Announcement

Collapse
No announcement yet.

[WIN 8]_ Tìm cao thủ cài đặt win 8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520581 View Post
    Chịu khó cày cuốc vãi.....
    Cũng gần một năm rồi....mà còn đào lên được :beatbrick:
    Chắc giờ em nó cũng rành windows lắm rồi
    Thằng em đào mộ đòi chỉ cho thằng anh! =))

Comment

[ Ý kiến riêng ]
      Theo mình đây là lỗi của win 8 không tương thích với ổ cứng (không phải do máy) ! Bên forum.bkav.com.vn cũng chém mấy tháng về vấn đề này!!! Với nhiều hướng khắc phục như : cài chuẩn phân vùng khi cài win, phân vùng lại ổ C dưới 80G, giải phóng ram ảo cho ổ C, update full driver, tắt Servicer, tắt chế độ khởi động nhanh của win 8,... kết quả thì lâu lâu vẫn xảy ra hiện tượng đơ máy.!!! Rất nhiều người tưởng ổ cứng mình sắp vào viện bảo tàng nên đã mua con khác > kết quả vẫn lỗi trên !!!:sweat:
      Microsoft cũng có một số bài viết khắc phục nhưng kết quả là vẫn bị lỗi. !!!:nose:
      Và ý kiến riêng của mình là nên chia tay win 8, mình đã cài win Blue (8.1 preview) và dân cư mạng cũng nói đã khắc phục hiện tượng trên. Good luck !!!:happy::happy::happy:

Comment

Originally posted by 13520549 View Post
        Mình đã fix được tình trạng này trên dell inspiron n5110 core i5 như thớt nói . bạn nào muốn fix pm mình team 1 phút ok tất tần tật . mình mày mò 3 ngày mới ra hehe . xui xui mua ngay con dell này nên gặp tình trạng này chứ thiệt ra fix cũng dễ ko khó lắm . do xung đột thôi

Yahoo : danhchu365
        Bạn có thể nói rõ hơn về cách fix được hông? Thanks bạn nhiều nha ^^

Comment

update BIOS.

Comment

Coi lại cổng COM đi, chắc bị dấu chấm than rồi. EM cài bằng tay dùng chạy trên nền Windows 7, hoặc add driver bằng tay.
            Originally posted by 12520450 View Post
            từ khi cài xong win8 em không dùng được dcom:
            [ATTACH=CONFIG]6179[/ATTACH]
            -------------------------------------
            Đời là bể khổ.
            Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
            ------------------------------------------------------------------------

Comment

Mình cũng chính thức trở về vs win 7 hoặc nếu cài new máy k lỗi thì theo mình bạn disable auto update của window đi nha ( mình cũng bị ức chế vì cái auto update của window mấy lần r )

Comment

Theo như kinh nghiệm cài win của mình hồi giờ thì đối với mấy dòng core i có 1 driver là Rapid Technology. Khi máy tính khởi động xong thì khoảng 1 thời gian sau mới chạy được driver này. Và chạy lên xong là máy đơ luôn, điều này thường xuyên xảy ra ở các lần khởi động và cũng có lúc đơ luôn, ko xài được gì.
                Bạn chỉ cần vào Uninstall driver đó là được.
                Mình khuyến cáo bạn là đối với Windows 8 thì rất nhiều driver đã hỗ trợ rồi. Sau khi bạn đã cài đặt win 8 thì bạn chỉ cần cài đặt thêm driver cho card đồ họa, 1 số driver của mấy cổng mới mà máy hỗ trợ thôi (Ví dụ cổng SD,...). Nếu mà cài win 8 xong mà bạn cứ ôm xô cài hết tất cả các driver thì ko kiểu gì mà ko phát sinh lỗi cả.
                1 điều nữa là nếu máy bạn đang có win 8 bản quyền thì sau khi cài win xong thì bạn nên update 1 lần rồi sau đó tắt hẳn update đi. Ko nên update ở mấy lần sau. Như thế thì tốc độ máy sẽ giảm đáng kể.
                Sở dĩ mà mấy nhà cung cấp khuyến cáo update là vì họ muốn lắp đầy các lỗ hổng bảo mật trên máy, nhưng đổi lại máy sẽ phải xử lí thêm quá nhiều thao tác nhỏ khác, chạy thêm rất nhiều tiến trình khác khi đã update nên khiến tốc độ máy trở nên rất chậm chạp. Vì thế hãy làm theo mình, chắc chắn máy bạn sẽ ko vấn đề gì nữa đâu.

Comment

em dùng win 8 được mấy tháng... Giờ chán lại quay về win 7 roài....

Comment

dùng thử driver easy xem sao bạn, coi có missing driver hay out date gì đó không. Cái này tải và dùng miễn phí nữa, tuy có hơi chậm tí!

Comment

Bạn tắt phần update của windows đi, 1 số driver nó tự cài nó sẽ xung đột và nó không shutdown đc, Lỗi điển hình là POWER_STATE_FAILURE <Mafn hinhf xanh>
                      Code:
                      Không có chữ ký - nên để dòng này làm chữ ký

Comment

Bạn phải xem trên trang chủ của Dell, những Driver đó nó có hỗ trợ cho Windows 8 hay không? Bạn có thể gửi mail hỏi bọn support/đăng bài hỏi trên diễn đàn kỹ thuật của hãng. Hoặc trước khi cài đặt Driver, bạn nhấn phải vào file driver -> Properties -> Compabitility -> Đánh dấu vào "Run this program in compabitility mode for:" -> Rồi Chọn hệ điều hành cao nhất mà phần mềm đó hỗ trợ (VD: Windows 7)
                        Sau đó tiến hành cài đặt như bình thường.

Mình dùng HP Pro 4530s, có một số DRV cũng chưa hỗ trợ Windows 8, tuy nhiên mình làm theo cách này thì hoàn toàn thành công và sử dụng ổn định bình thường. Cách này mình được nhân viên kỹ thuật của HP hướng dẫn trên diễn đàn kỹ thuật của HP, bạn có thể thử với Dell của bạn.

Chúc bạn thành công.

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X