Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về qui định chuyển ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by caryno1 View Post
    Vây cho em hoi nếu em rớt nganh nay thi đươc xet tuyên sang nganh khác theo điêm xet tuyên nv1 cua nganh chuyên đến hay phai tham gia các đơt xét tuyên nguyên vong bô sung cua trương a? Va em có đươc nôp 2 hô sơ 2 nganh 1 lúc k a?
    1. Em sẽ được xét theo điểm tuyển NV1 của ngành chuyển đến. Nếu vẫn chưa đỗ thì em vẫn có thể tham gia các đợt xét nguyện vọng bổ sung của các ngành còn lại.

2. Việc nộp nhiều hồ sơ đăng ký dự thi là vô ích vì trong cùng ngày thi em chỉ có thể nộp một bài thi, tính cho một hồ sơ, hồ sơ còn lại xem như vắng thi hiển nhiên không tính. Hơn nữa với chính sách cho đăng ký thêm ngành dự phòng ngay trước buổi thi nên xem như em đã đạt được mục đích đăng ký 2 ngành, thậm chí không phải tốn phí nộp hồ sơ đăng ký.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
      1. Em sẽ được xét theo điểm tuyển NV1 của ngành chuyển đến. Nếu vẫn chưa đỗ thì em vẫn có thể tham gia các đợt xét nguyện vọng bổ sung của các ngành còn lại.

2. Việc nộp nhiều hồ sơ đăng ký dự thi là vô ích vì trong cùng ngày thi em chỉ có thể nộp một bài thi, tính cho một hồ sơ, hồ sơ còn lại xem như vắng thi hiển nhiên không tính. Hơn nữa với chính sách cho đăng ký thêm ngành dự phòng ngay trước buổi thi nên xem như em đã đạt được mục đích đăng ký 2 ngành, thậm chí không phải tốn phí nộp hồ sơ đăng ký.
      Như post cú̀̉a thấ̀y ớ̀̉ trên thí̀ : - Trước: Khi đi thi tuyển sinh ĐH, em sẽ nhận được một phiếu để em ghi thêm các nguyện vọng chuyển ngành (02 nguyện vọng) nếu em rớt ngành đã đăng ký trong hồ sơ ĐKDT, va chính sách cho đăng ký thêm ngành dự phòng ngay trước buổi thi, cho e hoi cái đăng ký thêm nganh trước buôi thi đó la đăng ký ngay khi em đến đia điêm thi đê lam thu tuc thi đúng k a?Va hinh như chi trương minh có đăng ký thêm nganh dư phong đây phai không a? Vi em thấy các trương khác không có thu tuc nay

Comment

Theo mình biết thì khi em đến làm thủ tục dự thi vào ngày 03/07 và trước buổi thi sáng 04/07 thì em sẽ được phát một mẫu đơn xin chuyển ngành với 2 nguyện vọng. Sau đó, tùy vào kết quả thì Trường sẽ tự động xét chuyển nguyện vọng nếu em không đậu NV1.

Comment

Cho em hỏi tí về việc chuyển ngành học ạ:
          Em vừa mới tìm hiểu trên trang web trường về quy định chyển ngành như sau:
          "+ SV được xem xét chuyển ngành học khác nếu có đủ các điều kiện sau:

- Đã tham dự kỳ thi tuyển sinh theo đề chung và có kết quả thi bằng hoặc cao hơn điểm trúng tuyển của ngành xin chuyển đến.

- Không phải là SV năm thứ nhất hoặc năm cuối của thời gian thiết kế khóa học (xem chi tiết trong Quy chế đào tạo theo học chế tín chỉ của Trường).

- Không trong thời gian bị kỷ luật từ cảnh cáo trở lên.

- Đạt số tín chỉ tích lũy tối thiểu và có điểm trung bình chung tích lũy từ 6.5 trở lên.

- Được sự chấp thuận của hai Trưởng khoa chuyển đến và chuyển đi."
          Giả sử em đều đạt được tất cả các khoản trên và thành tích của em đạt loại giỏi (điểm trung bình tích lũy khoảng 8.0 chẳng hạn) nhưng điểm thi tuyển sinh vào đại học cuối lớp 12 của em lại không đủ với ngành em định chuyển. Vậy thì em có thể xin nhà trường xem xét lại và cho em chuyển ngành được không ạ? Cảm ơn ạ.

Comment

Em xin chào quý thầy cô !

Em tên Trần Minh Đăng, sinh ngày: 01/06/2005. số điện thoại: 0908336159, Email: vui_bich@yahoo.com. Em hiện đang học lớp 12CA1, trường PHTP chuyên Trần Đại Nghĩa thuộc Thành phố Hồ Chí Minh, quận 1. Em học lớp chuyên Anh. Em có bằng Ilets 8.0, và thành tích 3 năm liền THTP là học sinh giỏi, em mong muốn được đăng ký xét tuyển sớm vào trường ạ. Mong quý thầy cô hướng dẫn giúp em cách thức, cũng như thời gian đăng ký. Em cám ơn quý thầy cô rất nhiều!
            Trân trọng kính chào!
            Trần Minh Đăng

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X