Announcement

Collapse
No announcement yet.

Project android remote PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Project android remote PC

Mình hiện có đồ án remote vào PC dùng android nhưng trên máy thật không cài chương trình server và giao tiếp qua bluetooth để biến smartphone thành mouse hoặc keyboard cho laptop. Đang vướng cái thư viện hỗ trợ và port cũng như thành phần nào trên PC mà smartphone sẽ gửi lệnh vào, mong các bạn giúp đỡ.

cái này hay nhỉ. khi nào làm xong cho mình xin để tham khảo được không ?

Originally posted by 09520502 View Post
    Mình hiện có đồ án remote vào PC dùng android nhưng trên máy thật không cài chương trình server và giao tiếp qua bluetooth để biến smartphone thành mouse hoặc keyboard cho laptop. Đang vướng cái thư viện hỗ trợ và port cũng như thành phần nào trên PC mà smartphone sẽ gửi lệnh vào, mong các bạn giúp đỡ.

Comment

Lò dò search thì có cái này. Anh nom trông thử:

Gmote - turn your Android-based cellphone into a media remote for your computer.

Còn cái qua Bluetooth không biết sao. :love:. Nhưng mà thích cái đồ án của anh wé.
      Thân Lãng Tử Phiêu Du Theo Ngàn Gió,
      Chốn Phiêu Hồng Buông Kiếm Tựa Hồng Nhan

Đời Đạo Gian

Comment

Phải kết hợp 1 chương trình trên máy tính và 1 chương trình android nha bạn! Giao tiếp với nhau bằng socket nếu là mạng và giao thức bluetooth như bạn nói. Con chuột bluetooth nó không cần phần meemflaf do nó có mạch xử lý ở cái cục bạn gắn vào máy

Comment

Đồ án này mà không có 1 phần mềm chạy trên máy tính thì sao thực hiện đc ?
          Lấy ai xử lý thông tin mà máy Android truyền qua Bluetooth ?

Im a british accent lover

Comment

đồ án hay nhưng còn lờ mờ quá, a nói rõ hơn dc k?
            Chỉ có chó mới hiểu được độ khó của việc gặm xương :boss:
            Và chỉ có người con trai mới hiểu được độ tan thương của việc bị gái đá :sunglasses:

Comment

Vài gợi ý của thầy mà mình cũng chưa định hướng phải làm những gì nữa, chắc là theo kiểu bluetooth mouse nhưng mà Google ko có thư viện hỗ trợ bluetooth HID. Còn cái bluez ko biết sao nữa

Comment

Dùng smartphone android làm con chuột thì hình như có 1 nhóm Mạng Máy Tính 03 có làm rồi.
                Mình nhớ không nhầm thì nhóm đó dùng C# trên máy tính để làm server và dùng socket để kết nối voi android.
                "Trên máy thật không cài chuơng trình server" - cái này hoi khó đó, trên máy thật không có cái để xử lý thông tin thì sao máy tính nó hiểu cái android muốn làm gì?

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X