Announcement

Collapse
No announcement yet.

[WIN 8]_ Tìm cao thủ cài đặt win 8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 10520408 View Post
    Mình cũng xài bản Pro mà lâu lâu cũng bị như thế. Đang duyệt web tự nhiên máy đơ ngắc ko làm dc j luôn
    Bạn thử cái cách của mình xem sao

Email: sinhngoc.nguyen@gmail.com
    ĐT: 0974117946

Comment

Originally posted by 12520657 View Post
      Lúc trước mới cài bản win 8 Pro, đã cài full driver trên trang dell.com và update đầy đủ nhưng trong quá trình sử dụng lại hay bị đứng máy, đơ máy, phải bấm nút nguồn restart lại, nhiều lần bị như vậy, đã cài win lại nhiều lần nhưng vẫn ko khắc phục được lỗi này. Mong mọi người chỉ rõ nguyên nhân và hướng dẫn khắc phục, thanks mn nhiều..
      Hiện tại đang dùng lại win 7 nhưng lại muốn cài lại win 8, hy vọng các bậc anh chị sẽ giúp đỡ, và cài dùm thì càng tốt

Dell Insprion N5110, core i5, ram 4G, Intel HD 3000
      Mình cũng đang sài mày này nề, và cũng đang chạy win 8, bạn đã cải BIOS mới chưa(a11)
      University Of Information Technology
      Faculty: Software Engineer Class: CNPM06
      Email: pikachu.pv93.uit@gmail.com Phone: 01674590067

Comment

có phải lỗi nàm hình xanh không bạn? Win 8 thường hay bị lỗi màn hình xanh. Bạn thử coi có bị xung đột phần mềm anti virut của bạn vs win 8 không. mà hình như lỗi này không có cách khắc phục cố định. nếu cài lại win mà vẫn thế thj` thôi mình cho em lap quay về nơi mà em chưa bắt đầu đi bạn.. nơi mà chỉ có win 7 thôi đó... Mình xài win 8 bị lỗi cái đó mình gỡ bạn avira khỏi máy thì xài lại không bị màn hình xanh nữa.
        -Trần Hữu Danh-
        -GameUIT - SE-
        ...Slowly... But Strongly...
        clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

Lúc trước mới cài cũng dính nhiều lỗi, mà mình update từ từ với lại cài mấy cái driver mới cập nhật của dell dành cho win 8 là ok hết, bạn thử update BIOS lên bản mới nhất xem sao
          Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

Mình cũng N5110, sau khi cài win8 thì mình thấy máy chạy ngon hơn win 7 gấp 2,3 lần gì đó, tốc độ onl cũng nhanh hơn!
            sau đây là 1 vài bí quyết
            -down win8 64bit trên dreampark, chép vào 1 đĩa mới(ko trầy xước)
            -sau khi cài win thì để cho máy úpdate win khoảng 4,5 ngày
            -ko cần cài bất cứ driver nào cả, vì win sẽ tự update driver cho máy mình luôn (còn driver touchpad thì tực cài)
            -sau khi update xong thì chỉnh lại cái nvidia là "Hight performance prosessor..."
            -Bỏ chế độ tiết kiệm năng lượng
            -khi nào nhớ mình nói tiếp
            Đừng bán rẻ bản thân:vip:
            Mà phải bán đúng giá

Comment

Originally posted by 11520159 View Post
              Mình cũng đang sài mày này nề, và cũng đang chạy win 8, bạn đã cải BIOS mới chưa(a11)
              Cài BIOS mới là sao ạ HƯớng dẫn dùm e đc ko

Comment

Originally posted by 12520054 View Post
                có phải lỗi nàm hình xanh không bạn? Win 8 thường hay bị lỗi màn hình xanh. Bạn thử coi có bị xung đột phần mềm anti virut của bạn vs win 8 không. mà hình như lỗi này không có cách khắc phục cố định. nếu cài lại win mà vẫn thế thj` thôi mình cho em lap quay về nơi mà em chưa bắt đầu đi bạn.. nơi mà chỉ có win 7 thôi đó... Mình xài win 8 bị lỗi cái đó mình gỡ bạn avira khỏi máy thì xài lại không bị màn hình xanh nữa.
                CHỉ bị Đơ máy thôi chứ hok có bị lỗi màn hình xanh HIc

Comment

E lên trang dell.com rồi download driver BIOS mới về, rồi cắm pin và cục sạc vào rồi chạy thôi khoản một lát là song thôi.
                  University Of Information Technology
                  Faculty: Software Engineer Class: CNPM06
                  Email: pikachu.pv93.uit@gmail.com Phone: 01674590067

Comment

Cài Bios có 2 kiểu, 1 là cài trong hdh win giống như bạn cài driver, soft bình thường z ak.
                    Nếu ko hỗ trợ cách đó thì phải khởi động vào Dos cài ak.

