Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Việc làm thêm] Xin tư vấn cho 1 công việc làm thêm thích hợp cho khóa 6.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chắc kì 2 này mình cũng phải tính đến chuyện đi làm thêm thôi. Mấy anh nào có kinh nghiệm rồi cùng chia sẻ nhớ. Cũng là do hoàn cảnh gia đình mà cũng là do ý muốn bản thân

Comment

Originally posted by Aa‎ View Post
      Chắc kì 2 này mình cũng phải tính đến chuyện đi làm thêm thôi. Mấy anh nào có kinh nghiệm rồi cùng chia sẻ nhớ. Cũng là do hoàn cảnh gia đình mà cũng là do ý muốn bản thân
      Nếu bạn nào bận rộn, thời khóa biểu không cố định thì kiếm các công việc thời vụ như phát tờ rơi, tiếp thị, giữ xe, v.v...

Ai muốn ổn định hơn tí thì xin làm phục vụ quán xá. Nếu có điểm thi Đại học cao thì có thể đi dạy kèm.

Ai có sẵn chuyên môn thì có thể đi code thuê - gọi cho sang là free lancer đó, kiếm các trang web dạng như rent a coder, rent a coder. Ai biết công nghệ thông tin mà không code yếu thì có thể đi viết bài cho các trang tin công nghệ trực tuyến (chưa viết cho báo giấy được đâu vì không có uy tín nó sẽ không đăng), ban đầu ăn nhuận bút, sau làm cộng tác viên.

Năm nhất thì quanh đi quẩn lại cũng nhiêu đó việc thôi. Dần dần trong quá trình học tập làm việc trình độ và uy tín các bạn tăng lên các cơ hội khác sẽ tới. Cần phải tỉnh táo để nắm bắt kiến thức và cơ hội, đừng sa đà quá vào làm thêm vì bản chất của làm thêm là không bền sớm muộn cũng phải từ bỏ thôi.

Comment

Đi kinh doanh , học cách đối nhân xử thế + học kinh doanh + tự tin + bản lĩnh +.....n

Comment

Originally posted by 11520118 View Post
          Đi kinh doanh , học cách đối nhân xử thế + học kinh doanh + tự tin + bản lĩnh +.....n
          Có mùi hưng thời đại trong câu này =))
          Hy vọng chú đang nói chơi

Comment

Originally posted by 07520004 View Post
            Có mùi hưng thời đại trong câu này =))
            Hy vọng chú đang nói chơi
            Em ko phải Hưng Thời Đại, em kinh doanh riêng, mỗi người có suy nghĩ riêng mà, còn ý tưởng kinh doanh và vốn để bạn K6 tự suy nghĩ
            Còn Hưng Thời Đại (anti) vô đây pages mới lập http://www.facebook.com/pages/H%E1%B...25135150909975

Comment

nếu em có máy tính có thể kiếm tiền trên mạng, cái này thấy năm ngoái có mấy topic rầm rộ lắm
              Tạm biệt :byebye: :byebye: :byebye:

