Announcement

Collapse
No announcement yet.

Công nghệ phần mềm hay Mạng máy tính?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Công nghệ phần mềm hay Mạng máy tính?

Cho em hỏi là CNPM và mạng máy tính cái nào cần nhu câu lao động nhìu hơn. Vs lại mạng may tính khi học xong có phải ra làm việc dưới vai trò là nguk tư vấn, thiết kế, vận hành, sữa chữa ko? hay ra làm lính phụ thôi?

Originally posted by kinghunter21 View Post
    Cho em hỏi là CNPM và mạng máy tính cái nào cần nhu câu lao động nhìu hơn. Vs lại mạng may tính khi học xong có phải ra làm việc dưới vai trò là nguk tư vấn, thiết kế, vận hành, sữa chữa ko? hay ra làm lính phụ thôi?
    KTMT, CNPM, MMT, HTTT ngành nào cũng đang cần lao động có trình độ cao hết á ... còn chuyện ra trường làm cái gì thì chỉ có tự bản thân bạn trả lời được thôi :nose:
    Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
    Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Học mạng máy tính vẫn có thể đi làm phần mềm và vẫn có người học phần mềm xong đi làm quản trị mạng!

NGÀNH HỌC khác với NGÀNH NGHỀ em nhá. Học một ngành có thể đi làm nhiều công việc khác nhau và có nhiều ngành học xong có thể ra làm cùng một công việc nào đó. Thực tế không ai. Các nhà tuyển dụng chỉ yêu cầu em tốt nghiệp đúng ngành công nghệ thông tin và em có những kỹ năng cần thiết chứ không quan tâm đến việc em học khoa nào.

Về ngành mạng máy tính ở đây tôi hiểu em đang hỏi đến công việc của chuyên gia quản trị mạng, dĩ nhiên trường hướng đến việc đào tạo để em có thể làm công việc tư vấn thiết kế, v.v... Nhưng cũng dĩ nhiên khi bắt đầu đi làm em phải làm việc với các hệ thống nhỏ hoặc các công việc phụ để lấy uy tín cho mình chứ không ai khơi khơi giao ngay hệ thống của mình cho em quản trị.

Comment

em phải xem khả năng của em ra sao đã chứ, VD tư duy e tốt, sáng tạo cao, trí nhớ tốt ,làm việc cẩn thận ...thì CNPM thích hợp hơn

Comment

Em cứ yên tâm thi và học trước tiên là đăng ký ngành nào em thích đã. ( được xin chuyển ngành mà :funny: ) còn việc thì nếu em có kinh nghiệm , làm việc tốt thì lên chức thôi .. Theo anh nghĩ như thế hì :byebye:

Comment

chuyển dễ lắm ha???từ MMT chuyễn qua CNPM, dễ ko ta??:brick:
            thằng nhỏ đang mất định hướng chứ chưa biết rõ mình thích khoa nào mà...

Lập trình là 1 ngành HOT nhưng không phải ai cũng có khả năng vì các môn học nhàm chán và đòi hỏi tư duy cao

mà giờ phút này em nó chắc cũng làm hồ sơ thi đại học rồi, tư vấn thì cũng.....

Originally posted by 12520078 View Post
            Em cứ yên tâm thi và học trước tiên là đăng ký ngành nào em thích đã. ( được xin chuyển ngành mà :funny: ) còn việc thì nếu em có kinh nghiệm , làm việc tốt thì lên chức thôi .. Theo anh nghĩ như thế hì :byebye:
            Last edited by 12520909; 08-04-2013, 09:25.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X