Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cảnh Giác]: Xe Bus Số 8-Cướp Lap

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

mà mấy người cướp giật bị bắt vào tù có mấy năm lại thả, bản án dành cho mấy người đó xem ra còn khá nhẹ, cứ phải đày ra biên ải như thời xưa ấy, thì mới đỡ được

Comment

bạn nói chí phải như cái vụ ở hồ đá vừa rồi. :shot: nghe nói củng đau lắm.:shot:

Originally posted by 11520483 View Post
      Nó có hàng nóng thì tiêu luôn!!:sosad:
      một dao đời quá xiu!!:happy:

Comment

không phải trộm quê yếu mà ở quê có tinh thần đoàn kết thôi.:funny:
        như mấy vụ trộm chó vừa rồi lên báo đấy, xe nát, người chết :shot:,rồi người nhà muốn lấy xác về củng phải bỏ thêm mấy chục triệu nữa.
        công an đến rồi có làm được gì vì mỗi người chỉ có đá 1 cái mà nó đã chết rồi. biết xử ai bây giờ rồi cứ quy vào lỗi tập thể.

Originally posted by 09520020 View Post
        Tại cướp quê bạn yếu bóng gió thôi bạn ơi. Đâu phải tự nhiên mà dân ở đây miễn dịch với chuyện la có cướp!!

Comment

Mấy bạn lên xe bus thì đừng có mà ngủ, nếu ngủ thì ít nhất cũng phải có bạn còn thức bên cạnh. Hạn chế nghe nhạc hay show hàng IT trên xe bus. Hạn chế đi xe đông. Còn khi đứng thì lấy ví+điện thoại bỏ vào balo đeo trước ngực cho tới khi xuống khỏi xe.
          "Đã biết lửa tình nguy hiểm vậy mà những con thiêu thân vẫn lao vào vô tội vạ.:love::sexy:"

Comment

Mình cũng bị 1 lần nhưng ko biết phải hắn ko? Hắn mang áo khoác dù màu đen nhưng ko mặc, đội mũ, mặt rỗ. Hôm đấy mình xuống suối tiên, bắt đầu ra cửa đợi ngay khi vừa tới trạm 2. Tên đó cũng đứng ngay cửa cùng mình, dù còn ghế mà hắn ko ngồi..Hắn đứng đặt áo khoác lên giữa đùi hắn với đùi mình, nói thật là mình cũng ko biết tí gì cả, khi cửa mở mình xuống xe, xuống tới đất rồi thì thấy cái điện thoại của mình đã lòi ra hơn 1 nữa! Mình quay lên nhìn thì thấy thằng đó đứng đó nhìn đi chỗ khác làm như ko biết gì! Nên mọi người cẩn thận, thời gian xuống xe là nguy hiểm nhất, nhớ để ý xung quanh, nếu mà xuống tới nơi mới phát hiện mất thì coi như đi luôn rồi!
            Đời không trả cát sê
            Nên sống không cần diễn

Comment

tốt nhất là ko đeo balo, ôm đằng trc là an toàn nhất^^
              Cứ đi sẽ có đường

Comment

Sao ghê quá vậy? Hu hu! Mà người ta dạo này thế nào ấy, thấy chuyện gì hong liên quan tới mình là vờ đi, lơ xem như không thấy, vô tâm vô cảm ghê ấy! Đi xe có một tí mà ghê rợn quá trời! Khiếp!