Comment

Originally posted by 11520448 View Post
                Bạn có thể tư vấn cho mình 1 số công việc mà mình có thể làm ở HKII không bạn.
                Mình là sinh viên năm 1 nên kỹ năng của mình về ngành thì chắc bạn cũng đã biết.
                Đi dạy kèm và phát tờ rơi thì còn có thể thu xếp thời gian mà làm, còn bán hàng thì bán hàng qua mạng hay bán hàng ở cửa hàng vậy bạn, bán hàng ở cửa hàng thì làm sao mà thu xếp được thời gian mà đi học.
                Coi net ở đâu vậy bạn, mà ban ngày mình học ở trường, chỉ có thể coi net ban đêm thôi, mà giờ mấy quán net đều đã có người coi từ lúc mở quán hết rồi, làm gì tới lượt mình nữa.
                Dù sao cũng thank các bạn nhiều.
                - Đi dạy kèm cái này là dễ sắp xếp thời gian nhất và hợp với SV,nếu chưa bik thì có thể đến các trung tâm hỗ trợ tìm chỗ dạy thêm (đương nhiên là có phí).nếu ko có thơi gian bán hàng cửa hàng thì có thể bán hàng wa mạng,cộng tác viên (bik 1 số nghiệp vụ đơn giản là ok). làm nhà hàng (vd: chỉ làm t7,cn tại nhà hàng tổ chức đám cưới,...) hoặc quán cafe (vd: cafe a6 ktx,...).Có nhiều việc cho sinh viên lắm,nhất là IT với khả năng search google. Nhưng nếu có đk em nên dành thời gian học trước để làm quen với ĐH và ít ra là ko bị đóng tiền học lại,vì càng ngày học phí càng tăng,trường càng mới,xăng vàng càng lên và lạm phát càng nhiều.
                "Việc làm thì có thể thay đổi,nhưng bảng điểm thì sẽ theo ta suốt quá trình sau này!." --> Trích câu nói của 1 thầy cô trong trường.

Comment

Cứ TB kỳ 1 tầm 8, rồi mún mần gì thì mần , đang học thì lo học cho tốt đã
                  Lúc làm thì cũng nên đảm bảo việc học ^^

Comment

Originally posted by 08520206 View Post
                    Cứ TB kỳ 1 tầm 8, rồi mún mần gì thì mần , đang học thì lo học cho tốt đã
                    Lúc làm thì cũng nên đảm bảo việc học ^^
                    Thank bạn, mình sẽ cố gắng, mặc dù không biết được không.

Originally posted by 10520351 View Post
                    - Đi dạy kèm cái này là dễ sắp xếp thời gian nhất và hợp với SV,nếu chưa bik thì có thể đến các trung tâm hỗ trợ tìm chỗ dạy thêm (đương nhiên là có phí).nếu ko có thơi gian bán hàng cửa hàng thì có thể bán hàng wa mạng,cộng tác viên (bik 1 số nghiệp vụ đơn giản là ok). làm nhà hàng (vd: chỉ làm t7,cn tại nhà hàng tổ chức đám cưới,...) hoặc quán cafe (vd: cafe a6 ktx,...).Có nhiều việc cho sinh viên lắm,nhất là IT với khả năng search google. Nhưng nếu có đk em nên dành thời gian học trước để làm quen với ĐH và ít ra là ko bị đóng tiền học lại,vì càng ngày học phí càng tăng,trường càng mới,xăng vàng càng lên và lạm phát càng nhiều.
                    "Việc làm thì có thể thay đổi,nhưng bảng điểm thì sẽ theo ta suốt quá trình sau này!." --> Trích câu nói của 1 thầy cô trong trường.
                    Nhà mình thì không có điều kiện, thank bạn đã chia sẽ kinh nghiệm.

Originally posted by 10520049 View Post
                    nếu em có máy tính có thể kiếm tiền trên mạng, cái này thấy năm ngoái có mấy topic rầm rộ lắm
                    Vậy để mình tìm những topic đó xem, mà bạn ơi, captcha có tin tưởng được không, mình có mấy đứa bạn ngày đêm làm cái đó, mình không dám chắc vào nguồn tin 1 chiều, mong bạn chia sẽ thêm, thank bạn.

Originally posted by 10520085 View Post
                    Bạn cần mà bạn nói năng thế thì mình nghĩ chẳng ai dám tư vấn cho bạn nữa đâu. Mình không biết là bạn sinh năm nhiu nhưng theo bạn nói thì ai giỏi hơn thì làm anh ah.
                    Ý mình không phải là như vậy, vì mình học văn điểm kém nên cách cư xử qua lời viết cũng kém theo, mong bạn thông cảm và hiểu cho mình.

