 20k/ngày đâu
      Thời gian đâu mà chơi cả ngày bác ơi. Nếu có Lap thì vào trường có wifi mà. Ưu tiên tốc độ thì 3G còn về $$$ thì wifi ^^
      "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

Thời gian đâu mà chơi cả ngày bác ơi. Nếu có Lap thì vào trường có wifi mà. Ưu tiên tốc độ thì 3G còn về $$$ thì wifi ^^
        Đồng chí Tùng xài Pc, e cũng PC, chấp nhận thực tại mà bác. Nói chung về học hành thì ưu tiên 3G còn chơi bời thì WF.

Comment

Originally posted by 11520240 View Post
          Đồng chí Tùng xài Pc, e cũng PC, chấp nhận thực tại mà bác. Nói chung về học hành thì ưu tiên 3G còn chơi bời thì WF.
          Bác mang PC lên KTX hả, mình cũng định mang lên mà thấy chật chội quá, không đủ chỗ ngủ. Cuối tuần chạy về nhà online được suốt 2 bữa. Chiều nay lên lại rồi.
          Cầu trời cho con có tiền mua Lap....
          "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

Bác mang PC lên KTX hả, mình cũng định mang lên mà thấy chật chội quá, không đủ chỗ ngủ. Cuối tuần chạy về nhà online được suốt 2 bữa. Chiều nay lên lại rồi.
            Cầu trời cho con có tiền mua Lap....
            Mình đang tính vài pữa nưa mang lên nhưng mà cái main hình như chết cái tụ rùi mà không biết đem đy đâu để đóng lại nên đành xếp xó, giờ đang xài ké lap. Mìh sáng mai mới lên nên còn được cưa cẩm với cái máy tính nốt đêm nay. Bực một nỗi mỗi lần mở máy xài nét là lại phải cài lại driver cho 3g

Comment

đợi có thẻ sv rồi ra mấy điểm giao dịch của viettel làm 1 cái d-com 3g + sim sv. free 500MB/tháng với điều kiện là mỗi tháng phải nạp vào tk tối thiểu là 25k ~ 410MB (60đ/MB) => mỗi tháng 25k có 1GB =.=! đủ xài tàm tạm.....

Comment

Sao mình thấy xài Wifi Inet tạm chấp nhận đc mà. coi youtube ok ( thỉnh thoảng giật giật. ), cũng hay down film bằng wifi,( bật lên rồi down, lúc nó down thì để kệ nó, đi học bài hay làm gì đó,hô hô.), tốc độ khoảng 60KBps đối với gói 80k/tháng, ko giới hạn băng thông với gói 110k/ tháng. ( chưa xài gói này nên ko biết ngon ko. nhưng gói 80k là đủ xài rồi.).
                ----------------------------------------------------------------------------
                Onemp Music Player : Light and powerful android music player

My APK : APK Extractor and MORE with friendly UI

Comment

Chắc 110 không giới hạn băng thông không đấy. Sợ bèo nhèo lắm. Đang sài gói 80k. Mới mua bữa 5/9. Hết không biết sài gói nào. Nói chung là chấp nhận được. Có điều giờ cao điểm thì hơi chán với nó thôi.
                  Originally posted by 10520314 View Post
                  Sao mình thấy xài Wifi Inet tạm chấp nhận đc mà. coi youtube ok ( thỉnh thoảng giật giật. ), cũng hay down film bằng wifi,( bật lên rồi down, lúc nó down thì để kệ nó, đi học bài hay làm gì đó,hô hô.), tốc độ khoảng 60KBps đối với gói 80k/tháng, ko giới hạn băng thông với gói 110k/ tháng. ( chưa xài gói này nên ko biết ngon ko. nhưng gói 80k là đủ xài rồi.).
                  -------------------------------------
                  Đời là bể khổ.
                  Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                  ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
                    Chắc 110 không giới hạn băng thông không đấy. Sợ bèo nhèo lắm. Đang sài gói 80k. Mới mua bữa 5/9. Hết không biết sài gói nào. Nói chung là chấp nhận được. Có điều giờ cao điểm thì hơi chán với nó thôi.
                    Hi, Chắc chứ. mình hỏi trực tiếp ông bên Inet mà. Nhưng mình chưa xài bao giờ cả. cũng đang xài gói 80K.há há.

