Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Nhờ tư vấn ] Chọn Khoa học máy tính hay CN phần mềm ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Ngoxfus.a3 View Post
    Còn Sv KHMT thì sao anh? Phải đợi đến khi ra trường mới được phải không?

Em thích học bên KHMT máy tính vì nó thiên về nghiên cứu nhưng cũng muốn ra trường có việc làm liền do điều kiện gia đình cũng không khá giả lắm..
    Sinh viên KHMT hay CNPM hay bất cứ khoa nào vẫn có rất nhiều người đi làm ngay từ năm 3. Nếu em thật sự giỏi chủ động tìm kiếm thì việc làm không phải là vấn đề quá khó.

Comment

Em cũng câu hỏi như bạn trên năm nay em học 12. Em tính thi đại học mình nè. Nhưng mà em không biết nên chọn ngành nào, em thì rất yêu thích pascal, thích android ios. Vậy nên chọn ngành nào có lập trình thì được ạ. Với lại trường mình lấy 20 điểm luôn ạ (Sao em thấy có mấy chỗ ghi toán x2 chỗ không) các anh chị giúp em với

Comment

Originally posted by nguynhanam View Post
        Em cũng câu hỏi như bạn trên năm nay em học 12. Em tính thi đại học mình nè. Nhưng mà em không biết nên chọn ngành nào, em thì rất yêu thích pascal, thích android ios. Vậy nên chọn ngành nào có lập trình thì được ạ. Với lại trường mình lấy 20 điểm luôn ạ (Sao em thấy có mấy chỗ ghi toán x2 chỗ không) các anh chị giúp em với
        Điểm chuẩn năm 2012 là 20, đã nhân hệ số 2 môn toán
        Học CNTT dù học khoa nào, trường nào thì ra cũng phải biết lập trình

Comment

vậy chắc năm nay em thi vào trường mình nhỉ. năm nay có lấy cao hơn ko anh? sợ rớt quá

Comment

học cntt là mơ ước đời em rồi em thích từ nhỏ mà sợ ba mẹ tốn tiền nên tính thi sư phạm tại em có chị hoc đại học công nghiệp. nhà ở Lâm Đồng ba mẹ giáo viên nữa

Comment

Dear em,
              Nếu em đam mê lập trình, cả trường 5 khoa thì khoa nào cũng phải học lập trình cơ bản hết. Nếu chỉ xét ở khía cạnh lập trình thì:
              Trong đó về KHMT, em sẽ học sâu hơn về cấu trúc chương trình, thuật toán thuật giải để giải các bài toán lớn trong tin học hơn...
              Về MMT, em sẽ học sâu hơn về lập trình mạng, giao thức mạng...
              Về KTMT, em sẽ học sâu về kỹ thuật lập nhúng, điều khiển vi mạch, thiết bị số...
              Về CNPM, em sẽ học thêm nhiều hơn về phương pháp lập trình ứng dụng tức là quản lý source code thế nào, code như thế nào để người ta có thể thừa kế những gì em đã làm tốt hơn, rút gọn, làm đẹp code. Chắc chắn là học CNPM em sẽ phải thực tập code nhiều nhất vì đồ án bên này nhiều vô kể.
              Em tham khảo thử nhé!
              Về điểm chuẩn thì năm ngoái lấy 20, trong đó môn toán đã được nhân hệ số 2
              :brick: Nguyễn Phương Anh :brick:
              Nghiên cứu viên - Khoa CNPM
              Email: anhnp@uit.edu.vn
              Mobile1: 0935132022

Comment

học cntt là mơ ước đời em rồi em thích từ nhỏ mà sợ ba mẹ tốn tiền nên tính thi sư phạm tại em có chị hoc đại học công nghiệp. nhà ở Lâm Đồng ba mẹ giáo viên nữa
                Tiền bạc có thể thu xếp được... vay mượn được...
                Chứ em chọn trúng ngành mà sau khi em học ra không đam mê, không thích thú với nghề thì phí pham 4-5 năm trời... mà thời gian thì không có ai cho vay mượn được đâu em ạ...
                :brick: Nguyễn Phương Anh :brick:
                Nghiên cứu viên - Khoa CNPM
                Email: anhnp@uit.edu.vn
                Mobile1: 0935132022

Comment

Sao ko nhắc j tới HTTT hết thế hở thầy??? :sosad:
                  Chào cả nhà!!! :salute: :salute: :salute:
                  Thật là vui vì được trở thành sv UIT :happy: :happy: :happy:
                  Hãy cùng nhau xây dựng đại gia đình UIT thật đoàn kết và hạnh phúc nhé mọi người <3 <3 <3 :sunglasses: :sunglasses: :sunglasses:

Comment

Originally posted by anhnp View Post
                    Dear em,
                    Nếu em đam mê lập trình, cả trường 5 khoa thì khoa nào cũng phải học lập trình cơ bản hết. Nếu chỉ xét ở khía cạnh lập trình thì:
                    Trong đó về KHMT, em sẽ học sâu hơn về cấu trúc chương trình, thuật toán thuật giải để giải các bài toán lớn trong tin học hơn...
                    Về KTMT, em sẽ học sâu về kỹ thuật lập nhúng, điều khiển vi mạch, thiết bị số...
                    Về CNPM, em sẽ học thêm nhiều hơn về phương pháp lập trình ứng dụng tức là quản lý source code thế nào, code như thế nào để người ta có thể thừa kế những gì em đã làm tốt hơn, rút gọn, làm đẹp code. Chắc chắn là học CNPM em sẽ phải thực tập code nhiều nhất vì đồ án bên này nhiều vô kể.
                    Em tham khảo thử nhé!
                    Về điểm chuẩn thì năm ngoái lấy 20, trong đó môn toán đã được nhân hệ số 2
                    vậy chắc em học KHMT. Mà anh học khoa nào thế?

Comment

Originally posted by anhnp View Post
                      Tiền bạc có thể thu xếp được... vay mượn được...
                      Chứ em chọn trúng ngành mà sau khi em học ra không đam mê, không thích thú với nghề thì phí pham 4-5 năm trời... mà thời gian thì không có ai cho vay mượn được đâu em ạ...
                      CHắc vậy anh à

Comment

Về CNPM, em sẽ học thêm nhiều hơn về phương pháp lập trình ứng dụng tức là quản lý source code thế nào, code như thế nào để người ta có thể thừa kế những gì
                        các ngành của UIT, chịu khó đọc hết post nhé http://forum.uit.edu.vn/threads/4915
                        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
                        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Đối với HTTT: em sẽ học sâu về phân tích thiết kế phần mềm, lập trình phần mềm (web,app,mobile) gắn liền với cơ sở dữ liệu, xây dựng và sử dụng các hệ thống thông tin quản lý, hệ thống thông tin thông minh, hệ thống thông tin địa lý.
                          Điểm chuẩn chung năm ngoái cho tất cả các khoa là 20 đã x2 môn toán.
                          Trong ngũ hành , Hệ Thống Thông Tin thuộc Mộc , như cây cỏ nơi đâu cũng có , nơi đâu cũng sống được.

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                            chỗ nào làm lương chục củ/tháng thế... chỉ em đi làm với T_T...
                            Admin từ năm 3 đã ngồi nhà quản lý server cho 3 đài truyền hình rồi giờ là 5 đài lương thì... hên xui :brick:

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X