Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai đang invi yahoo với bạn?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Nếu xét kĩ thì các bước làm ăn với nhau khi dăng nhập vào yahoo như sau:
    authentication-> set trạng thái -> load friendlists

IRC dù có dùng cloak thì vẫn bị check ip do thời gian từ đăng nhập tới cloak vãn tồn tại. Gợi ý cho bạn viết một con bot check liên tục một nick nào đó, may ra chộp được thời gian từ lúc nó vào yahoo tới lúc nó set trạng thái :3. Vài NGU ý mong bạn đừng chém :3
    p/s bạn nào dùng pidgin sẽ thấy có hiện tượng bạn set invi nhưng phải avai sau đó mới invi :-)
    Be different and always different
    http://archlinuxvn.org/
    http://theslinux.org
    http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
      Nếu xét kĩ thì các bước làm ăn với nhau khi dăng nhập vào yahoo như sau:
      authentication-> set trạng thái -> load friendlists

IRC dù có dùng cloak thì vẫn bị check ip do thời gian từ đăng nhập tới cloak vãn tồn tại. Gợi ý cho bạn viết một con bot check liên tục một nick nào đó, may ra chộp được thời gian từ lúc nó vào yahoo tới lúc nó set trạng thái :3. Vài NGU ý mong bạn đừng chém :3
      p/s bạn nào dùng pidgin sẽ thấy có hiện tượng bạn set invi nhưng phải avai sau đó mới invi :-)
      Đăng nhập ẩn thì sao?

Comment

Originally posted by 10520642 View Post
        Đăng nhập ẩn thì sao?
        :| bạn không hiểu ah ? là nó vào yahoo trước khi set trạng thái thì nó vẫn check được. Sau đó set trạng thái mới thật sự ẩn :|

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
          :| bạn không hiểu ah ? là nó vào yahoo trước khi set trạng thái thì nó vẫn check được. Sau đó set trạng thái mới thật sự ẩn :|
          Quá trình đăng nhập là gởi 1 request đề nghị create session lên yahoo, request create session đó sẽ cho phép thêm 1 vài parameters, một trong số đó là cho phép set presence state và presence message. Response là 1 sessionID, các quá trình có thể diễn ra tuần tự trên server nhưng đều thực hiện trước khi trả về sessionID. Sau khi có được sessionID thì mới coi là log in thành công, lúc này mới bắt đầu làm những việc khác được. Vậy nên sẽ không có chuyện bạn bắt được state available trước, sau đó mới đến state invisible.

Nguồn: tham khảo Yahoo Messenger API Document

Comment

Originally posted by 09520134 View Post
            Quá trình đăng nhập là gởi 1 request đề nghị create session lên yahoo, request create session đó sẽ cho phép thêm 1 vài parameters, một trong số đó là cho phép set presence state và presence message. Response là 1 sessionID, các quá trình có thể diễn ra tuần tự trên server nhưng đều thực hiện trước khi trả về sessionID. Sau khi có được sessionID thì mới coi là log in thành công, lúc này mới bắt đầu làm những việc khác được. Vậy nên sẽ không có chuyện bạn bắt được state available trước, sau đó mới đến state invisible.

thế nên tool này chỉ dừng lại ở đó thôi.

có một ý tưởng lóe lên là gởi một cái tin gì đó qua nick đó,
            dùng cái j tương tự như package Tracer để lấy IP đích, nghĩ thế này ko biết có đúng ko:
            - tin gởi qua nick đó nếu onl thì có IP máy đó
            - nick ko onl thì tin còn trên server yh
            => có lẽ 2 cái khác nhau có cách nhận biết => nhưng ko biết cách nào, đồng thời gởi tin qua đó thì vấn đề nghi ngờ lẫn nhau nảy sinh :byebye:

Comment

Nói chuyện có nguồn như ông này, tôi thích :surrender: like cho ông

Bổ sung thêm tấm hình luôn.

Last edited by 09520147; 14-01-2013, 19:31.

Comment

chà vậy pidgin mắc lôi khi gửi "set presence state và presence message' khiên cho trạng thái khi set là invi nhưng vẫn trải qua trạng thái avai trước khi invi. Có thể do nó giữ lại request này sau khi login mới gửi lên chăng ? hô hô vấn đề này mới đây

Comment

mình thấy chả đúng gì cả, check thấy ai cũng đang off với mình trong khi đang có người invi với mình chứ

Comment

chủ thớt ơi, mình đang cần tool tìm người online với mình nhưng invi với ng khác, bạn rảnh làm dùm 1 cái nhé

Comment

Originally posted by muicachua1709 View Post
                      mình thấy chả đúng gì cả, check thấy ai cũng đang off với mình trong khi đang có người invi với mình chứ
                      bạn xem lại #1 nha, update bản mới xử lý bất đồng bộ ko làm đứng tool
                      lưu ý là tool này chỉ check ai đang online thôi nha

Comment

Originally posted by 07520350 View Post
                        chủ thớt ơi, mình đang cần tool tìm người online với mình nhưng invi với ng khác, bạn rảnh làm dùm 1 cái nhé
                        vâng... được ạ. với điều kiện là chị phải biết nick đang "bị" invi. gởi tool này qua kêu người đó check :dribble: =))

Comment

Originally posted by candymai
                          có virut k bạn nhỉ?
                          có, bạn thử đi rồi biết mùi, nó sẽ làm cho bạn phải hoản hốt đấy

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
                            Nghỉ tết rảnh quá mình làm cái tool nho nhỏ chơi, share mọi người dùng thử :boss:

updated v2 xử lý bất đồng bộ không làm đứng tool
                            Download: WITU_v2.zip

Tool này chỉ check ai đang set invisible với bạn nhưng onl với người khác thôi.
                            Còn trường hợp invi với tất cả thì ko thể check được ^^
                            (nói ngắn gọn là check ai đang để online trên yhmessenger)
                            Cuối tuần vui vẻ :doubt:
                            tool này là tìm nick ẩn yahoo với mình mà k ẩn với ng khác ạ? :-/ sao em thử đăng nhập ẩn, và online với 1 ng bạn, thì check vẫn k thấy? :-/ dùng các tool trên mạng hay các web vẫn báo mình đang offline! ..< có cách nào k các sếp? :-/

Comment

Originally posted by 11520104 View Post
                              tool này là tìm nick ẩn yahoo với mình mà k ẩn với ng khác ạ? :-/ sao em thử đăng nhập ẩn, và online với 1 ng bạn, thì check vẫn k thấy? :-/ dùng các tool trên mạng hay các web vẫn báo mình đang offline! ..< có cách nào k các sếp? :-/
                              yahoo đã fix lại các lỗ hỏng hết rồi
                              ngày xưa thì được, nay ko check đc nữa bạn ơi

Comment

H cũng hiếm ng xài yahoo lắm, chue yếu chat qua fb or skype hết

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X