Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cảnh Giác]: Xe Bus Số 8-Cướp Lap

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Thứ nhất, mừng vì bạn Tính còn giữ được chiếc lap.
    Thứ hai, mừng vì bạn có một cách xử lí thông minh, trong 36 kế, chuồn là thượng sách
    Trong những tình huống như vậy, chúng ta nên lựa chọn cho mình cách xử lí thông minh, đừng nên vì đôi co mà làm nguy hiểm đến mình:funny:

Comment

Sáng đi xe 19...trạm 2 có một cô lớn tuổi xuống...xong xe chạy, anh tiếp viên mới thông báo..mọi người kiểm tra lại xem có mất gì ko...có người móc túi =))

Comment

Có lần mình đi xe số 19, thấy rõ ràng chính thằng lơ xe móc túi một bạn nữ, nhưng chẳng lấy được gì nên mình không la lên, mà nếu có thật là nó lấy được gì thì cũng chả biết mình có can đảm dám la lên không nữa, đúng là đời...
        "Khi bạn sỉ vào mặt một ai đó, thì nhìn lại đi, ba ngón tay còn lại của bạn cũng đang sỉ vào chính mình"

Comment

cái Làng này càng ngày càng loạn, chả biết đô thị kiểu gì nữa! trộm cắp mà đứng chửi thì bá đạo quá rồi. Khâm phục bạn Tính thật!

Comment

Càng ngày càng phức tạp, mỗi người nên cẩn thận hơn.
            Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

có đoạn tới trường thì đi bộ củng được mà ?:happy:
              cái này mà ở quê mình thì trộm khó mà có đường về.:sunglasses:
              mới trộm chó thôi mà củng không còn đường về rồi.:beatbrick:

Originally posted by 10520645 View Post
              Mọi người ơi, lẽ ra mình không định viết cái này, nhưng vì mình có đứa bạn cũng có tình trạng như mình....nhưng tình trạng của nó là mất luôn, còn mình là lấy lại được nên mình nói cho các bạn cảnh giác...:cry:
              Tình hình là sáng nay mình lên xe bus số 8 ( tuyến xe phức tạp nhất ), lên xe từ trạm 621 đến trạm trường ĐH Tự Nhiên, mình lên xe và ngồi ghế, đến khi đi ngang qua trạm Nguyễn Văn Cừ, mình đứng lên và xuống xe, ( chi tiết để xác định được là ăn cướp nó rất tinh vi, nhanh như điện.)...lúc xuống xe cũng hơi đông, tầm chừng 6, 7 người gì đó cùng xuống...( giờ Sinh Viên đi Học). linh tính không hiểu sao mình thấy Balo nhè nhẹ ( vì lúc này chỉ còn cục Adapter và con chuột..):cry:.Và mình đã chạy theo chiếc xe Bus Số 8 khi nó đã đi đến gần đến quán Bún Cô Hà...^^..nghĩa là xa xa hơn là Mấy cái Quán Cháo đó..^.0
              chỉ trong vòng chừng chưa được 1 phút, cái Lap của mình đã nằm trong cái áo khoác của tên Cướp, và hắn ta còn ôm trong người nữa..thế là mình giật cái áo khoác của hắn ra xuống đất, có cái Lap của mình trong đó..ôi lúc đó tim mình nó không đập nữa.....
              tên Cướp chưởi mình xối xả, ôi mình chỉ biết là lấy cái Lap và xin chú Tài Xế được xuống xe, ôm cái Balo của mình chạy thật nhanh, không để hắn ta xuống trạm Bến Cuối Xe Bus và đuổi theo đánh mình....:cry:...chả quan tâm là có cần bắt tên cướp này ra ánh sáng hay không nữa,..
              Mọi người cẩn thận, chắc ai ai trong trường mình cũng có cái Lap bên cạnh mình, hãy cẩn thận.hic hic....Cái lap là tất cả với mình lúc này...
              ra đường chả biết ai là ai cả, hắn ta chừng sinh năm 1985 gì đó trở lại thôi, mặt hắn ta hơi rổ rổ vì bị mụn, nhìn già hơn tuổi của hắn, mình nghĩ là vậy, lúc lấy cái Lap vẫn còn nhớ mặt hắn...............:cry::cry::cry::cry::cry::cry::c ry::cry::cry::cry::cry::cry:

