Announcement

Collapse
No announcement yet.

[WIN 8]_ Tìm cao thủ cài đặt win 8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [window] [WIN 8]_ Tìm cao thủ cài đặt win 8

Lúc trước mới cài bản win 8 Pro, đã cài full driver trên trang dell.com và update đầy đủ nhưng trong quá trình sử dụng lại hay bị đứng máy, đơ máy, phải bấm nút nguồn restart lại, nhiều lần bị như vậy, đã cài win lại nhiều lần nhưng vẫn ko khắc phục được lỗi này. Mong mọi người chỉ rõ nguyên nhân và hướng dẫn khắc phục, thanks mn nhiều..
    Hiện tại đang dùng lại win 7 nhưng lại muốn cài lại win 8, hy vọng các bậc anh chị sẽ giúp đỡ, và cài dùm thì càng tốt

Dell Insprion N5110, core i5, ram 4G, Intel HD 3000

Thế khi em xài win 7 thì có bị các vấn đề trên không?
    HEART TO HEART

Comment

Originally posted by 10520184 View Post
      Thế khi em xài win 7 thì có bị các vấn đề trên không?
      Dạ không a, chỉ khi cài win 8 mới bị thôi

Comment

Lỗi này máy nào cũng bị y chang. Chưa tìm được cách khắc phục nên đành chịu sống chung với nó thui
        Đoàn Văn Lịch
        Information System
        University of Information Technology

Comment

Originally posted by 12520657 View Post
          Dạ không a, chỉ khi cài win 8 mới bị thôi
          em nói máy bị treo phải tự em khởi động lại hay là máy bị lỗi và nó tự khởi động lại?

p/s: chỉ bị treo thôi hay là bị lỗi màn hình xanh hả e?
          HEART TO HEART

Comment

Originally posted by 10520184 View Post
            em nói máy bị treo phải tự em khởi động lại hay là máy bị lỗi và nó tự khởi động lại?

p/s: chỉ bị treo thôi hay là bị lỗi màn hình xanh hả e?
            Máy bị treo không thao tác hay bấm gì được, chỉ có 1 cách là tự mình bấm nút nguồn khởi động lại thôi a

Comment

Originally posted by 10520408 View Post
              Lỗi này máy nào cũng bị y chang. Chưa tìm được cách khắc phục nên đành chịu sống chung với nó thui
              HIc, cứ khoảng 15-20 là bị treo thì sao sống được đây a Mà a Lịch cao thủ win 8 mừ, tìm cách giúp e (

Comment

Hi bạn!
                Bạn chạy cmd dưới quyền addmin rồi gõ vào bcdedit /set disabledynamictick yes rồi enter sẽ khắc phục được hiện tượng đơ máy hoặc đứng máy
                Khuyến cáo: ko nên update windows sẽ làm bạn duyệt web chậm(rất chậm), nếu bạn nào có lỡ update rồi mà bị hiện tượng duyệt web chậm thì vào uninstall hết mấy cái packet update đi sẽ hết

Email: sinhngoc.nguyen@gmail.com
                ĐT: 0974117946

Comment

cái này hình như là do 1 driver của dell, nếu ko nhầm là driver QuickSet, lúc trước cài máy cho con bạn cũng bị z, thử cài lại, sau đó đừng cài driver gì hết xem có lỗi nữa ko?

Comment

Originally posted by 10520408 View Post
                    Lúc trước xài bản chưa chính thức mình cũng bị lỗi này. Từ khi xài bản Pr update đầy đủ từ Microsoft thì chưa lần nào bị lỗi này nữa. Và chưa có ý định quay lại win 7
                    mail: phamtruong009@gmail.com or 10520194@sv.uit.edu.vn

Comment

Originally posted by 12520657 View Post
                      Lúc trước mới cài bản win 8 Pro, đã cài full driver trên trang dell.com và update đầy đủ nhưng trong quá trình sử dụng lại hay bị đứng máy, đơ máy, phải bấm nút nguồn restart lại, nhiều lần bị như vậy, đã cài win lại nhiều lần nhưng vẫn ko khắc phục được lỗi này. Mong mọi người chỉ rõ nguyên nhân và hướng dẫn khắc phục, thanks mn nhiều..
                      Hiện tại đang dùng lại win 7 nhưng lại muốn cài lại win 8, hy vọng các bậc anh chị sẽ giúp đỡ, và cài dùm thì càng tốt

Dell Insprion N5110, core i5, ram 4G, Intel HD 3000
                      Cài đặt win 8 mà cần gì phải cao thủ dữ vậy em. Em đem máy lên trường hỏi bạn nào chắc cũng biết cách cài thôi. À tốt nhất em nên dùng key bản quyền do trường cấp nha.

Comment

Originally posted by 10520194 View Post
                        Lúc trước xài bản chưa chính thức mình cũng bị lỗi này. Từ khi xài bản Pr update đầy đủ từ Microsoft thì chưa lần nào bị lỗi này nữa. Và chưa có ý định quay lại win 7
                        Mình cũng xài bản Pro mà lâu lâu cũng bị như thế. Đang duyệt web tự nhiên máy đơ ngắc ko làm dc j luôn
                        Đoàn Văn Lịch
                        Information System
                        University of Information Technology

Comment

Nếu đã cài nhiều lần rồi là siêng dữ lắm...
                          giờ thử cài lại thêm lầ nữa, cài từng driver test thử xem, nếu cài hết rồi mà ko sao thì thử từng soft.

Lúc trước, gì cái dropbox mà mình phải cài lại máy cả 5, 6 lần mới phát hiện ra. Giờ lên win 8 thì ko sao nữa :happy:

Comment

down bản setup tren dreampark zề cài thử koi! khi cài nhớ chọn Nothing goy cài driver lại sau (down driver support cho win8 nha)!
                            :sexy::sexy::sexy:

Comment

Originally posted by 11520451 View Post
                              Cài đặt win 8 mà cần gì phải cao thủ dữ vậy em. Em đem máy lên trường hỏi bạn nào chắc cũng biết cách cài thôi. À tốt nhất em nên dùng key bản quyền do trường cấp nha.
                              Cái vấn đề e nó gặp phải ko phải là cách cài đặt win8, mà là cài xong rồi bị đơ máy

Email: sinhngoc.nguyen@gmail.com
                              ĐT: 0974117946

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X