Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phụ việc ở căng tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520254 View Post
    A thấy nên làm theo ý kiến của anh Long , năm nhất nên tìm tòi, tự học thứ gì đó, đến năm 2,3 thì làm part time về IT sẽ có ích hơn đấy, sau này năm cuối rồi mới thấy tiếc thời gian năm 1 ,2 không lo đầu tư học những cái cần thiết @@
    đồng ý là nhìn lại thì thấy phí thiệt. Nhưng năm 1,2 mình chưa định hướng được để học anh ah. chỉ có môn anh văn là......
    Lê Bá Nhựt UIT-CE05
    Phone: 0968-868-300
    Email: nhutlbuit@gmail.com

Enthuse + Creative + Try => Success

Comment

Originally posted by 09520020 View Post
      Bữa vào định ăn cơm. Mà thấy cô chủ quán la mắng khó khăn w mấy bạn trai trường mình phụ việc ở đó. Dù gì cũng là sinh viên Đại học (lại là con trai nữa) mà cô gằng mấy bạn trước mặt những sinh viên khác (như mình) làm mình shock hết biết.
      Mình thì năm 1 không có đi phụ quán cơm, nhưng mà hồi đó nhà mình bán cơm, cũng có nhiều người đến phụ việc (hầu hết là dân nhập cư ở nhà trọ chứ không có sinh viên) nhưng mà có khó chịu j đi nữa cũng ko có dám la lối om sòm trước mặt khách.

Mình làm việc lấy công chứ đâu phải đi xin tiền đâu, hợp tác đôi bên cùng có lợi mà. Mấy cô chú chủ quán không nên như vậy.
      PS: Hôm đó thấy dz cứng họng khỏi ăn luôn. . .
      đời mà chị. nhiều khi zj mà mấy bạn ấy ức chế quyết tâm( học tập) luyện thành chánh quả,bá đạo trên từng hạt gạo thì sao nè?
      p/s: đi làm gặp chuyện ma cũ bắt ma mới,chủ nói này nói kia mình là chuyện thường chị ah.
      Lê Bá Nhựt UIT-CE05
      Phone: 0968-868-300
      Email: nhutlbuit@gmail.com

Enthuse + Creative + Try => Success

Comment

Originally posted by 10520397 View Post
        đời mà chị. nhiều khi zj mà mấy bạn ấy ức chế quyết tâm( học tập) luyện thành chánh quả,bá đạo trên từng hạt gạo thì sao nè?
        p/s: đi làm gặp chuyện ma cũ bắt ma mới,chủ nói này nói kia mình là chuyện thường chị ah.
        c chỉ không thích cái chuyện la thằng nhỏ vô tư trước mặt bạn bè nó thôi. Đi làm mà đòi ko có chuyện bị chủ la thì đúng là nằm mơ.. cơ mà coi người làm như người hầu thì hình như bây giờ ít và hiếm lắm rồi . . .

bữa về tính post 4r mà ko làm nên giờ sẵn tuông ra thôi

Comment

Originally posted by 09520020 View Post
          c chỉ không thích cái chuyện la thằng nhỏ vô tư trước mặt bạn bè nó thôi. Đi làm mà đòi ko có chuyện bị chủ la thì đúng là nằm mơ.. cơ mà coi người làm như người hầu thì hình như bây giờ ít và hiếm lắm rồi . . .

bữa về tính post 4r mà ko làm nên giờ sẵn tuông ra thôi
          e đồng ý với chị, bây giờ ít người như thế lắm, e đi làm ngày mỗi ngày ngta bõ hơn 100k trả lương cho e mà còn k la mắng này nọ, huống hồ chỉ có mấy chục mà làm như mua luôn lòng tự trọng của người khác....Đời.....:embarrassed:
          Chỉ có chó mới hiểu được độ khó của việc gặm xương :boss:
          Và chỉ có người con trai mới hiểu được độ tan thương của việc bị gái đá :sunglasses:

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X