Nhưng theo mình tốt nhất nên vào dos cài là an toàn, tránh đụng độ. Và đảm bảo ổn định điện... thời gian cài rất nhanh, nhưng nếu trong quá trình đó mà bị gì thì bạn đem máy đi về hãng rã máy ra thay chip luôn đó! :happy:
                    Chúc may mắn!

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
                      Cài Bios có 2 kiểu, 1 là cài trong hdh win giống như bạn cài driver, soft bình thường z ak.
                      Nếu ko hỗ trợ cách đó thì phải khởi động vào Dos cài ak.

Nhưng theo mình tốt nhất nên vào dos cài là an toàn, tránh đụng độ. Và đảm bảo ổn định điện... thời gian cài rất nhanh, nhưng nếu trong quá trình đó mà bị gì thì bạn đem máy đi về hãng rã máy ra thay chip luôn đó! :happy:
                      Chúc may mắn!
                      cài lại Bios là điều nên tránh khi máy đang hoạt động ổn định, tôi thấy máy bạn này chưa đến mức cài lại bios. Nếu thất bại, hậu quả là không khởi đông được máy lấy gì vào Uynh ? không phải thay chip mà là chạy lại bios cho nó, bios giờ không phải là nhúng chết vào phần cứng đâu mà thay chip :|
                      Be different and always different
                      http://archlinuxvn.org/
                      http://theslinux.org
                      http://lab.infosec.xyz

Comment

Xài win 7 thôi )

Comment

mình xài win8 đó giờ chưa từng bị lỗi đó, nếu down win8 tren dream park về thì khỏi cần cài thêm driver, nếu bạn bị lỗi thì chắc do quá trình boot, nếu siêng thì bạn cứ cài đi cài lại khi nào k lỗi thì thôi, mình thì lúc trước cài win 8 như cơm bữa, lấy 1 cái usb cài cho 1 bản boot rồi sử dụng vô tư thôi, win8 thì k boot lâu nhu win7 chỉ khoảng 10-15' thôi
                          PS: chỉ đóng góp ý kiến, làm theo mà k được thì đừng :brick: nhé
                          Chỉ có chó mới hiểu được độ khó của việc gặm xương :boss:
                          Và chỉ có người con trai mới hiểu được độ tan thương của việc bị gái đá :sunglasses:

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
                            cài lại Bios là điều nên tránh khi máy đang hoạt động ổn định, tôi thấy máy bạn này chưa đến mức cài lại bios. Nếu thất bại, hậu quả là không khởi đông được máy lấy gì vào Uynh ? không phải thay chip mà là chạy lại bios cho nó, bios giờ không phải là nhúng chết vào phần cứng đâu mà thay chip :|
                            a này nói đúng đó, tốt nhất chưa có trình thì đừng đụng vào BIOS, nếu cài win 8 mà hay bị lỗi tốt nhất bạn cài song song với win 7 vì nếu cài có bị lỗi thì bạn còn có win7 để dùng và nếu cài thành công thì bạn vẫn dễ dàng xóa bỏ win 7. good luck
                            Và chỉ có người con trai mới hiểu được độ tan thương của việc bị gái đá :sunglasses:

Comment

Originally posted by 11520106 View Post
                              mình xài win8 đó giờ chưa từng bị lỗi đó, nếu down win8 tren dream park về thì khỏi cần cài thêm driver, nếu bạn bị lỗi thì chắc do quá trình boot, nếu siêng thì bạn cứ cài đi cài lại khi nào k lỗi thì thôi, mình thì lúc trước cài win 8 như cơm bữa, lấy 1 cái usb cài cho 1 bản boot rồi sử dụng vô tư thôi, win8 thì k boot lâu nhu win7 chỉ khoảng 10-15' thôi
                              PS: chỉ đóng góp ý kiến, làm theo mà k được thì đừng :brick: nhé
                              Tại vì bạn chưa gặp lỗi này thôi, mình cũng đã cài trên máy mình chạy ngon lành, cài cho thằng bạn cũng bị lỗi tương tự, chạy được khoảng 2phút thì đứng đơ luôn, phải bấm nút.
                              Nhưng giờ thi fix được rồi

Email: sinhngoc.nguyen@gmail.com
                              ĐT: 0974117946

Comment

Originally posted by 09520581 View Post
                                Tại vì bạn chưa gặp lỗi này thôi, mình cũng đã cài trên máy mình chạy ngon lành, cài cho thằng bạn cũng bị lỗi tương tự, chạy được khoảng 2phút thì đứng đơ luôn, phải bấm nút.
                                Nhưng giờ thi fix được rồi
                                ờh, cũng k biết vấn đề của nó là gì nữa, nhưng e cài win 8 cũng cả chục lần rồi, chưa từng bị, nếu bị thì chắc topic này e lập trước rồi áh

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X