Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuyển sinh và nghành an ninh thông tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by becksphanduy
    Nếu học chương trình KSTN An ninh thông tin một thời gian mà thành tích kém, thì sẽ như thế nào ạ, có phải sẽ bị chuyển xuống các ngành khác học chương trình thường hay ...thế nào không ạ?

Để tiếp tục học ngành này ở năm 2, 3, 4 có cần phải đạt một chỉ tiêu nào đó về điểm số, như là trung bình trên 7 (ví dụ) không ạ?
    Để học ngành này ở năm 2,3,4 thì điều kiện cần là bạn phải đỗ vào UIT và được chọn vào lớp KSTN ANTT.
    “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
    Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
    Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Originally posted by muonhocdh View Post
      em hơi thắc mắc sao trường mình lấy điểm hơi thấp nhỉ. nếu tầm 23 điểm chưa nhân hệ số thì khả năng vào An toàn thông tin là bao nhiêu % ạ( như năm ngoái thì là 100% rồi ) em muốn hỏi xem chất lượng thí sinh thi vào trường có tốt hơn qua các năm không ạ
      -Điểm thấp hay cao phần lớn là phụ thuộc vào lượng hồ sơ đăng kí thực vào UIT.
      -An Ninh Thông Tin chứ không phải là An Toàn Thông Tin nhé, ^^. Nếu ANTT lấy 23 điểm chưa áp dụng Toán x2 thì khả năng vào là: có Thánh cũng ko trả lời được :v . Nhưng bạn cứ yên tâm đi, năm nay chuyên ngành này sẽ lấy điểm cao hơn chứ ko thấp như năm vừa rồi (26 điểm ^^) đâu mà lo, tại vì năm vừa rồi chưa công bố rộng rãi.
      - Chất lượng thí sinh vào thì ko ai dám khẳng định, nhưng mình tin chất lượng đào tạo của trường sẽ tăng mạnh đó.
      -Trần Phú Huy-
      -<0974044308>-

Comment

Nếu học chương trình KSTN An ninh thông tin một thời gian mà thành tích kém, thì sẽ như thế nào ạ, có phải sẽ bị chuyển xuống các ngành khác học chương trình thường hay ...thế nào không ạ?

Để tiếp tục học ngành này ở năm 2, 3, 4 có cần phải đạt một chỉ tiêu nào đó về điểm số, như là trung bình trên 7 (ví dụ) không ạ?
        Dĩ nhiên khi học ở lớp KSTN hay CNTN thì sẽ có một số điểu khoản quy định về điểm của bạn rồi.
        -Trần Phú Huy-
        -<0974044308>-

Comment

khổ nỗi e bị cái Kỹ sư tài năng hấp dẫn chứ thi bình thường thì nói làm gì
          Originally posted by 12520527 View Post
          ANTT thì học viện bưu chính viễn thông cũng có đào tạo mà bạn ? Ở Bắc thì học học viện đi cho gần :sogood:
          nhưng mà thích UIT thì cứ chích :kiss:

Comment

càng cao thi càng có hứng chứ thấp quá thi cứ thấy sao ấy . Em bảo e thi trường mình 20 đ toán x2 cả lớp nó cười ko tin vì có khi điểm Toán(theo khả năng của em) + điểm cộng+lý hóa khoanh bừa cũng đủ đỗ( đừng bảo em tự ken nhá) chỉ vì em muốn nói thật lòng mình thôi và vì Niềm đam mê Computer ấy mak
            Originally posted by 12520178 View Post
            -Điểm thấp hay cao phần lớn là phụ thuộc vào lượng hồ sơ đăng kí thực vào UIT.
            -An Ninh Thông Tin chứ không phải là An Toàn Thông Tin nhé, ^^. Nếu ANTT lấy 23 điểm chưa áp dụng Toán x2 thì khả năng vào là: có Thánh cũng ko trả lời được :v . Nhưng bạn cứ yên tâm đi, năm nay chuyên ngành này sẽ lấy điểm cao hơn chứ ko thấp như năm vừa rồi (26 điểm ^^) đâu mà lo, tại vì năm vừa rồi chưa công bố rộng rãi.
            - Chất lượng thí sinh vào thì ko ai dám khẳng định, nhưng mình tin chất lượng đào tạo của trường sẽ tăng mạnh đó.

Comment

Originally posted by muonhocdh View Post
              càng cao thi càng có hứng chứ thấp quá thi cứ thấy sao ấy . Em bảo e thi trường mình 20 đ toán x2 cả lớp nó cười ko tin vì có khi điểm Toán(theo khả năng của em) + điểm cộng+lý hóa khoanh bừa cũng đủ đỗ( đừng bảo em tự ken nhá) chỉ vì em muốn nói thật lòng mình thôi và vì Niềm đam mê Computer ấy mak
              Nếu em muốn cao thì có thể chọn Bách Khoa hay KHTN, đâu phải trường mình ko muốn chọn những SV ưu tú để đào tạo cho dễ nhưng xu hướng hiện giờ của các trường tiên tiến trên TG chị thấy đầu vào khá lỏng lẻo chủ yếu là đầu ra... e vào dc mà co ra dc hay ko? đó mới là vấn đề. Với lại trường cũng mới thành lập thôi em ko kì cựu như những trường bạn mà lấy điểm trên trời dc. UIT cũng có ngành lấy điểm cao đấy thôi
              Đặng Thị Kim Luyến
              kimluyen.ce@gmail.com
              (+84)169.790.1226
              University of Information Technology (UIT)

Comment

Quan trọng vẫn là kết quả và nội dung chị nhỉ, nếu không vào dc An ninh thông tin thì dc vào những ngành khác còn chỉ tiêu phải không chị, vậy nếu không còn ngành nào còn chỉ tiêu hết thì sao ạ? :go:
                Phải đậu vào trường rồi mới được đang ký xét tuyển vào ngành an ninh thông tin. Các bạn sẽ không thể đăng ký thẳng vào ngành an ninh thông tin. Ngành này chưa có mã ngành.

Comment

Quan trọng vẫn là kết quả và nội dung chị nhỉ, nếu không vào dc An ninh thông tin thì dc vào những ngành khác còn chỉ tiêu phải không chị, vậy nếu không còn ngành nào còn chỉ tiêu hết thì sao ạ? :go:
                  ANTT chưa phải là 1 ngành chính thức của trường (do chưa có mã ngành) nên em phải chọn 1 ngành để dk dự thi rồi sau khi đậu sẽ xét tuyển vào đây hì. À trường mình chưa có năm nào lại ko còn chỉ tiêu cho NVBS cả (em nghĩ xem hầu hết mọi ng đều chạy theo xu hướng nên sẽ có ngành quá nhiều như CNPM ngành này thường ko tuyển thêm và những ngành quá ít như KTMT mà chị đang học)
                  Đặng Thị Kim Luyến
                  kimluyen.ce@gmail.com
                  (+84)169.790.1226

Comment

Ôi thế là em hiểu rồi. Cử nhân tài năng KHMT cũng giống ANTT phải không ạ?
                    KHMT là cử nhân, ANTT là kĩ sư.
                    “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
                    Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
                    Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Ôi thế là em hiểu rồi. Cử nhân tài năng KHMT cũng giống ANTT phải không ạ?
                      uhm nếu e muốn vào cử nhân tài năng KHMT thì trước tiên dk thi vào khoa KHMT vs 1 số điểm tương đối để khi đậu rồi thì làm hồ sơ xin xét vào lớp này
                      Đặng Thị Kim Luyến
                      kimluyen.ce@gmail.com
                      (+84)169.790.1226

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X