Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] Mình vừa bị trộm cạy cửa lấy mất laptop ngày 12/3/2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chia buồn cùng anh, trước Tết em cũng bị mất laptop và không bao giờ gặp lại "em ấy" được nữa!:sad:

Comment

Hồi năm nhất phòng mình cũng bị mất 2 bộ máy bàn.buồn ơi là buồn luôn..........khoảng nửa tháng sau thấy mấy chú công an đi xe ô tô chở 1 anh tới phòng mình
      thì ra a ý là hung thủ (nghe kể lại thì a ý tiếp tuc hành nghề và bị bắt ...xong khai ra là đã ăn trộm phòng mình )..sướng ơi là sướng kêu thằng bạn về 2 đứa hí hửng
      theo các chú công an xuống phường.Bắt đầu bị tra hỏi là mất cái gì,mất như thế nào tùm la tùm lum lên ý.Xong được thả về ...cứ ngỡ rằng sắp lấy lại được máy tính rồi.
      Nhưng tới giờ này vẫn chưa thấy hồi âm....

Comment

đây nè: http://dantri.com.vn/suc-manh-so/chi...cap-513702.htm
        cái này nên thử đi dác
        Hãy chào với một nụ cười rạng ngời
        :love::salute::happy::sunglasses:

Comment

bạn em ở Q1, mất lap Asus Core i7, biết hàng xóm lấy mà ko làm jì được, để lại dấu vân tay ở ban công nữa chứ, thế mà chỉ lấy lời khai bạn em thôi mà ko làm jì khác nữa, CA Thành phố jì mà..

Comment

Chia buồn với bạn, mình cũng từng là nạn nhân. Buồn lắm nhưng biết sao giờ, buồn cũng đâu giải quyết được gì, vui lên và cố gắng dành tiền mua lại. Tiền của bố mẹ hay anh chị hay mình làm ra hay ai cho cũng là cao quý cả, cũng là mồ hôi nước mắt cả nên cần trân trọng và giữ gìn, bảo vệ hết.

Comment

ở nhà trọ thì chiệu thoi bạn ah , nếu được thì cẩn thận hơn , còn ai mà còn ở nhà trọ thì mình thấy cần mua 1 cái valy hay gì đó , hạn chế để lap ơ nhà là dược rồi

Comment

Để tránh phải đau khổ lần nữa các bạn nên chuyển vào KTX ở nhé.
                :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
                1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
                3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
                5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
                7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
                9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Cũng vì tình trạng này, trước đây(và cả bây giờ) e tính sẽ mua thiết bị định vị toàn cầu lắp cho PC, Laptop của mình.
                  Khi mất thì chúng ta có chút đầu mối hơn!
                  Việc cài phần mềm theo dõi tựa như "Prey" của 1 anh nói trên e ngĩ nó rất hữu ích:happy:.
                  Tốt nhất là chơi cả hai:surrender:.
                  Đầu tư cho thứ này trước khi mua những phụ kiện máy tính là ổn nhất.
                  Cuối cùng e muốn kết lại rằng "phòng còn hơn bị" và xin chia buồn cùng anh Vương Hòang(09520412).

Comment

cách này á mình biết thì trộm cũng biết để đề phòng thằng trộm nó Ghost hoặc Cài lại máy thì cài như không,
                    Originally posted by 12520409 View Post
                    đây nè: http://dantri.com.vn/suc-manh-so/chi...cap-513702.htm
                    cái này nên thử đi dác

Comment

Máy mình thì:
                      - Cài prey
                      - Đặt mật khẩu CMOS
                      - Disable boot option (không cho nó chọn chế độ boot khác ngoại trừ ổ cứng)

Mà mấy thằng trộm thường không nghĩ Laptop có cài mấy cái đó đâu, nên nó sẽ không làm gì (ghost, cài máy...) mà đa số là tiệm làm. Tuy nhiên, nếu mọi người đừng để mật khẩu tài khoản Guest (một option khi cài prey) thì họ cũng sẽ không cài lại máy đâu. Tiệm chỉ mở ra để kiểm tra cấu hình máy, vô không được hệ điều hành họ mới cài lại thôi
                      https://ledsieure.com - Tết rồi, mua đèn về trang trí đi

Comment

chia buông cùng bác em cũng vừa mất cái lap... để nhà sợ mất nên mang đi... ai dè mang đi vẫn mất... hic hic...

Comment

theo minh nghi la nen bao cho gd di. vi chinh minh cung bi mat. nhung minh khong dam noi cho gd. tu muon tien mua lai laptop moi rui bay gio no nan tum lum. cang kho xu hon nua. va bay gio thi chiec laptop moi dang nam trong tiem cam do. minh nghi ban nen bao gd di. kinh nghiem chan that nhat do.

Comment

Originally posted by muonhocdh View Post
                            cách này á mình biết thì trộm cũng biết để đề phòng thằng trộm nó Ghost hoặc Cài lại máy thì cài như không,
                            với cài kiểu tò mò của người việt nam mình thì dính chưởng là chuyện thường
                            Hãy chào với một nụ cười rạng ngời
                            :love::salute::happy::sunglasses:

Comment

Originally posted by BiThuDoan View Post
                              Để tránh phải đau khổ lần nữa các bạn nên chuyển vào KTX ở nhé.
                              đợt rồi ktx mất liền 2 cái lap =))))

Comment

mấy bạn trên chưa có kinh nghiệm báo công an rồi
                                +phòng của bạn có gần các phòng khác không?
                                +có biết ai hay nghi ngờ ai chưa?( giống như 1 số bạn ở trên đó)
                                ===> đi báo công an, cầm theo 500k-1 tr khi khai hết rồi nói: a cầm tiền xăng xe...giúp e tìm cái laptop, cứ kể khổ vào...Đợt bạn mình thì Công An tự nói: có nguyện vong tìm lại laptop ko? haha
                                --> có tiền là tìm ra à

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X