Comment

Originally posted by 10520534 View Post
                hi, vì cái tội lười đi lên đến Tự Nhiên nên đi Bus cho nó nhanh, cái tội lười thôi, từ giờ đi bộ cho chắc...
                :shy:Đời như củ khoai, mình cắn mình nhai..ai ngờ khoai sùng....f.:shy:

Comment

Trộm cướp. Cướp ngày, cướp đêm...
                  Đời sống được bao lâu, chết là hết.
                  Tựa như gió thoảng mây bay, rồi cũng chỉ là hư vô.
                  Sống để đời, chết mang nhục.

Chúc mừng bạn tính và cũng để mọi người cảnh giác hơn nữa.

Comment

gặp mềnh là dù chết cũng lôi thằng ni xuống mồ. Vẫn còn cay văn cú vụ mất trộm 2 con Lap + 2 con bồ. Nhưng mà đi 4 năm nay đi xe bus chưa có gặp vụ nào tương văn tự
                    " Sống là không chết, còn sống là còn bước "[/CENTER]

Comment

Nó có hàng nóng thì tiêu luôn!!:sosad:
                      một dao đời quá xiu!!:happy:

Comment

tốt nhất nên đeo balo đựng laptop đằng trước ngực, hạn chế đi lúc xe bus đông người. xã hội giờ phức tạp lắm
                        em toàn đi xe số 8 lên spkt với quận 10, giờ mới thấy ớn. bữa đi mua laptop cũng đi xe số 8 đi về may là chưa tiêu
                        Last edited by 12520765; 25-11-2012, 08:00.

Comment

Originally posted by 10520534 View Post
                          cái này mà ở quê mình thì trộm khó mà có đường về.:sunglasses:
                          mới trộm chó thôi mà củng không còn đường về rồi.:beatbrick:
                          Tại cướp quê bạn yếu bóng gió thôi bạn ơi. Đâu phải tự nhiên mà dân ở đây miễn dịch với chuyện la có cướp!!

Comment

Giờ chẳng lẽ có một thằng nó tới giật balo của mình, sau đó nó cứ giữ khư khư bên người nó rồi bỏ đi, mình cũng không nên kêu la hay sao :shot:
                            bởi nếu la lên thì sợ nó có đồng bọn rồi quay lại trả thù, như bạn Tính thì còn may mắn lấy lại được, giả sử nó ko chịu trả, thì lúc đó nên làm gì mới an toàn cho bản thân + lấy lại được những gì đã mất ? ôi cái môi trường đô thị đại học, bị cướp giữa đường mà còn bị nó chửi nữa :aboom:, học cho nhanh rùi té đi chỗ khác thôi

Comment

Originally posted by 09520020 View Post
                              Tại cướp quê bạn yếu bóng gió thôi bạn ơi. Đâu phải tự nhiên mà dân ở đây miễn dịch với chuyện la có cướp!!
                              Không phải là yếu bóng vía đâu chị, nếu mà dân mà biết có cướp, đảm bảo đã đánh là đánh cho nhừ tử, bởi nếu đánh nhẹ thì lần sau nó còn quay lại nó trả thù

Comment

Originally posted by 10520566 View Post
                                Không phải là yếu bóng vía đâu chị, nếu mà dân mà biết có cướp, đảm bảo đã đánh là đánh cho nhừ tử, bởi nếu đánh nhẹ thì lần sau nó còn quay lại nó trả thù
                                Nó không có trả thù đâu e. Em biết mặt nó, đề phòng nó rồi còn gì. Tài xế xe buýt (kinh nghiệm rồi) mà còn bị đâm kia kìa.
                                Chưa kể ở quê phần nhiều là dân ở đó, còn khu này gần hết là dân nhập cư, ai cũng muốn giữ cái mạng mà kiếm tiền chứ bao nhiêu người dám liều rồi không biết mình sẽ đi về đâu. . . Không phải là chưa có "bạn" nào lên công an đâu. Cả CA thủ đức và CA Dĩ An cùng làm việc cơ mà.
                                ~> Mọi thứ không đơn giản như ta tưởng :d

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X