Comment

Hi vọng vậy. Không giới hạn down sướng lắm. Hồi lâu nó mở băng thông cỡ 10 ngày đó. Down được toàn 500 KB/s. Ôi niềm vui.
                      Originally posted by 10520314 View Post
                      Hi, Chắc chứ. mình hỏi trực tiếp ông bên Inet mà. Nhưng mình chưa xài bao giờ cả. cũng đang xài gói 80K.há há.
                      Đời là bể khổ.

Comment

Hi vọng vậy. Không giới hạn down sướng lắm. Hồi lâu nó mở băng thông cỡ 10 ngày đó. Down được toàn 500 KB/s. Ôi niềm vui.
                        ẹc, down nhanh mà cũng sướng ah.haiza. mình thì kết wifi cafe a6 thôi. lúc nhanh tầm 2MBps ( vãi). )

Comment

Vấn đề như thế này. Hay down + chơi khuya. Bữa thử chơi òy 1 đêm hết 30k 3g cái này là 70đ/MB tốc độ tốc ko bị lag gì hết cấm mấy acc cũng chạy bình thường tốn tiền quá chưa có down phim gì nhiều mà nhiu đó ~.~
                          Em chỉ mong được như thế này tốc đọ down chừng 120kbps - 140kbps là ok giá 200k đc òy. mong có thế hok biết trong kí túc có nhà mạng nào đáp ứng như thế ko
                          Last edited by 11520285; 26-09-2011, 00:32.
                          Delete:brick::brick:

Comment

Vậy thì dùng gói mới của INet đi. Tốc độ không giới hạn băng thông đó. Chứ 3G cũng muốn sài, nhưng có anh trong phòng sài 3G sóng ở khu nhà yếu quá. Còn thua Inet.
                            Originally posted by 11520285 View Post
                            Vấn đề như thế này. Hay down + chơi khuya. Bữa thử chơi òy 1 đêm hết 30k 3g cái này là 70đ/MB tốc độ tốc ko bị lag gì hết cấm mấy acc cũng chạy bình thường tốn tiền quá chưa có down phim gì nhiều mà nhiu đó ~.~
                            Em chỉ mong được như thế này tốc đọ down chừng 120kbps - 140kbps là ok giá 200k đc òy. mong có thế hok biết trong kí túc có nhà mạng nào đáp ứng như thế ko
                            Không lẽ cắm cả ngày ở quán A6 ah. Mà nếu nói về tốc độ thì mấy quán Net A10, A12 không đỉnh hơn ah.
                            down nhanh mà cũng sướng ah.haiza. mình thì kết wifi cafe a6 thôi. lúc nhanh tầm 2MBps ( vãi).
                            Đời là bể khổ.

Comment

trả lời bạn 1 cách thành thật nhât là 3g thì 3g nhưng mà cũng tùy. mình mong bạn xài gói vip wifi đảm bảo tốt game ko lag mình xài thử òy. Nhãy au ko lag nhu xài 3g game kiếm thế cấm 5 acc ko acc nào rớt như 3g. Mình đã dùng. mình ở room nay chổ cái phát sóng wifi ^^!
                              Gói 110k gói vip ý.
                              3g chẠY bình thường á nhưng mà lâu lâu rớt bụp tức nhất đang đi phó bản ( game kiếm thế)

Comment

Vậy thì dùng gói mới của INet đi.
                                èo không giới hạn hã huynh sao em down có 85 hết cỡ zậy (

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X