[QUOTE=Aa‎;10418]Chắc kì 2 này mình cũng phải tính đến chuyện đi làm thêm thôi. Mấy anh nào có kinh nghiệm rồi cùng chia sẻ nhớ. Cũng là do hoàn cảnh gia đình mà cũng là do ý muốn bản thân [/QUO

MÌnh cũng giống với bạn, khi nào bạn có việc làm thi báo với mình nha, chờ tin bạn.

Nếu bạn nào bận rộn, thời khóa biểu không cố định thì kiếm các công việc thời vụ như phát tờ rơi, tiếp thị, giữ xe, v.v...

Ai muốn ổn định hơn tí thì xin làm phục vụ quán xá. Nếu có điểm thi Đại học cao thì có thể đi dạy kèm.

Ai có sẵn chuyên môn thì có thể đi code thuê - gọi cho sang là free lancer đó, kiếm các trang web dạng như rent a coder, rent a coder. Ai biết công nghệ thông tin mà không code yếu thì có thể đi viết bài cho các trang tin công nghệ trực tuyến (chưa viết cho báo giấy được đâu vì không có uy tín nó sẽ không đăng), ban đầu ăn nhuận bút, sau làm cộng tác viên.

Năm nhất thì quanh đi quẩn lại cũng nhiêu đó việc thôi. Dần dần trong quá trình học tập làm việc trình độ và uy tín các bạn tăng lên các cơ hội khác sẽ tới. Cần phải tỉnh táo để nắm bắt kiến thức và cơ hội, đừng sa đà quá vào làm thêm vì bản chất của làm thêm là không bền sớm muộn cũng phải từ bỏ thôi.
                    Thank bạn, thông tin này rất có ích.

Originally posted by 11520118 View Post
                    Mình chưa hiểu rõ lắm, bạn có thể nói cụ thể hơn được không?

Comment

Kinh doanh: bạn tự chủ về thời gian và tiền bạc, bạn thích làm thì làm, không thích làm thì thôi, mình nói túm gọn vây thôi, còn lại là tùy ở bạn

Comment

Originally posted by 11520448 View Post
                        Vì sao vậy bạn, mình xưng hô vậy là lịch sự rồi mà.
                        không hiểu bạn có hiểu ý nghĩa của MSSV trường mình không?hay là bạn đã lớn tuổi rùi.chứ nếu bạn mới năm nhất sinh năm 93 thì gặp những MSSV 075,085 thì phải xưng bằng anh thì mới đúng là lịch sự đó

Comment

Originally posted by 10520236 View Post
                          không hiểu bạn có hiểu ý nghĩa của MSSV trường mình không?hay là bạn đã lớn tuổi rùi.chứ nếu bạn mới năm nhất sinh năm 93 thì gặp những MSSV 075,085 thì phải xưng bằng anh thì mới đúng là lịch sự đó
                          Theo anh tra trên danh sách trúng tuyển công bố trên mạng thì bạn ấy sinh năm 1991

Comment

Theo anh tra trên danh sách trúng tuyển công bố trên mạng thì bạn ấy sinh năm 1991
                            Đúng là lớn tuổi thật. 20 rồi.

P.S không có đá đểu bất cứ ai đâu. Mọi người đừng ném đá mình. Nói thật đó.
                            Ta đã trở lại . :choler:

Comment

thì cũng đống người k5 sinh năm 91, k4 sinh năm 90 mà. Mình cũng zậy nè
                              Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

Originally posted by 10520351 View Post
                                e kết câu này của anh dù là a trích của thầy cô )

e cũng đang tìm việc đây vì thời buổi này kinh tế hạn hẹp quá, học thì xa nhà, ra đường không có tiền trong túi cũng khó xoay sở, mà lớn rồi hở ra xin tiền vặt 3 mẹ rất kỳ, tìm công việc nào part time thoy, làm ngày 3 4 tiếng vào chìều tối còn có tiền dành túi

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X