Comment

Dạo này Làng đại học mình khá là phức tạp.Cái gì trộm được thì nó lấy thui.Nên mọi người cẩn thận !:love:

Comment

Originally posted by 11520400 View Post
                    Sao ghê quá vậy? Hu hu! Mà người ta dạo này thế nào ấy, thấy chuyện gì hong liên quan tới mình là vờ đi, lơ xem như không thấy, vô tâm vô cảm ghê ấy! Đi xe có một tí mà ghê rợn quá trời! Khiếp!
                    hì hì, trường hợp của chị thì chắc có lẽ là có người ngồi sau có lẽ cũng thấy, mà lúc đó họ cũng xuống xe cùng lúc lun, vì chị xuống xe là trên xe tính ra đến thời điểm đó là còn được 2 Nữ sv kia, tên này, với Lơ xe, Tài xế thôi, 2 sv thì chắc ngồi ko để ý, mà lỡ có để ý thấy thì chắc nó cũng im, vì cái mặt ông cướp này ghê quá, mặt thì rổ rổ nhìn ko có thiện cảm rồi, thêm phần gầy tong teo, nhìn như thằng nghiện..chị lấy cái Lap dc rồi, giờ ngồi ngẫm lại lỡ như nó thủ con dao nó đâm mình thì giờ này.......................giờ này đang ở Quê nhà cùng Gia Đình...laster:laster:laster:..và làm những gì cần thiết..:salute::salute:
                    :shy:Đời như củ khoai, mình cắn mình nhai..ai ngờ khoai sùng....f.:shy:

Comment

Thực ra thì trên xe bus đông người thì chuyện mất cắp là diều khó tránh ! Theo minh thấy thì tui ăn cắp nó thường rất hay đứng gần cửa nên lúc đông người và gặp tình trạng phải đứng thì nên tránh xa cái cửa ra thì tốt (phòng trường hợp lấy xong nó chuồn mất).
                      Thứ 2 ai có lap và hay đeo balo nên chủ động đeo balo ra đằng trước ngực . Điều đó giúp tụi kia khó tiếp cận và dễ quan sát hơn.
                      Thứ 3 là đông người trên xe thì nên để bớt bóp tiền hay điện thoại vào cặp ( đặc biệt để vào ngăn bên trong chung với sách vở càng tốt) bởi vì mình cũng có kinh nghiệm trong việc bị móc túi 2 lần (1 lần né dc). Tui nó thường canh lúc đông người đứng áp sát và vuốt nhẹ vào túi kéo điện thoại hay bóp tiền lên , điều này xảy ra rất nhanh và gần như không biết dc
                      Cuối cùng là các bạn nên chọn những tuyến xe bus an toàn đôi lúc chịu khó 1 tí như mình thì đi số 8 là về thẳng tới nhà nhưng mình vẫn chọn đi số 10 và 50 dù phải đi bộ thêm 10 phút . Bởi vì xe 10 và 50 rất rộng không phải đứng quá sát và quan trọng là xe đó khá là đông các bạn sinh viên như tụi mình nên đỡ lo.
                      Đó là một số kinh nghiệm mình thấy dc lúc đi xe . Mong giúp ích dc mọi người ....!

Comment

hix,đọc bài mà cũng rợn tóc gáy!bây h ăn trộm như ăn cướp...h:
                        may là pà còn lấy lại được!:stick:

Comment

Gaing hồ hiểm ác thật !
                          Mình không bao h mang máy đi học nên ko so!!!
                          Đặng Ngọc Quyên

Comment

nguy hiểm thật :sad:

Comment

Nếu gặp mình, có bị đánh nhừ tử cũng phải đòi lại cái lap...

Đối vs mình lap quý lắm, bao nhiêu đồ án, những điều tìm tòi được trong...cả năm trời mới code được.
                              Đó còn là tiền bạc của bố mẹ khó khăn lắm mới mua được cho con cái học...đổ một ít máu có sao đâu...

Khi một người đứng lên, thì mọi người cũng sẽ đứng lên thôi. Chúng ta mạnh hơn mà:brick:
                              nguyendauit@gmail.com

Comment

Originally posted by 11520320 View Post
                                Gaing hồ hiểm ác thật !
                                Mình không bao h mang máy đi học nên ko so!!!
                                Xem mà rút kn đi chứ bạn sao nói trước được tương lai.
                                Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X