Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách dùng android làm modem 3G ko hại pin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520192 View Post
    lên xda kiếm mấy bản rom mod bị lỗi không sạc khi tắt máy, mình đã thử khi mở máy, cắm xạc, sau đó gỡ pin ra thì máy vẫn chạy bt <p500>
    làm gì có chuyện tháo pin cắm sạc máy chạy đc bạn, đâu phải như laptop đâu.
    Mình thắc mắc là nếu xạc đầy mà vẫn cắm xạc thì đt có dùng 100% từ điện trực tiếp ko nhỉ

Comment

Originally posted by 11520269 View Post
      Tính từ ngày đăng kí đó bạn!
      ai nói bạn thế, mobi mới tính tròn 30 ngày từ ngày đăng kí, còn viettle bạn đăng kí lúc nào ko quan trọng cứ cuối tháng là gia hạn gói mới( trừ tiền đầu tháng)

Comment

bản thận android đã có chức năng phát wiffi hoặc điểm truy cập(dùng cáp, ko cần driver) cần gì phải dùng phần mềm nhỉ? việc bạn nên làm là mua 1 cục pin rồi khi xài nhớ bật quạt phà vào nó là được, nhớ là tháo nắp sau ra nữa, mà ko dùng lâu quá( trên 3h ) thì nóng chút ko sao, mình dùng X8 chức năng điểm truy cập, chơi garena+lướt web 2-3h dịp tết này thường xuyên

Comment

Cái điện thoại của em sạc thấy full là tự ngắt không sạc nữa, có vẻ thích hợp làm modem

Comment

Originally posted by 11520132 View Post
            Cái điện thoại của em sạc thấy full là tự ngắt không sạc nữa, có vẻ thích hợp làm modem
            thế bạn tìm đâu ra điện thoại android hoặc os khác cũng được, sạc xong ko tự ngắt đâu :doubt::doubt: vấn đề là khi làm modem điện thoại nóng và pin sẽ tụt==> nạp xã liên tục ở khoảng 90-100%

Comment

Vẫn biết vụ pin Lithium Ion nhưng mà sau một thời gian hành hạ cục pin bằng cách vừa sạc vừa online, vừa cắm cable vừa phát wifi mình đã có cảm giác pin không còn trâu như trước mà thành nghé rồi @.@. Chẳng hiểu sao nữa =.=~

Comment

Originally posted by 09520058 View Post
                thế bạn tìm đâu ra điện thoại android hoặc os khác cũng được, sạc xong ko tự ngắt đâu :doubt::doubt: vấn đề là khi làm modem điện thoại nóng và pin sẽ tụt==> nạp xã liên tục ở khoảng 90-100%
                Em thấy nó ghi charged, chả biết nữa, như cái lap thì charged sạc xong nó không sạc nữa, không biết cái đt thì sao nữa >"<.

Comment

Mình đang dùng con LG của mình làm wifi hotspot thì kết quả rất khả quan: máy rất mát và pin xuống khá chậm (dùng 1 tiếng xuống chưa đầy 10% trong khi dòng máy mình rất hao pin). Nói chung là dùng rất tốt các bạn thử xem nhé ^^

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X